Bạn thích move nào nhất trong các game pokemon ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kawaii

Super Princess Peach
- Chòi +,+ toàn mấy tuyệt chiêu mất lượt sau ko hà =,= hjx

- Hyper Beam dành cho hệ Normal, Blast Burn dành cho Charizard. Hồi đó mình chơi có một Latias sở hữu tuyệt chiêu Draco Meteor đó.

Toxic+Protect, trung thành với umbreon, với move Explosion \m/
Chơi def vậy ko đâu có dzui :( mình hok thích pokemon chơi explosion chút nào, battle mà gặp ai dùng đòn hi sinh với def hoài cảm thấy .. khó chịu lắm... cũng k hiệu quả nếu battle với level cao, có kinh nghiệm, spd cao đâu :rolleyes[1]:

---------- Post added at 11:33 PM ---------- Previous post was at 11:27 PM ----------

- Hệ rồng mà, mạnh là phải ^_^ Nhưng mà gặp phải Glaceon của Kawaii là chết chắc rùi >,<
Mình rất thích Garchomp, là 1 trong 2 pokemon yêu thích nhất của mình, tuy thực tế là Garchomp icex4 , nhưng mà nếu gặp ng chơi có tâm huyết, đã đc train by breeding thì Glaceon hok fải đối thủ xứng tầm của Garchomp đâu :x hihihi

Kawaii

Super Princess Peach
2 moves mình thích nhất : U-turn và Volt switch :-"
- Kawaii cũng thix chiu U-Turn lắm :x Scizor của mình cũng có chiu này ^_^

Mình rất thích Garchomp, là 1 trong 2 pokemon yêu thích nhất của mình, tuy thực tế là Garchomp icex4 , nhưng mà nếu gặp ng chơi có tâm huyết, đã đc train by breeding thì Glaceon hok fải đối thủ xứng tầm của Garchomp đâu :x hihihi
- Glaceon của Kawaii đánh 1 chiu Icebeam là chết chắc lun ^_^ Full chỉ số rùi, dù cho bạn có train cỡ nào cũng vậy ah, dù cho tốc độ của Garchomp có cao hơn cũng ko thể đánh 1 chiu mà Glaceon hết HP được, vì chỉ số Defend của mình rất cao ;)) hjhj

kelvin8652200

Pen Warrior
hồi trc chơi emerald, mình lúc nào cũng trông chờ vào e kyogre với 4 chiu: surf,thunder,icebeam,dragon pulse....^^,4 chiêu này,4 hệ, kyore lại có speed cũng kha khá, kết hợp 4 chiu này là số 1^^ lv80 đập chết em rayquaza 95 của thằng bạn:yahoo[1]:

B.Giovanni

Nấm bình thường
Chưa chắc đâu bạn ạ , đất và rồng chết 100% bởi băng , nếu có gặp một Glaceon như của Kawaii thì chưa thắng đc đâu

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
- Kawaii cũng thix chiu U-Turn lắm :x Scizor của mình cũng có chiu này ^_^

- Glaceon của Kawaii đánh 1 chiu Icebeam là chết chắc lun ^_^ Full chỉ số rùi, dù cho bạn có train cỡ nào cũng vậy ah, dù cho tốc độ của Garchomp có cao hơn cũng ko thể đánh 1 chiu mà Glaceon hết HP được, vì chỉ số Defend của mình rất cao ;)) hjhj
cả team scizor ambipom thunderus zapdos spam u-turn + volt switch nhảy ra nhảy vào liên tục vừa hài vừa dễ làm cho đối phương ragequit :))
icebeam cho garchomp là hơi bị sang trọng đó, iceshard của weavile 1 hit là bye rồi :rolleyes[1]:

Kawaii

Super Princess Peach
- Bạn nên nhớ Glaceon đánh bằng SP. Attack ^_^ cho học Ice Shard làm gì ? Mà chiêu Ice Shard stt thấp, dù cho Glaceon có Attack cao thì mình cũng không dùng chiêu này, chỉ chật chỗ Move hơn thôi, mà nó cũng không xứng tầm với Pokémon mình yêu quý ^_^ hjhj

Hihi, vậy là K đánh giá quá thấp Garchomp rùi hoặc có thể K chưa gặp Garchomp đc train rùi :em33: Không có gì là bất biến cả mà ,sao cứ nhất định Dragon gặp Ice là chết chắc chứ, hihi. Garchomp icex4, nhưng để bị đánh 1 chiêu icebeam thôi mà chết thì đâu còn fải là Pseudo Legendary Pokemon :em26:, còn tùy vào nature, train theo hướng nào nữa áh :x. Glaceon của K full chỉ số nhưng sao biết đc Garchomp của ngta full cái gì rồi nè, còn chưa kể item đi theo wá trời nữa , hiihih. Là khó train thôi, chứ Garchomp đúng hướng thì 1 chiêu Glaceon chết weo là chuyện bình thường, hihihi, heartgold mình cũng có chơi Glaceon + Garchomp chung rùi. Nói chung là thích nhất Garchomp :em06: thêm breeding có Outrage là đẹp nhất :em15: hiihihih

đã thử nghiệm rồi cậu :)) thất bại thảm não :(( con eevee băng đó đánh vào hệ rồng thấm lắm :)) đừng cố mà cãi nữa :)) tớ thử rồi, sức trâu đến đâu cũng phải thua thôi, bạn nên thử qua đi rồi hãy nói :D

đã thử nghiệm rồi cậu :)) thất bại thảm não :(( con eevee băng đó đánh vào hệ rồng thấm lắm :)) đừng cố mà cãi nữa :)) tớ thử rồi, sức trâu đến đâu cũng phải thua thôi, bạn nên thử qua đi rồi hãy nói :D
Sao ấy biết mình chưa thử ;)) hihiih, mình chơi cả 2 em này mà, Glaceon là chơi trc Garchomp nữa cơ, vì đánh xong Kanto đc tặng, cho tiến hóa liền, mh cũng thích Glaceon nhất trong đội hình eevee mà. Bạn mình cũng chơi Glaceon, nên mình mới biết mà train theo mà :bleh[1]:

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Khả năng Outrage của 252Attk/252Speed Jolly Chomp 2HKO 252HP/252 Def Bold Glaceon là 100% với điều kiện có Stealth Rock. Trong khi đó, cũng với 1 Glaceon như trên khả năng 1HKO Chomp mang Yache Berry bằng Ice Beam là khá thấp, kể cả khi có Stealth Rock, khi mà max damage tớ nhờ bạn google tính ra là 348, trong khi 1 Chomp được luyện bình thường luôn có 358 HP. Nếu xét đến speed vào nữa thì Glaceon không có cửa trước Chomp nếu không có Hail storm hỗ trợ (nhưng nếu Glaceon được quyền có Hail thì sao Chomp không được phép có Sandstorm :>)

---------- Post added at 08:50 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

Chết, mình nói chủ quan quá, topic move đẹp mà cứ mang mấy cái số liệu vào đây :"> spam

BubbleHead

Nấm bình thường
mình nói thật thì chẳng ai lại mang gar ra vs glace làm j,nói như kiểu thách thức ấy :-j Pokemon là trò chơi chiến thuật nên nhất định thấy glace thì mình sẽ switch ra pkm khác để đương cự.Mà ai dám dùng Glace trong team thì cũng ghê :-" vs mình thì ăn sẵn SR trc cho thik nhé =))

Khả năng Outrage của 252Attk/252Speed Jolly Chomp 2HKO 252HP/252 Def Bold Glaceon là 100% với điều kiện có Stealth Rock. Trong khi đó, cũng với 1 Glaceon như trên khả năng 1HKO Chomp mang Yache Berry bằng Ice Beam là khá thấp, kể cả khi có Stealth Rock, khi mà max damage tớ nhờ bạn google tính ra là 348, trong khi 1 Chomp được luyện bình thường luôn có 358 HP. Nếu xét đến speed vào nữa thì Glaceon không có cửa trước Chomp nếu không có Hail storm hỗ trợ (nhưng nếu Glaceon được quyền có Hail thì sao Chomp không được phép có Sandstorm :>)
=)) xem mấy cái thông số ấy làm gì :)) cậu chỉ mất thời gian cả buổi để tính ra cái đó thôi ư :))
vậy này, chỉ số trung bình của sp. defend của Chomp chỉ khoảng 230 là hết cỡ :)) trong khi đó Glaceon nếu chỉ số cao cỡ 340 thôi thì đánh 1 cái là tèo rồi :D huống chi là Icebeam 95 + thêm hệ băng đánh vào hệ rồng với sức sát thương gấp mấy lần :)) còn nữa, dù hp là 350 thì cũng tèo chỉ là 1 cái icebeam, cần gì đến Hail hỗ trợ :)) trong khi đó Glaceon có defend là khoảng 280 :D cậu không có move nào có thể dứt điểm được, nhưng Glaceon đánh lại là tèo luôn đó :D nên nhớ là mỗi 1 eevee đều có 3 chỉ số thật cao, Glaceon rất cao về sp att, sp def và defend

ps:kawaii@ mà cho hỏi nè, hình như cậu kawa từng đạt giải pokemon của nclub thì phải, có dịp mong là thách đâu để thỉnh giáo vài đường :D nhớ không lầm thì cậu dùng team eevee ?

BubbleHead

Nấm bình thường
=)) xem mấy cái thông số ấy làm gì :)) cậu chỉ mất thời gian cả buổi để tính ra cái đó thôi ư :))
vậy này, chỉ số trung bình của sp. defend của Chomp chỉ khoảng 230 là hết cỡ :)) trong khi đó Glaceon nếu chỉ số cao cỡ 340 thôi thì đánh 1 cái là tèo rồi :D huống chi là Icebeam 95 + thêm hệ băng đánh vào hệ rồng với sức sát thương gấp mấy lần :)) còn nữa, dù hp là 350 thì cũng tèo chỉ là 1 cái icebeam, cần gì đến Hail hỗ trợ :)) trong khi đó Glaceon có defend là khoảng 280 :D cậu không có move nào có thể dứt điểm được, nhưng Glaceon đánh lại là tèo luôn đó :D nên nhớ là mỗi 1 eevee đều có 3 chỉ số thật cao, Glaceon rất cao về sp att, sp def và defend

ps:kawaii@ mà cho hỏi nè, hình như cậu kawa từng đạt giải pokemon của nclub thì phải, có dịp mong là thách đâu để thỉnh giáo vài đường :D nhớ không lầm thì cậu dùng team eevee ?
cậu k b' j về game mechanic thì làm ơn đừng nói j :-j Nô tính nt thì k sai chỉ có điều hơi thừa vì :
- Chẳng bh cần đưa Garchomp ra vs Glace làm j cho tốn hơi
- Chẳng bh có team nào cho Glace vì có quá n` pkm thay thế dc vị trí nó nếu tính về stat + move =)) có chăng thì là fav pkm.End of story.Quay lại vấn đề topic

Anw this box is dead

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN