Băng GBA, thật giả bất phân :((

Cửa hàng game Nintendo nShop

xài sc mất công convert lắm. muốn xài cái đó cũng phải thay pin save. nó ko có chip save như băng gốc đâu. hoặc cậu có thể mua ez 3 in 1, nh cũng sử dụng pin save. loại 3v. giải [háp tốt nhất là sử dụng super card ds two giá 900k

Hipi01

Nấm bình thường
xài được , đem qua chỗ anh Tú mod lại là xài được nhưng trông ko đẹp lắm nhưng thấy bảo chơi rất ok

Key_blade

Thành viên lâu năm
Đây có phải băng pokemon Ruby gốc ??

Mọi người vào xem nhé:
Có chữ nintendo,có pin thì là đồng hồ-ko tính :D,vỏ bóng loáng,lỗ tròn làm cẩn thận

Kawaii

Super Princess Peach
- Để phân biệt băng Pokémon gốc thì cũng không khó lắm đâu ^_^

+ Thứ nhất trong chíp băng có dòng chữ Nintendo
+ Thứ hai trên nhãn game có dòng chữ số in chìm
+ Cuối cùng là bạn có thể cắm vào khe slot 2 GBA của DS và DS Lite. Trong game Pokémon Diamond & Pearl, dưới phần New Game sẽ có thêm một mục để unlock Pokémon. Nếu là băng giả thì không có thấy đâu, mà vào game cũng không trade từ GBA sang DS được ^_^

Nếu là băng Fire red

Caterpie Route 204
Metapod Eterna Forest
Ekans Route 212
Arbok Safari Game
Growlithe Route 201,Route 202
Elekid Route 204,Valley Windworks

Nếu là băng leafgreen

Weedle Route 204-South
Kakuna Eterna Forest
Sandshrew Wayward Cave
Sandslash Route 228
Vulpix Route 209
Magby Stark Mountain,Route 227

Nếu là băng ruby

Seedot Eterna Forest,Route 203,Route 204
Nuzleaf Route 229
Mawile Iron Mountain
Zangoose Route 208
Solrock Lake Verity Surroundings,Lake_Verity,Lake_Acuity,Lake_Valor,Mt ._Coronet,Spring Path,Turnback_Cave

Nếu là băng sapphire

Lotad Route 203,Route 204,Route 205-North
Lombre Route 212-South,Route 229
Sableye Iron Mountain
Seviper Route 208
Lunatone Lake Verity Surroundings,Lake_Verity,Lake_Acuity,Lake_Valor,Mt ._Coronet,Spring Path,Turnback_Cave

Nếu là băng emerald

Pineco Eterna Forest,Route 203,Route 204,Route 229
Gligar Stark_Mountain,Route 206,Route 207,Route 214,Route 215,Route 227
Shuckle Route 224
Teddiursa Route 211,Lake Acuity
Ursaring Lake Acuity,Route 216,Route 217

Băng pokemon fire red của em lạ lắm. Đút khít vào thì ko load đc game,rút ra 1 tí là ok. Nhưng thổi vào băng cắm khít vào thì lại load game đc. Thỉnh thoảng file save bị xóa đi vì mấy lần đang chơi rút băng ra(ko bít có phải ko). Nếu là băng tàu khi hết pin ko save đc nữa nhưng băng em sau khi mất save lại save bt. Vỏ thì ko nói làm j đỏ, trong suốt. Bác nào giải thích em với

EndLessLove

Nấm nhỏ
Chắc là phần mạch bị bẩn, khi bạn cắm khít thì nó ko ăn, còn rút ra một tí thì nó ăn =)). Vấn đề save thì cũng nhìu nguyên nhân lắm, tốt nhất bạn nên mua 1 cái mới cho lành.

GBA mới bi h bao tiền 1 cái hả các bạn? giá 1 cái cũ nữa? mỗi lần chơi game thì phải đi mua băng hả các bạn =( mình ở bắc ninh đang tính mua 1 cai GBA nhưng mà ở đây không có chỗ bán băng..như thế thì vất vả lắm =.+~
Có cách nào chơi game GBA thông qua download rom trên mạng xong cóp vào k =.=~

Key_blade

Thành viên lâu năm
Băng pokemon fire red của em lạ lắm. Đút khít vào thì ko load đc game,rút ra 1 tí là ok. Nhưng thổi vào băng cắm khít vào thì lại load game đc. Thỉnh thoảng file save bị xóa đi vì mấy lần đang chơi rút băng ra(ko bít có phải ko). Nếu là băng tàu khi hết pin ko save đc nữa nhưng băng em sau khi mất save lại save bt. Vỏ thì ko nói làm j đỏ, trong suốt. Bác nào giải thích em với
Băng fake mà,vỏ đỏ nhưng lại là băng tàu :myemo0110:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN