Bàn luận về các loại shop online, độ tin cậy, mặt hàng, giá cả...

Cửa hàng game Nintendo nShop

bạn nào có kinh nghiệm mua đồ ở DX cho mình nếu mình mua cái này ở DX ( giá 117 $ - free ship world wide ) thì mình có phải trả thêm gì nữa ko ??? Giá DS Lite này tính ra tiền mình chỉ khoang 2tr , mua đc thế thì rẻ hơn cả đống so với mua trong nước (Ông giời hotgame đang hót giá 2tr750 :(( )???

link
http://www.dealextreme.com/details.dx/sku.19508
......................
* Free EMS Shipping Upgrade: when you purchase this item, everything else that's shipped with this item will be upgraded to EMS shipping at no additional charges.
.
Free EMS Shipping Upgrade for customers from the following countries:
.
United States, Canada, Australia, Austria, Belgium, Cambodia, Canada, Denmark, Finland, France, Germany, Greece, Hong Kong, Indonesia, Ireland, Italy, Japan, Luxembourg, Macau, Malaysia, Malta, Mongolia, New Zealand, North Korea, Norway, Papua New Guinea, Philippines, Portugal, Singapore, South Korea, Spain, Sweden, Switzerland, Thailand, U.K., U.S.A and Vietnam.
bạn mua máy này làm gì.đây là hàng cũ tân trang lại thôi.pin với sạc là hàng lô.mua máy này thì mua máy cũ ở VN còn hơn.

Wolverine

Nấm nhỏ
Cho hỏi order trên dealextreme thì bao giờ hàng về đến nơi vậy nhỉ, tớ vào xem tình trạng thì thấy nó ghi shipped mà mãi chả thấy hàng đâu :|

nếu ghi 1-3 ngày thì về Vn qua Hải quan các kiểu là 10 ngày.
Còn ghi 5-10 ngày thì nửa tháng- 1 tháng :D.
Còn out of stock thì chịu rồi ko biết bao h:D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
DS refurbish thực chất vẫn là máy mới chẳng qua do trong qua trính vận chuyển hộp của nó bị móp méo nên dc gởi trả về người ta đóng hộp lại và gắn nhãn refurbish bán với giá rẻ hơn chứ ko phải lo do hư hỏng gì
có đìu mún bảo hành thì phải đem qua Nhật do ở VN ko có đại lí của nintendo và dxtreme ko chịu nhận bh=,=

Vậy à?Sao hộp nó méo mà nó lại phải thay sạc với pin khác vậy?Mà mình xem ảnh nó chụp nhìn 2 màn hình thì rõ ràng là màn hình dưới vàng hơn màn hình trên(dấu hiệu của máy đã sử dụng).

DS refurbish thực chất vẫn là máy mới chẳng qua do trong qua trính vận chuyển hộp của nó bị móp méo nên dc gởi trả về người ta đóng hộp lại và gắn nhãn refurbish bán với giá rẻ hơn chứ ko phải lo do hư hỏng gì
có đìu mún bảo hành thì phải đem qua Nhật do ở VN ko có đại lí của nintendo và dxtreme ko chịu nhận bh=,=
refurbished thực chất vẫn là máy mới ??! không biết bạn lấy thông tin này từ đâu ra

mình đang muốn mua 1 cái "ps2 to pc controller converter" trên DX , mà trên đó nhiều loại quá không biết mua cái nào bây giờ. Mình xài Vista 32bit. Bạn nào mua rồi tư vấn loại nào tốt cho mình dc ko? thanks nhiều

Kame-Hino

Super Moderators
"ps2 to pc controller converter"
Cái đó ở VN trong mấy shop trên mạng hay ở ngoài mình cũng thấy bán nhìu lắm mà bạn, cần gì phải lên DX mua ^^
Mà cũng nói thật mình từng mua 1 cái ở ngoài, nhưng mà về nhà lại ko xài được...phải trả lại...hix...ko hỉu vì sao lun

aliviss

V.I.P Member
cho mình hỏi hướng dẫn đặt ở trang này như nào với theo mình tìm tòi trên web đó thì

1.Chọn hàng
2.Add to cart (cho vào giỏ)
3.Về phần ship thì có 2 lựa chọn là
- Air Mail (ko mất phí)
- EMS Express (mất phí tùy vào giá trị hàng )
4.Phần check out ( chưa hiểu rõ phần này lắm)

tieu-bao có thể hướng dẫn mình phần check out được ko + nếu ship = Air Mail thì thời gian nhận hàng là bao lâu còn EMS là bao lâu + cách ghi địa chỉ vì đnag có thằng bạn bên mỹ về chơi tranh thủ cái thẻ Visa của nó

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
check out thì nhập acc paypal vào nó thanh toán thôi đâu có gì HD đâu bác. Air mail thì hên xui, có khi 8-10 ngày. Có khi chờ móc râu 3 tuần luôn. EMS phí đắt quá chưa thử làn nào.

Hôm nay check-out paypal nó tính tỉ giá 17k9xx khủng luôn :| ko biết tỉ giá này lấy ở đâu nhỉ :-?? Có ai biết phần point ngoài đổi mấy món quà xí muội của nó còn làm dc gì ko. Mình dc 1x point mà nhìn wa` nó nản wa' ko đổi.

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
check out thì nhập acc paypal vào nó thanh toán thôi đâu có gì HD đâu bác. Air mail thì hên xui, có khi 8-10 ngày. Có khi chờ móc râu 3 tuần luôn. EMS phí đắt quá chưa thử làn nào.

Hôm nay check-out paypal nó tính tỉ giá 17k9xx khủng luôn :| ko biết tỉ giá này lấy ở đâu nhỉ :-?? Có ai biết phần point ngoài đổi mấy món quà xí muội của nó còn làm dc gì ko. Mình dc 1x point mà nhìn wa` nó nản wa' ko đổi.
:rolleyes[1]: quà gì..??? đâu đâu...?? !!?
không lấy thì anh lấy nè !

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
e kiếm mấy trang bán skin decal cho đủ các thể loại máy nhg toàn k hỗ trợ VN :(( Dealextream thì tuyệt nhất nhg k bán mấy cái đó :(( Asia cũng vậy :((. ebay thì khỏi nói :|. Ai bít mách với :((

ZhumZhum

Nấm bình thường
Trang Dealextream sao không vô được vậy mấy huynh ơi ? Sever busy tình trạng này có hay xảy ra không vậy ?

vodoi_em

Nấm nhỏ
chết tiệt, mua 1 đống hàng về thiếu 1 cái vô lăng với 1 cái chốt, order từ tháng 4 mà giờ vẫn chưa thấy đâu, chắc gửi thư lên quá:|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN