Bàn luận về các loại shop online, độ tin cậy, mặt hàng, giá cả...

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
@All: Mình nghĩ ai biết rành về mấy vụ này nên có 1 bài hướng dẫn cho newbie thật chi tiết,chứ mình đọc thấy có nhiều bạn cứ hỏi 1 vấn đề mà cứ lặp đi lặp lại,ng biết trả lời cũng mệt luôn eheh chỉ là góp ý thanks All

gameboy89

V.I.P Member
ai rành thì lập cái poll danh sách cửa hàng, shop online đi :D

Tiện thể làm luôn hướng dẫn cách mua hàng trên mạng cho ae luôn \:D/

backtaro

Nấm nhỏ
add fund nó toàn bảo add mấy cái số check cả saving thì làm thế nào hả mọi người? em dùng visa debit, vẫn chưa thấy ngân hàng chuyển mấy quyển checking cho em.

gameboy89

V.I.P Member
Cái này nên bảo admin move sang box quảng cáo, xog nhờ bác khủng long bên đó tick lên phần chú ý, là chuẩn :)>-
- Phần Zip code của hà nội là bao nhiu thế bác 08400 hay 10 000 :-?

zip code của Hanoi là 10000, HCM là 70999 hoặc ghi 70000 cũng ok
Zip code chính thức của HN là 10xxx-15xxx (http://en.wikipedia.org/wiki/Postal_codes_in_Vietnam), nhưng cái đó không ghi cũng được, tốt nhất không ghi vì có thể người đưa thư sẽ không hiểu.
Các bác lưu ý là bên DX sẽ ghi nguyên si địa chỉ của các bác lên phong bì và người đọc cái địa chỉ đó là người Việt Nam, cho nên không cần phải ghi bằng tiếng Anh, ví dụ tôi viết địa chỉ của mình như sau:

Nguyen Van B
So 123A ngo 17 Thai ha, quan Dong Da, Ha Noi

Cũng được, chứ không nhất thiết phải ghi là:
B Nguyen Van,
Number 123A lane 17, Thai Ha street, Dong Da district, Hanoi city

ppkhoa

V.I.P Member
Thử trang này nè: yesasia.com hay yesstyle.com. 2 trang này cùng 1 hãng, mình mua hàng trên này rồi ! Mua 1 cái móc khóa nó cho 2 cái túi bong bóng ... Mua 1 cái tai nghe nó cho đựng trong cái hộp cũng khá bự. Muốn mua đồ bên Nhật vô trang này otaku.be . Ship bằng ems, có tracking 9$, 5$/1 món tiếp theo, ship ems chừng 3 ngày là tới, vướng thứ 7 cn thì thứ 4 nó đến. 3 trang trên mình mua hết rồi nên tin tưởng, đồ bánc ũng không đắt lắm

nvhaimonkey1802

Nấm nhỏ
Moi lên lại, mình đặt hàng trên DX tầm 13 thì nó cho cái tracking airmail gồm dãy số RTXXXXXXXXXXXHK, mình vào HKpost check thì lại không được,hình như phải đợi 48 giờ sau mới xem được phải không???
Mình vào tracking xem lại status thì nó bảo là Waiting for Supplier ,bấm vào invoice thì status ghi là Order Received - Split ,thì có phải gói hàng của mình bị chia ra phải không? :rolleyes[1]:.Mới ship lần đầu nên chưa biết gì:bleh[1]:

afdf

Nấm nhỏ
Mua hàng online ngại nhất khoản hải quan thôi . SHip máy game từ nước ngoài về không quen biết thì gần như chắc chắn là bị mở ra

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN