Battle Area - Anh Hùng Tụ Hội

Cửa hàng game Nintendo nShop

yanyee_tang123

Mistress of Ike
lên 1 lv thì làm ăn gì đc, vậy mà cha già đó là Gotoh của FE 6 đó. Fir với Rutger mạnh gấp bội
Nghe ảo, GR cao mà lên đc có 1 level mà đòi làm gotoh @-)
PS : Mà chơi FE11 chọn ông già Gotoh thay cho Nagi thấy phí quá. HP, Mag, speed, skl, res, def,...mọi thứ hầu như đều thấp hơn Merric của mình cả :( Lehran còn tốt hơn, với tất cả các chỉ số đều là maxed. Mà đã vậy chỉ số maxed toàn là 40 :em07:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
lấy Nagi đi chứ chọn ông già làm chi, cái sách phép swarm hiếm nhưng mà ko có mạnh. Còn Nagi đi với Tiki tạo đội "song long" tank cho cả team mình chém giết :>
con Shiida cũng mạnh lắm đấy, speed,skill, luck cao ngất ngưởng :beach[1]:. Lần nào tớ chơi 3 cái đó cũng max, cho cầm cây Parthia là có thể kill tất cả các kẻ địch có speed dưới 25 trong 1 turn (trừ general:rolleyes[1]:)

yanyee_tang123

Mistress of Ike
lấy Nagi đi chứ chọn ông già làm chi, cái sách phép swarm hiếm nhưng mà ko có mạnh. Còn Nagi đi với Tiki tạo đội "song long" tank cho cả team mình chém giết :>
con Shiida cũng mạnh lắm đấy, speed,skill, luck cao ngất ngưởng :beach[1]:. Lần nào tớ chơi 3 cái đó cũng max, cho cầm cây Parthia là có thể kill tất cả các kẻ địch có speed dưới 25 trong 1 turn (trừ general:rolleyes[1]:)
Ủa Shiida dùng đc Parthia à ? Nhớ Parthia là Bow mà ta :em19: Hay là Gradivus vậy ?
hehe xài Shiida rồi, ở Pegasus Knight thấy đánh cũng tốt , nhất là cho cái Wing Spear lên bọn Cavalier với Amour knight thì hết sảy :emot-sissies: Nhưng mà sau này có con Minerva thấy cầm Axe thích quá rồi bỏ quên Shiida mất :"> Mà ngu thiệt cái con Minerva mới đầu mạnh thật mà càng về sau đánh dở thấy rõ ---> cầm Silver Axe mà đánh lên thằng Hero mất có 10 HP :( (Cũng kể từ đó học 1 bài học mới là nv đã Promote sẵn sau này ko bao giờ mạnh :"> ) Mà lại ngốc nữa lúc đó có gần 4 cái Seal còn thừa ko biết làm gì đành bán lấy tiền, ko dùng cho Shiida mà lại bán đi mới ghê :( Bởi vậy tớ cho thằng Abel dùng Gradivus thay cho Shiida mà coi bộ thằng này làm đc việc hơn :">

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
reclass Shiida qua sniper ấy. Con này giống y như Rebecca của FE7, một khi đã lên đc sniper rồi thì unstopable:beach[1]:. Sniper max Skill 30, Speed 29, luck 30, làm vậy ko bỏ phí growth rate tuyệt vời của Shiida về Skill,speed,luck. Còn cái wing spear thì hoàn toàn ko cần thiết, cứ bỏ nó đi, cho Shiida cầm Parthia là hết sảy. Còn Abel là ứng viên số một của Gradivus rồi, cây búa cuối của con Minerva thì đưa Barst xài, thằng này cho lên Berserker cầm búa cuối chém giết kinh lắm :> . Cây Mercurious thì ko biết nên cho Nabarl hay Ogma xài tại thấy swordmaster bản này ko đc bonus 15% crit
mà hình như sniper bản này có bonus 10% crit ấy :>, mình nghĩ vậy thôi tại thấy nó crit cực nhiều. Bạn nào rỗi kiểm chứng hộ :D. Mỗi lần Shiida dương cây killer bow lên là xác định ra đi 1 mạng người :>.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
các cậu thường cho em nào đi chầu để vào gaiden chapter, của tớ thì hay để Gordin, Bord, Cord, Wendell, Jorge, dolph, machellan,Vyland,Roshea...và vô số tên bất tài khác

Có 1 cái mà đến giờ tui vẫn ko hỉu là tại sao trong fe 11 Wolf với Sedgar lại mạnh như vậy, mặc dù là pre promoted

yanyee_tang123

Mistress of Ike
các cậu thường cho em nào đi chầu để vào gaiden chapter, của tớ thì hay để Gordin, Bord, Cord, Wendell, Jorge, dolph, machellan,Vyland,Roshea...và vô số tên bất tài khác

Có 1 cái mà đến giờ tui vẫn ko hỉu là tại sao trong fe 11 Wolf với Sedgar lại mạnh như vậy, mặc dù là pre promoted
Ơ thật ra vì lòng thương người quá cho nên tớ ko dám đi Gaiden Chapters :"> Chi trừ cái màn mà lấy phép Aura và Excalibur thứ 2 cho 2 đứa kia thì mới hi sinh Tiki thôi (Nhưng rốt cuộc cũng dùng Aum :bee:).
Hix lúc tớ đi tìm thử Gr. rate của 2 thằng kia dòm 1 cái mém té ghế. Tất cả mọi thứ đều trên 80% , thậm chí Str của tên Wolf còn 100% :em13: Như vậy thì phải gọi là over-powered lun gòy :em25: Mà tiếc là 2 tên này base stats quá thấp cho 1 đơn vị đc Promote cộng thêm nhận đc quá ít EXP:-<

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
thằng wolf với Sedgar hồi tớ chơi bên bản Japan (cái bản co cheat 1 lv all stats +1 ấy). Bỏ cheat ra chơi thì 2 thằng này growth rate cực tệ hại. Nhìn bên mấy trang web thì nó đề growth rate cái nào cũng trên 50% thấy nghi ngờ quá. Để lát nữa chơi lại thử xem đã. Với lại tớ thấy mấy cái growth rate của FE11 trên mấy trang web không đáng tin. Chẳng hạn như Tiki của tớ, ghi là Def 20%, Res 2%, tớ luyện 1 lèo lên lv 25 tăng đc 6 res trong khi def tăng có 1, đây không phải là hên xui. Rồi còn đám Merric, Linde, ... ba cái growth rate cũng sai bét. Merric thì cứ như sword master, speed tăng chóng mặt :rolleyes[1]:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Wolf với Sedga phải gọi là siêu khủng. Tui reclass cho Wolf thành Berseker với Sedga thành Hero. Nhìn mỗi lần họ lên lv toàn 4 cột trở lên mà phát ghen. Cái growth rate của họ trên web đúng lun, kinh nghiệm mà

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Friend code của em là 0989 5761 0913. Bác nào vui thì cứ add đấu thử o:-)
PS: Em ko đấu với các bác chơi bản J đâu nhá ( lí do là bản J có cheat:rolleyes[1]:)

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Friend code của em là 0989 5761 0913. Bác nào vui thì cứ add đấu thử o:-)
PS: Em ko đấu với các bác chơi bản J đâu nhá ( lí do là bản J có cheat:rolleyes[1]:)
Hờ đấu với tớ nhá :">
Tớ chơi bản Jap, nhưng ko cheat (Vì ko biết Cheat :)) )
FC post sau :bee:
CHơi hơi gà thông cảm nhé :"> :> Nhưng cũng mún đấu thử để thử tài năng mình.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN