Bình chọn game DS hay nhất Q4/2009

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo bạn game nào là hay nhất! ^^

• Bakugan: Battle Brawlers

Bình chọn: 1 3.4%
  • Call of Duty: Modern Warfare - Mobilized

Bình chọn: 4 13.8%
  • Cooking Mama 3 - Shop & chop

• Dragon Ball Z: Attack of the Saiyans

Bình chọn: 0 0.0%
  • Harvest Moon: Sunshine Islands

Bình chọn: 0 0.0%
  • Maestro! Jump in Music

• Mario & Sonic at the Olympic Winter Games

• Might and Magic: Clash of Heroes

Bình chọn: 4 13.8%
  • Nostalgia

• The Legend of Zelda: Spirit Tracks

Bình chọn: 16 55.2%

• Số thành viên bình chọn
    29
  • Poll closed .
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT

Tiễn biệt 2009, đón chào năm 2010, đây sẽ là event cuối cùng trong năm cũ và kéo dài sang đầu năm mới của forum chúng ta. Trong ba tháng cuối năm, không ít các tựa game hay đã được tung ra. Mỗi người lại có một sở thích, chín người mười ý. Vậy hãy thể hiện sự lựa chọn, khẩu vị của toàn thể anh chị em trong đợt bình chọn lần này nhé. ^^

---------------------------------------------------
THỂ LỆ

*Đối tượng tham gia: toàn thể member Nintendovn.com

*Thời gian: đến hết ngày 20/02/2010

*Cách bình chọn:

- Lần một: click trực tiếp lên thẻ bình chọn.

- Lần hai; điểm sẽ được tính cho bạn nào có câu comment hay. Tức là nếu bạn thích một game nào đó thì ngoài việc click thẻ còn có thể tăng thêm phiếu cho game này bằng cách post bài bình luận thật hay ở dưới về trò chơi. Các comment nói về cảm xúc của người chơi rất được hoan nghênh.

Điểm thưởng này sẽ được tính từ 1 đến 3 tương ứng với chất lượng của những dòng phát biểu của member.

*Giải thưởng:
- Người thắng giải sẽ là người có phần bình luận, nêu cảm xúc, suy nghĩ về game mình chọn hay nhất. Phần này chỉ tính trên comment nên sẽ không liên quan gì đến việc game của người đạt giải chọn có về nhất hay không.

- Cũng như mọi lần, giải thưởng vẫn sẽ là một icon xinh xắn kèm theo tên người về nhất, màu mới của nick và câu status mới.

---------------------------------------------------
DANH SÁCH BÌNH CHỌN

Thể loại: Battle
Phát hành: Activision
Phát triển: Now Production

Thể loại: First-Person Shooter
Phát hành: Activision
Phát triển: n-Space

Thể loại: Simulation
Phát hành: Majesco
Phát triển: Cooking Mama Limited

Thể loại: RPG
Phát hành: Namco Bandai
Phát triển: Monolith Software (JP)​

Thể loại: Simulation
Phát hành: Natsume
Phát triển: Marvelous Entertainment

Thể loại: Music
Phát hành: Pasta Games
Phát triển: Pasta Games

Thể loại: Sports
Phát hành: SEGA
Phát triển: SEGA

Thể loại: Puzzle Adventure
Phát hành: Ubisoft
Phát triển: Capybara Games​

Thể loại: RPG
Phát hành: Ignition Entertainment
Phát triển: Matrix Software (Japan) / Red Entertainment

Thể loại: Action Adventure
Phát hành: Nintendo
Phát triển: Nintendo​

p.s: mọi người chịu khó vote lại dùm. =.=

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Tớ đang chơi The Legend of Zelda: Spirit Tracks nhưng vẫn bầu chọn cho Might and Magic: Clash of Heroes , Bối cảnh game đúng như tớ thích, cách chơi rất phong ph, lôi quấn người chơi...
Might and Magic: Clash of Heroes hãy chơi để cảm nhận :)

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Bầu chọn cho Zelda đổi ý rồi ko chọn bakugan nữa,zelda khi mà mình chơi nó ở bản đầu mình đã chơi rất mê và đã phá đảo được game,phiên bản 2 ra mình mừng lắm( chắc cả forum đều mừng)rồi sau đó nghe nói bị anti piracy của Nintendo bùn hiu nhưng nghe có patch mình đã mừng và chơi và cũng đã phá đảo được game lun rồi

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Cho dù Trái Đất có ngừng quay,dù forum có crash thì tình yêu cho Classico Music vẫn không đổi :x.1 phiếu Maestro:Jump in Music.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Hơ... :">
Sao mà ngại quá :"> Dạo này bận quá không có mấy thời gian cho nên chỉ chơi đc Spirit Tracks thôi ( Vì là fan Zelda nên phải chơi Zelda trước ^^ ) Mấy game khác không chơi đc vì thế bầu cho THE LEGEND OF ZELDA : SPIRIT TRACKS
:">

Zephyr

Nấm bình thường
1 phiếu cho The Legend of Zelda: Spirit Tracks . Đợi chờ game trong 1 thời gian dài cuối cùng cũng được thỏa niềm mong đợi . Các câu đố bí mật , phong cách chơi lẫn đồ họa âm thanh đều ko chê vào đâu được .Cùng với Mario và Pokemon thì Zelda hoàn toàn xứng đáng là tượng đài của Nintendo. Mình thích chơi Zelda được giải các câu đố đọc đáo của nó. Đã lâu lắm rồi mình mới tự vỗ tay vào trán : "oh có thế mà nghĩ mãi ko ra" khi giải được các quest , nhiệm vụ :D. Tóm lại chỉ có mấy chữ là quá tuyệt vời. :D

hieu

Nấm nhỏ
Bình chọn cho dòng Call of Duty nè :D ! Modern Warfare: Mobilized ! Hâm mộ dòng này từ cái nhìn đầu tiên :)>-,thích thú khi nghe có phiên bản mới và mừng rỡ khi thấy nó xuất hiện :x, thích cái cảm giác chính mình làm một người lính tham gia một trận đánh dù không phải thật :em27: thích những lúc headshot ,gỡ bom và giải mã những con số . Máu me vẫn còn , vũ khí thì đa dạng ( khoái nhất cầm khẩu 5-1 đi rỉa :)) ) , khoái những lúc địch chết rồi mà vẫn cầm súng rỉa vào người nó cho máu nó xịt ra nhìn hay phết =)) , đôi khi bị ngục mà không hiểu lý do tại sao chỉ biết phăng 1 câu DKM :)) ( Đạp kon mèo =)) ) , những lúc lái xe tăng bị kẹt cục đá mà cứ tưởng là bị dính vào góc lag ( tội thằng nhỏ phải tắt máy T_T ) . Một câu nói lên tất cả của một fanboy :-" :
Call of Duty là số 1
:)>-:1a::1a::1a::)>-

StephenChow

Nấm nhỏ
1 Phiếu cho Nostalgia ! dù bít rằng game này không được ưa thích cho lắm nhưng với tình cảm đặc biệt dành cho dòng RPG và đặc biệt là dòng Final Fantasy thì mình vẫn muốn giữ 1 lá phiếu cho Nostalgia ... 1 phiển bản FF Shadow trong thế giới thực ^^

Nostalgia là sản phẩm hợp tác, và đúng hơn là được Ignition Entertainment đặt hàng Matrix Software khác với những game RPG thường thấy của Nhật Bản thì ngay từ kể hoạch đầu tiên Ignition đã có ý định phát hành song hành 2 phiên bản J và E, và đương nhiên tham vọng phát hành game toàn cầu cũng thúc đẩy nhiều tới chất lượng của sản phẩm.

Nostalgia được Matrix sử dụng hệ thống đồ họa cũng như đội ngũ nhân lực gần như là dập khuôn của Final Fantasy III và IV, hệ thống gameplay dạng tiêu chuẩn so với dòng seri game RPG cổ điển là, chỉ khác là ko sử dụng dạng thanh chạy ATB của SquareSoft khi xưa mà sử dụng hệ thống turn vòng như những game RPG đang được ưa chuộng hiện nay (Hoặc để nó khác 1 chút so với tượng đài FF)

Về Âm Nhạc, chúng ta cũng khá ấn tượng về âm nhạc trong game, được đầu tư khá kĩ lưỡng, nhạc có thể nói là hay, mỗi vùng miền trên thế giới đều có 1 màu sắc riêng biệt, tuy nhiên khiếm khuyết của game có lẽ là hơi ít, Motip âm nhạc lặp lại nhiều quá và không được gắn kết lắm. Tuy nhiên điều đó cũng đã đủ làm 1 Fan RPG như tôi cảm thấy tạm hài lòng :P

Đồ họa của game có lẽ không có gì tiêu biểu lắm bởi Matrix đã sử dụng hệ thống đồ họa 3D giống hệt FFIII và IV mà họ đã sử dụng để làm game 2-3 năm về trước, nhưng công bằng mà nói với 1 game RPG cho hệ máy DS hiện nay thì như vậy cũng đã gọi là tốt lắm rồi bởi làm thế nào để nhồi nhét vào 1 câu chuyện dài cỡ 25 tiếng với hình ảnh âm thanh tốt nhất trong gói 128mb vậy là siêu rồi ^^

Và đương nhiên điều làm nên thành công cho 1 tuyệt tác chỉ có thể là nội dung của câu chuyện tình sướt mướt, cuộc thám hiểm xuống đáy đại dương hay 1 trận chiến không cân sức. Nostalgia là câu chuyện của thế kỉ 19 kể về 1 cậu bé có tên là Eddie (Edward Brown) con trai của 1 nhà thám hiểm nổi tiếng sống tại London - Anh Quốc quyết tâm trở thành nhà thám hiểm giống cha mình và cũng là muốn tìm tung tích của người cha đã mất tích bao năm ... năm 16 tuổi Eddie quyết định lên đường.
Trải qua khắp 5 châu lục và 7 đại dương Eddie đã gặp và kết bạn với Pad, Melody và Fiona. Những người trẻ tuổi đó kẻ giàu người nghèo, người mất cha mẹ người mất trí nhớ nhưng họ cùng có 1 niềm đam mê đó là khám phá thế giới và tìm lại chính mình.
Trong suốt quá trình vòng quanh thế giới họ bất chợt nhận ra rằng thế giới của chúng ta đang bị 1 thế lực nào đó ngấm ngầm thâu tóm và thế lực đó đến từ mặt trái của nền văn minh nhân loại, đó là sức mạnh bóng đêm. Và ở đó họ tìm được những niềm vui, nảy sinh tình yêu, tình bạn từ sự đoàn kết. Và đương nhiên 1 kết thúc có hậu sẽ là cái thiện chiến thằng cái ác, thế giới trở lại sự yên bình hạnh phúc.

Nostalgia sử dụng thế giới thực của chúng ta, giúp người chơi hiểu biết thêm về thế giới mà ta đang sinh sống, về những kì quan, vẻ đẹp thiên nhiên ở 5 châu lục. Từ London, Tokyo, New York, New Dehli, Peterburg ... tới nền văn minh Maya hay Ai cập cổ đại. Những kỳ quan có thật như Kim Tự Tháp tới những huyền thoại về thành phố vàng El Dorado. Mọi điều đều được tái hiện trong thế giới Nostalgia. Thật bổ ích phải không ?
Game có độ khó khá cao, hệ thống quest nhiều, vũ khí đa dạng tuy nhiên cốt truyện thì hơi ngắn. Game có sử dụng hệ thống Elemental Holy/Dark
Game được chấm trên khoang điểm "Khá" 1 phần cũng do game chưa có sự đột phá trong dòng RPG. Mong rằng nếu có Nostalgia phần 2 sẽ được đầu tư tốt hơn về mọi mặt !
Cảm nhận riêng của StephenChow ... HN ngày giáp tết :">
Nếu có Clone mình sẽ vote cho Zelda Spirit Track hí hí

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Mình thật ra rất thích Zelda, nhưng không phải là thích vì nó cái tiếng tăm , cũng không phải thích nó vì "Phong trào Nintendo", cũng như không phải vì Zelda là một trong những tượng đài xuất sắc đã ăn mòn sâu trong lịch sử Video game... Mà là thích vì cái đặc điểm, 1 đặc điểm mà không có game nào có thể sỡ hữu một cách thật độc đáo như vậy :em26: Hix hix, nhưng nói thật : Ai chơi Zelda xong cũng phải "Oh great!" một cái mới hả lòng đam mê của mình dành cho nó. Lúc khoảng 3 năm trước, mình luôn cảm thấy nhạt nhẽ và chán ngắt về cuộc sống vô vị của mình, đi đâu về cũng chỉ biết ngồi ngây một chỗ chẳng biết làm gì. Lúc đó mình cũng có máy Wii, máy Ds mua về trưng đầy nhà. Nhưng lúc ấy cuộc sống vô cùng buồn tẻ, dù lúc ấy mình thấy rất nhiều người thèm muốn có một cái máy như mình thế mà mình lại bỏ lơ nó. Dòm lại cũng thấy bọn chúng chỉ làm nhà mình chật chội thêm, lúc này ai muốn xin thì mình cũng cho chứ chẳng muốn giữ lại. Nhưng rồi một lần đc thấy wow_wow mua Legend of Zelda Twilight Princess về chơi. Mình thấy cũng rất mê nhưng nhìn qua lại thấy cũng nhàm quá ( Vì ổng mò qua mò lại chả thấy gì động tĩnh nên cũng bỏ lơ 8-} ) Về sau thêm một phần Zelda nữa mới đc ra đời và đó chính là Phantom Hourglass ! Nhìn cũng có vẻ được được cho nên cố gắng mò mẫm thử (Vả lại trên Ds có vẻ chơi tiện hơi, vừa nhỏ vừa gọn chả bù với Wii mỗi lần muốn chơi lại phải chờ lâu lắc :em44: ) Không ngờ sau khi về nước, mình chả còn gì để nghĩ ngoài câu "Game này hay quá, tuyệt quá !" Nhớ lại cũng có 1 bản trên Wii, nhưng nó đã ra trước PH 1 năm rồi. Lấy ra chơi, sau 3 tháng hè ròng rã giờ nhận xét thấy còn hay hơn phiên bản kia :em34: Rồi sau đó quyết không nản chí, mình lại mò mẫm đi tìm giả lập để chơi Legend of Zelda Minish cap. Ôi chả còn gì để nói ngoài câu " Ôi đây là game cũ mà sao hay thế !".
Từ từ chờ khoảng 2 năm sau (Lúc ấy là 2007) Tiếp tục truy đuổi Zelda và gặp phải Legend of Zelda Spirit Tracks \:D/ Vâng, quả là bây giờ mình chỉ có thể nói rằng Zelda chả bao giờ làm người chơi thất vọng. Cũng là phong cách chơi như cũ nhưng sao lại có nhiều thứ mới quá :em26: Nhất là lúc thổi sáo \:D/ Cũng giống như The Wind Waker nhưng đặt biệt là thổi vào microphone, cảm tưởng y như thổi sáo thiệt ý nhỉ :em26: Cùng 1 số items mới như roi da, một chiêu sát thủ của mình >:) Âm nhạc thì dường như là không còn chỗ để chê nữa rồi :-j Nhất là bài nhạc khi chúng ta đang trên tàu hỏa, cứ cảm giác như là đang được nghe một bài nhạc về vùng quê xa xôi... Chúng ta đang ngồi trên xe lửa, đấm chìm trong bầu không khí của một buổi trưa êm ả, ôi tiếng còi xe lửa, những đám mây trắng, những tia nắng ấm... Cảm giác thật tuyệt ấy chứ :em26: Thanh gươm của Link vung lên chém bọn kia, nhìn thật oai dũng >:) Và, vẫn là anh chàng Link và công chúa Zelda như ngày nào :em26: Làm mình nhớ lại ngày đầu tiên mình chơi Zelda, ngày mà cặp đôi này đã mở cánh cửa đưa mình vào thế giới Hyrule. Ui sao tuyệt quá XD
Vâng, và quả là Zelda chả bao giờ làm ai thất vọng. Nhưng mọi người một ý, dù có ai nghĩ gì, nói gì, mình cũng luôn luôn nghĩ Zelda là một phần trong cuộc đời mình. Zelda đã đem lại cái hương vị vui vẻ, giờ thì tớ biết mình đang sống nhờ cái gì :em34:
Tuy thế Zelda là một game lớn. Dù nó có thiếu tiếng tăm đến đâu tớ cũng gắn bó cho đến khi trái đất ngừng quay :em26:

sặc, bây giờ Zelda lại chỉ còn mỗi 50%.
nhưng mà chính ra, ngẫm lại thấy có lẽ spirit track cũng có phần không hay bằng phantom hourglass.
buồn thật.

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Com đến 2 lần hả Yan :-ss
Làm gì cắn móng tay dữ thế :-/
:em17: Lời comment lần đầu có vẻ chưa hoàn chỉnh nhưng tạm thời vậy, tớ đã sửa qua đoạn com số 2 :tease[1]:
sặc, bây giờ Zelda lại chỉ còn mỗi 50%.
nhưng mà chính ra, ngẫm lại thấy có lẽ spirit track cũng có phần không hay bằng phantom hourglass.
buồn thật.
Được, tớ cảm thấy rằng cậu nói rất đúng, nhưng kèm theo lại cũng có phần sai.
Tớ đồng y rằng spirit tracks có phần không hay như phantom hourglass. Nhưng có thể là nó có những thứ mới mà bạn không cảm nhận đc. Mà nếu phần này bị thất bại, Zelda còn lại chỉ 50% thì bạn cứ chờ Zelda Wii xem, không nhất cũng nhì mà thôi. Còn nếu Zelda Wii này vẫn thất bại thì tớ tin tưởng nó vẫn có thể vùng dậy một lần nữa và trụ lâu hơn. Vì lúc nào tớ cũng tin tưởng rằng Nintendo biết đổi mới chính mình, biết xoay sở những sự cố. Nhận xét rằng một dòng game của Nintendo dù có nhỏ tới đâu thì cũng rất hay. Nhưng nghĩ lại, Zelda trên hệ WII mà thất bại ư :-/ Không bao giờ. Nói chung tớ tin tưởng rằng dòng này sẽ trụ đc mãi ... Tơ không cố gắng gây sự mà chỉ kể ra đúng sự việc cho cậu nghe.
Vì một thế giới Zelda...
Hãy hưởng ứng trò chơi này bạn sẽ biết rằng nó hay được bao nhiêu :em26:
MarioLuigi àh, dù sao tớ cũng không muốn gây sự đâu

Zephyr

Nấm bình thường
@yanyee_tang123 : bạn hiểu nhầm rồi chăng? 50% là ý ám chỉ cái poll kia kìa , Zelda thì làm sao mà thất bại được :D .Lúc đầu cái poll đó Zelda chiếm 80% cơ , thậm chí lúc đầu tớ poll đầu tiên còn 100% :D

yanyee_tang123

Mistress of Ike
Àh, thê thì cho tớ xin lỗi MarioLuigi nha :) Tớ có bệnh xấu lắm, lúc nào bị gì không vừa y là tớ nổi nóng àh :D Thông cảm bỏ qua, nhưng Zelda 50% mà mấy game khác cậu coi đi, 10% 20% thôi chứ nhiu :-/

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN