Bạn thích move nào nhất trong các game pokemon ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

đang bàn về move đó thôi :)) có lạc đề gì đâu
ok. không cần quan tâm gì đến thông số, ai ngon thì chiều mai ra n-shop, đánh độ 1 phen coi thử Glaceon và Garchomp, thích thì cá độ món hàng nào đó ở n-shop cũng được, ai thua sẽ mua tặng người thắng, ok chử ? nếu cần tớ cho tiền xe về xe ôm, thêm mấy chục k dằn túi đi đường ăn vặt nữa :))

BubbleHead

Nấm bình thường
-_- cậu đang nói lung tung cái j thế -_- ? chẳng ai nói đến chuyện glaceon vs gar ở đây cả.Thấy glace thì switch ngay ra pkm khác chứ cho ở lại làm j,cậu k đọc post tớ ở trên ah :| ?

đang bàn về move đó thôi :)) có lạc đề gì đâu
ok. không cần quan tâm gì đến thông số, ai ngon thì chiều mai ra n-shop, đánh độ 1 phen coi thử Glaceon và Garchomp, thích thì cá độ món hàng nào đó ở n-shop cũng được, ai thua sẽ mua tặng người thắng, ok chử ? nếu cần tớ cho tiền xe về xe ôm, thêm mấy chục k dằn túi đi đường ăn vặt nữa :))
B thấy bạn Steal_akiss nói vậy kì wá .. Topic này mọi ng vào để chia sẻ move yêu thích, kinh nghiệm chơi pokemon, mh thấy Nobita nói vậy đâu có sai, cũng đâu có ý gì công kích ai ... bạn k đồng ý, nhưng sao cứ phải dùng những câu mích lòng mọi ng như vậy . Trước đây mình k tham gia forum, chỉ lên để down game, tìm hiểu cách chơi, thấy mọi ng vui vẻ hòa đồng nên mh tham gia .. nhưng thật sự là mh k thích cách nói chuyện của steal_akiss, .. K ai cần tiền xe ôm hay mấy chục dằn túi ăn vặt của bạn đâu ;)

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
@steal_akiss: tớ ngu sao mà ngồi lọ mọ tính toán mấy cái thông số đấy :-??, đã bảo là nhờ google thần chưởng mà. Nếu như cậu nói cứ SDef yếu gặp SAttk cao là tèo thì còn gọi gì là chiến thuật. Tớ dựa vào tính toán để đưa ra kết luận, trong khi cậu dựa vào cảm giác. Nhưng dĩ nhiên, nói thế thôi, nếu bảo pkm này luôn thắng pkm kia 100% thì ngớ ngẩn quá, thành ra tớ mới bảo bài post của tớ chủ quan.

Tớ thích nhất 2 cái animation của Mach Punch với Bullet Punch: nhanh gọn, hiệu quả, không cần dài dòng b-)

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Trong PKM online Garchomp bị banned vì nó quá khủng khiếp, ai cũng biết. Và đúng là cũng chả ai khở đến nỗi dùng Garchomp vs Glaceon cả. Bàn làm gì?

Kawaii

Super Princess Peach
- Chắc tự Kawaii đề cập đến Glaceon có chút xíu ah :( mà cãi nhau tùm lum hết trơn :(

- Hjhj ^_^ hơn nhau làm j mấy cái tranh luận, hẹn nhau đánh đi. Pokémon hay và dở thì khi chiến đấu sẽ biết thôi, trainer có đẳng cấp không thì hẹn nhau ở n-shop nha, để Kawaii kêu anh Bảo làm trọng tài cho, tổ chức thi đấu giải luôn ^_^

Kawaii

Super Princess Peach
- Phong trào NVN ngoài Hà Nội giờ yếu lắm bạn ơi ^_^ chắc là hông ai tổ chức đâu. Hay là bạn lập topic kêu gọi mọi người tổ chức đi ^_^

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
ôi ở ngoài này thì có những mem nào em đâu biết, với cả mem mới chả có uy tín gì như em thì kêu gọi được ai ạ, em không có khả năng làm như vậy, em cũng chả biết làm thế nào nữa

à bây giờ em mới biết move Draco meteor, ông Drayden vừa dạy em xong, mạnh thật mỗi tội dùng đc ít quá
hôm nay lại thấy thích Dragon Pulse, chưởng này mạnh thiệt, trông rất là mạnh mẽ

keen9000

Nấm nhỏ
thích lần 3 move luôn : poison jab (cá nhân mình thấy skill này cực đẹp ), cặp toxic và venoshock
lí do thích : ghiền cảm giác thấy đối thủ bị "rút máu" từ từ :em11:

Em lại thích Chiêu "tự xử" (Tự huỷ ấy mà) mặc dù chưa dùng nhưng đã thấy,dame hơi bị cao(quá cao lun)rồi khỏi nạp,xài cái hồi sinh coi như "nạp" í!:rolleyes[1]::rolleyes[1]::rolleyes[1]:

he he khoái chiêu taut nhất vì nó dùng để phá đám đối phương. Lead nhay vô mà ko dựng được 2 cai screen, steath rock hay toxic được minh :myemo0111:. vui nhất la khi mình chửi F### nó người nó hiện đầy dấu tức

có chiêu này hả mấy bác : v-generate
chính xác 95 attack 180 có là thần rồi còn gì nữa tầm nhìn kém cỏi mới chỉ thấy skill attack 140 là mạnh nhất
thích nhất chiêu fire blast của con white chiêu thì cùi nhưng mà thấy nó đánh đẹp

nhatduy1998

Nấm nhỏ
có chiêu này hả mấy bác : v-generate
chính xác 95 attack 180 có là thần rồi còn gì nữa tầm nhìn kém cỏi mới chỉ thấy skill attack 140 là mạnh nhất
thích nhất chiêu fire blast của con white chiêu thì cùi nhưng mà thấy nó đánh đẹp
Chiêu tui vừa nói trên tó V_Create là đòn đặc chưng của Victini legendary pokemon của gen 5 đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN