Bản đồ chi tiết các thành phố Việt Nam (HN, SG)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Update: Đã có bản đồ SaiGon nhé.

Đây là phiên bản mới,sử dụng 3 lớp bản đồ thay vì 1 lớp với các thumbnail được tạo tự động. Lớp chi tiết nhất hiển thị đến mức độ ngõ. Hiện mới làm xong bản đồ Hà Nội. Các thành phố khác tớ sẽ làm và cập nhật sau
Thumbnail cũng được sắp xếp thành một bản đồ mini để dễ truy cập.

Cách sử dụng:
1.Trước tiên cài Comic book DS
2.Tải file bản đồ Hn tại: http://www.mediafire.com/?5iyxtyzltyl
3.Cóp file bản đồ vào thư mục cbds trên thẻ nhớ
4.Enjoy it yourself

sonchuaquy

Nấm nhỏ
póc tem!! ;)), cái này là bạn tự làm hả, đây cũng giống như kiểu ảnh bạn convert thôi đúng không, hay phết nhỉ, down về dùng luôn :P

Cái này là ghép hình bạn ạ. Bà con dùng thấy thế nào thì phát biểu ý kiến phát nhé.
À, mod sửa hộ cái tiêu đề thread thành "Bản đồ chi tiết các thành phố Việt Nam" nhé

sonchuaquy

Nấm nhỏ
bạn làm tiếp map ở chỗ dưới chùa bộc nhé (thanh xuân ấy), chỗ ấy là nhà tui đó :)) đang kéo xuống xem nhà ở đâu lại hết mới đau :((

bạn làm tiếp map ở chỗ dưới chùa bộc nhé (thanh xuân ấy), chỗ ấy là nhà tui đó :)) đang kéo xuống xem nhà ở đâu lại hết mới đau :((
ờ đang làm lại rồi, xem kỹ mới biết là thiếu mất cả chốn bồng lai Linh Đàm, thế mới chết chứ lại.
Sẽ up lên sớm nhất cho anh em.

Đây là phiên bản mới, lấy dữ liệu từ google map.
Phiên bản mới này đặc biệt chi tiết ở góc độ kinh tế-hành chính vì trên bản đồ có hiển thị vô số các địa điểm liên quan đến: du lịch, giải trí, kinh tế, ngoại giao,y tế, giáo dục...

Do đó tớ thấy nên sử dụng nó cùng lúc với phiên bản cũ, vốn chi tiết hơn nhiều ỏ góc độ giao thông vì hiển thị được nhiều ngõ, ngách hơn.

Link: http://www.mediafire.com/download.php?m4x5rjmuzny

Các bạn ráng chờ thêm một chút. Đang ôn thi nên thời gian không nhiều, mà mỗi bản đồ kích thước như HN trên phải mất ít nhất 6-7 tiếng liên tục mới làm xong. Sài Gòn rộng quá không biết làm hết bao lâu. Hơn nữa tớ không ở Sài Gòn nên không biết nên cắt bản đồ từ góc nào đến góc nào là vừa vì bản đồ phải làm hình chữ nhật

Trên Comicbook chỉ cho hiển thị tối đa 4 hình ở chiều ngang còn chiều dọc thì không hạn chế. Mỗi một góc bản đồ được phép hiển thị tối đa 1024*768 pixel. Như vậy chiều ngang bản đồ tối đa là 4096 pixel (chiều dọc thì không hạn chế).. Nếu bắt buộc phải hiển thị lớn hơn 4096 pixel thì buộc phải resize bản đồ lại mà như thế thì độ nét sẽ giảm xuống

Vì vậy tớ đã tính toán rồi, muốn làm được cái bản đồ Sài Gòn ngon lành mà lại nét, thì chỉ có cách là tạo ra 4 bản đồ cho 4 góc của thành phố. Như vậy sẽ mất khoảng 24-30 tiếng đồng hồ làm việc liên tục

So, be patient.
By the mean time, take a glance on my website which is written below

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN