Bình chọn game DS hay nhất Q3/2008

Cửa hàng game Nintendo nShop

Game hay nhất quý 3 năm 2008

• Disgaea DS

Bình chọn: 9 12.7%
  • Dragon Quest: The Chapters of the Chosen

Bình chọn: 3 4.2%
  • Final Fantasy IV

Bình chọn: 20 28.2%
  • Harvest Moon: Island of Happiness

Bình chọn: 8 11.3%
  • Kirby Super Star Ultra

Bình chọn: 12 16.9%
  • LEGO Batman: The Videogame

Bình chọn: 6 8.5%
  • N+

Bình chọn: 1 1.4%
  • Sonic Chronicles: The Dark Brotherhood

Bình chọn: 4 5.6%
  • Trauma Center: Under the Knife 2

Bình chọn: 5 7.0%
  • Viva Pinata: Pocket Paradise

Bình chọn: 3 4.2%

• Số thành viên bình chọn
    71
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Thể Lệ:

- Người thắng giải sẽ là người có phần bình luận, nêu cảm xúc, suy nghĩ về game mình chọn hay nhất. Phần này chỉ tính trên commen nên sẽ không liên quan gì đến việc game của người đạt giải chọn có về nhất hay không.
Đó, game không có phiếu nào bầu mà có người bình luận hay thì vẫn rinh giải như thường b-)

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Ờ nhỉ, ra là người khác :-??. Sao mình lại nhầm sang Ash :)), sr :">. Nhớ là mình đâu có làm gì chữ kí của gameboy89 đâu :D

=(( sao ít người bầu cho Disgaea DS thế. thua mất rồi :em25:
em không chơi bản bên PS nên ko rõ, nhưng chỉ bít đó là 1 hit lớn .
Disgaea DS, đây là 1 trong những gema hiếm hoi khiến em phải đọc lời thoại
:em36: cả game là 1 câu truyện về prince của nether world .
câu chuyện chứa đầy niềm vui (Nhưng có cả giọt nc mắt với những ai yếu đuối)
-bắt đầu với cảnh đánh thức giấc ngủ của hoàng tử ^^ xung quang là lô lốc vũ khí để đấnh thức chàng.
chơi tuwf đầu đến cuối hầu như câu thoại nào cũng chứa đựng niềm vui
khoái nhất đoạn Prince kêu Flonne vói Etna là " flat chest" -> không có cảm hứng :clap2[1]:
-game cho ta thấy sự thay đổi trong tâm tính của 1 con quỉ( em ko nghĩ thế) tình yêu đựoc nuôi lớn dần lên trong trái tim của cậu nhóc qua sự giúp đỡ của bè bạn và đặc biệt là Flonne ( toàn coi là vassal het à:em36:)
-Game này có thể nói là 1 trong những game đẹp nhất trên hệ DS , từ skill, animation, pic ... ( trừ cái địa hình hơi bị lạ, hình như là ý đồ của nsx)
giữa các chapter là các bản tin vắn, hài vãi , đây có thể là 1 chút giải lao sau thời gian cày lv sau mỗi chap ^^:em03:
- Lồng tiếng tốt, giọng nói nghe rất fun, ngộ, em thick giọng Prince ^^
- skill , item đâ dạng, nhân vật nhìu th hồ mà chọn lựa, các job cũng nhiều , thoải mái cho ng` chơi chọn lựa.( những cái linh tinh nữa thì cac' pac' chơi chắc sẽ bít)
Đoạn kết game tưởng như bi thương bởi sự ra đi của Prince thì ngay sau đó là những lời thoại shock của 1 " queen" mới ng` mà ai cũng bít là ai đấy.
NIS đem đến cho ta 1 game hay ( có thẻ nói là hoàn mĩ ở thời điểm này , đừng so sánh với FE11 hay FFIV hay Kirby na') thx .
:em25::em32:
Disgaea DS có thể nói là 1 game hay đáng được bầu chọn trong quý này bởi theo ý kiến cá nhân, đồ họa của Disgaea DS ngon hơn của các game trong list kia, mà sao nhìu ng` ủng hộ cho FF với Kirby quá, hit lớn trên DS rồi, game đinh rồi thì cũng phải để ý tới game mới chứ:em14: ( chết ròi, các pác đừng chém em na':em32::em12:). THX for reading ... dù viết như shit:-@

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Fan HM đâu rồi lên tiếng đi chứ ( đề nghị lập cờ-nhon :)) )
HM bản này nếu mà điều khiển bằng d-pad bình thường thì có lẽ mình đã poll rồi, ngặt nỗi cách điều khiển touchscreen đuối quá đành bỏ ngang game >.<

Harvest Moon

Mọi người ơi nhanh lên nào, hãy vote cho Harvest Moon thui.
Cảm nghĩ của em về game:

Có thể trong mỗi chúng ta đã có người nhàm chán về những dòng game hành động tiết tấu nhanh, chiến thuật, lo lắng mỗi khi train lv pokemon(thấy nó lên chậm quá:em25:)?Bạn đã từng yêu thích dòng game The Sims và muốn tìm kiếm 1 dòng game tương tự như vậy?Hay tìm đến dòng game HM, mô phỏng cuộc sống nông thôn.Dòng HM đã từng xuất hiện trên nhiều hệ máy và nay đã xuất hiện phiên bản mới nhất nhân kỉ niệm 10 năm sinh nhật của mình trên chiếc máy DS yêu quý của chúng ta!

HARVEST MOON ISLAND OF HAPPINESS

Vào game, bạn sẽ được giao 1 nông trại, làm những việc của người nông dân, hiểu được sự vất vả để tạo ra những thức ăn bổ dưỡng cho chúng ta :clap2[1]:
Bạn bị đắm tàu lạc trên một hòn đảo nhiệt đới! Bắt đầu với một trang trại bỏ hoang, với một núm hạt giống, và ý định cho một cuộc sống mới. Bạn dự định sẽ làm cho hòn đảo trở nên phồn thịnh bằng cách làm ruộng, chăm sóc thú, và đào các viên ngọc quí báu, bạn sẽ giúp đỡ hòn đảo phát triển thành một thị trấn đầy sinh khí và thúc giục mọi người cùng tham gia. Liệu bạn có phải là một nông dân đủ sức để giúp hòn đảo này trở thành thiên đường không ?

Bước vào game, có lẽ khác với các phiên bản khác, có khi vừa giống vừa khác( các phiên bản mình đã từng chơi:em36:), HMIOH sẽ có những điểm mới như:
Có thể chọn nam hoặc nữ
* Kêu gọi người đến lập nghiệp ở thuộc địa bằng cách phát triển nông trại bạn!
* Yêu đắm say và có gia đình
* Khám phá phiên bản Harvest Moon cầm tay lớn nhất hơn bao giờ!
* Cùng so tài cao thấp với các nông trại khác qua hệ thống Nitendo Wi-Fi Connection!

...cách chơi IOH đơn giản nhưng thú vị, cộng với hình ảnh 3D ngộ nghĩnh, màu sắc sặc sỡ...

Nếu đang sử hữu chiếc máy 2 màn hình, hãy thử làm 1 người nông dân cùng game, đảm bảo bạn sẽ thik mê ngay ^^.

... không chỉ trồng trọt, bạn còn có thể câu cá, đào khoáng sản, thể hiện sự friendly của mình với mọi người, nếu 30 ngày ko nói chuyện với mọi người là họ bỏ đi đó, game giúp bạn vào nhiều nghề hơn là chỉ 1 bác nông dân chăm chỉ sáng nắng chiều mưa...

Game còn đặc điểm mới là những viên đá Wonderfuls, gắn vào mỗi công cụ khác nhau , giống như là ép ngọc vào đồ như những game nhập vai vậy...

Nếu đang sử hữu chiếc máy NDS, mình nghĩ bạn ko thể bỏ qua được HM.Chúc các bạn vui vẻ

HM muôn năm .HM 1st

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN