Băng GBA, thật giả bất phân :((

Cửa hàng game Nintendo nShop

GBA mới bi h bao tiền 1 cái hả các bạn? giá 1 cái cũ nữa? mỗi lần chơi game thì phải đi mua băng hả các bạn =( mình ở bắc ninh đang tính mua 1 cai GBA nhưng mà ở đây không có chỗ bán băng..như thế thì vất vả lắm =.+~
Có cách nào chơi game GBA thông qua download rom trên mạng xong cóp vào k =.=~

Key_blade

Thành viên lâu năm
Kiểm cái main xem có chữ Nintendo vàng bên trong không.Đang chơi rút ra mà đúng lúc save thì chắc là mất save ?
Ko mất đâu,nó sẽ quay lại cái save trc'

---------- Post added at 06:43 PM ---------- Previous post was at 06:40 PM ----------

GBA mới bi h bao tiền 1 cái hả các bạn? giá 1 cái cũ nữa? mỗi lần chơi game thì phải đi mua băng hả các bạn =( mình ở bắc ninh đang tính mua 1 cai GBA nhưng mà ở đây không có chỗ bán băng..như thế thì vất vả lắm =.+~
GBA mới:1tr3,cũ 350k
Muốn down rom thì mua SC:450k
Tổng:
Máy mới:1tr750k=DSL 2nd+R4+thẻ 2GB full box =))
Máy cũ:700k=DS FAT 2nd ko phụ kiện =))

warriosbest

Banned
đặt hàng amazon or ebay ý - mua GBM về dùng cho phê nhỏ nhắn và luyện mắt lun =))

còn muốn fake hay thật thì cứ nhìn vào giá của nó(+check trên google) + người bán mà phân định ra thui

máy mới có 950k thôi :bleh[1]::bleh[1]: ở số 3 hàng mành ý :rolleyes[1]: băng thì mua nhìu nhìu vào đỡ fai đi đi lại lại :em19::em19:

ry_nani

Nấm nhỏ
Giờ em mới biết có băng GBA tàu hồi trước mua gần 20 cái băng có mấy cái hok seve được thì ra đồ tàu lúc đó mới có GBA SP nửa chứ ! bây giờ bị trộm lấy mất cái GBA buồn ơi là buồn

Mình cũng có 3 băng GBA 1 cái băng là game gì đó quên tên rồi , 2 cái còn lại là Mario vs Donkey Kong và Spongebob Squarepants . Sau một hồi đọc phân biệt ở các post trước thì mình nhận ra Mario vs Donkey Kong thì y như miêu tả cuộn băng thật còn Spongebob thì hình như là fake :bye2[1]: ( k save dc , đúc vô hay bị dư ra , k có chữ số in chìm , v...v ) :bye2[1]:

3 cuộn băng này cùng với máy GBA SP mình dc 1 người cậu bên Canada cho , lúc cho thì k có hộp gì hết nên cũng k biết là thật hay giả ( mấy cuộn băng ) :sorry[1]:

ry_nani

Nấm nhỏ
:em11:NINTONDON là cái mô ! Mình chưa gặp cái nào như thế cả, chỉ hok seve dc. thôi ! Nếu gặp thì:em39: Mà bây giờ ở VN ta tàng băng Tàu thôi gốc khó kiếm lắm vs lại mấy tiệm game nhập băng Tàu không ah ! Ủa mà bây giờ giá 1 cuốn băng GBA là bao nhiêu mấy bạn ! năm trước ở mình bán 70K/1 băng Tàu, nhưng nếu băng GBA 50in1( Tàng mấy game giống hệ máy NES thôi) có 50K ah !

hailainguyen

Nấm nhỏ
Mình đang xài EZ IV đây , chất lượng rất tốt , chơi Shining Soul 2 cả buổi mà ko chán,mà file save là lưu vào thẻ nhớ rùi ,nên nếu như pin có hết thì chỉ cần back up file save mỗi khi chơi xong thôi . Giờ mấy cuốn băng fake để dành chơi lúc máy sắp hết pin thôi ,pin còn đèn xanh thì cứ EZ IV mà chiến .:yahoo[1]:

Hipi01

Nấm bình thường
- Như chúng ta đã biết, băng GBA có thể save game được là nhờ pin tròn nhỏ 3v bên trong băng, đến khi pin hết thì sẽ mất file save. Với EZ được tích hợp pin xạc, bạn sẽ không còn lo sợ mất đi file save quý giá. Bên cạnh đó tuổi thọ pin có thể lên đến 3 năm. Mỗi lần khởi động máy GBA, EZ sẽ tự động xạc pin. Và khi pin xạc của EZ bị hư, vẫn có thể thay thế dễ dàng.

- Tuy không có chức năng save thời gian thực, nhưng mỗi lần chơi game xong chú ý đừng tắt máy, hãy reset game để lưu lại save vào thẻ nhớ. Tổ hợp phím reset: L + Up + A + B (tổ hợp phím này có thể chỉnh sửa lại trong chương trình convert game).
lưu file save vào thẻ nhớ thì cũng có khác gì SC trước kia , file save cũng tự lưu vào thẻ nhớ mà

Hipi01

Nấm bình thường
xem mất review thấy khả năng tương thích game khá tốt mà lại ko có RTS thì đúng là hơi phí , là FC mới mà chán nhỉ

Hipi01

Nấm bình thường
đơn giản là có bạn nào tự nhiên EZ đang dùng tốt lại tháo pin ra thay vào cái băng taù ko :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN