Bộ sưu tập băng gốc Pokémon và một chút cảm xúc từ thời ấu thơ

Cửa hàng game Nintendo nShop

mariobeo

Thành viên lâu năm
Vẫn nhớ bản PKM đầu tiên mình chơi là Pokemon Gold trên GBC màu tím, đi mượn. Hiện giờ trùng hợp thay là cuộn băng gốc PKM duy nhất mình có chính là bản remake của nó, HeartGold :))

kelvin8652200

Pen Warrior
mình thì còn nhớ rất rõ lần đầu tiên mình thấy pkm là do thằng em họ của mình nó chơi giả lập trên máy tính phiên bản Blue, mới đầu kg biết tậi sao nó ghiền (cả cái quán vi tính thời đó tất cả đều chơi trò này, chắc chừng mười mấy năm rồi), sau đó cũng chơi thử và đâm ra bị ghiền:sorry[1]:, bản đầu tiên mình chơi là Red trên gameboy, kể từ đó đến nay mình chưa bỏ sót 1 phiên bản nào cả...pkm mình thích nhất là Mewtwo, và mình có thể khẳng định đây là pkm đặc biệt nhất trong số các pkm (ai là fan chắc cũng hiểu xuất xứ của Mewtwo), nhưng phiên bản hay nhất theo mình là emerald, mình rất thích bộ 3 starters của emerald, cả bộ huyền thoại của game cũng cực kì ấn tượng, đây cũng là lần duy nhất mà các trainer dc chạy tới 2 chiếc bike khác nhau, lần đầu tiên các trainer làm cái j đó khác ngoài battle...

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
bản pkm đầu tiên mình chơi trên DS là diamond, còn mấy bản khác chỉ chơi trên pc thôi. đúng là cái cảm giác cầm ds train với đấu pkm nó khác hẳn so với chơi trên pc. Bây giờ mình vẫn còn nhớ

lyhainam_8b

Nấm nhỏ
:eek: đủ hết từ đầu chí cuối luôn :eek: đúng là một fan trung thành hiếm có :)
Lặn lội khắp nơi từ hàng game ra chợ trời, chợ đen, có đủ bộ thế này, mất 3 tháng chứ 1 năm cũng đáng với công sức \m/
Chia vui cùng.....thôi không nhắc tên cũ nữa nhé ;;) giờ gọi là anh đi, chuyện qua rồi mà. Chia vui cùng anh Mario nhé :)

kelvin8652200

Pen Warrior
thật sự theo mình Mario hay ở chỗ là ngay cả với mình là 1 người tự nhận là fan của pkm thì khi chơi băng gốc, mình đã chơi red thì sẽ kg chơi blue, chơi sapphire thì sẽ kg chơi ruby, pearl thì kg chơi diamond...... nhưng Mario thì kg bỏ sót cái nào cả, thật sự hay thật, nhưng cho mình hỏi là sao bản heart gold/soul silver kg có cái pokewalker vậy???

Tunny

Nấm nhỏ
Mình thì cảm nhận bộ sưu tập của Mario tích góp trên cái "duyên", đôi khi các bạn sẽ thắc mắc tại sao Mario không có bản này hay bản kia của Pokémon, đơn giản chỉ là vì duyên chưa đến. Mình nghĩ Mario không chạy theo cuộc đua tìm cho đủ bộ mà chờ đợi game tự đến với mình.

(chỉ là cảm nhận cá nhân :rolleyes[1]:)

gamepsp2009

Nấm nhỏ
mở cuôc thi show game card Pokemon đi

Sắp tới game Poke mon B/W 2 mọi người đặt chung để kêu admin Bảo nhập về số lượng lớn luôn đi :))

kelvin8652200

Pen Warrior
Thiếu conquest, black 2, white 2.
Có bán ko vậy bác? Hay chỉ đăng tự sướng thôi 8-}
mario đã nói ngay từ đầu là game chính thống thôi mà, chứ nếu là spin-off như vậy thì còn cả đống, nguyên cái series ranger,rescuer, máy cái pinball, type, minigame.....nhưng quan trọng nhất hầu hết kg phải của gamefreak làm nên mình đánh giá kg cao lắm

rock

Nấm bình thường
wow, lần đầu thấy bộ sưu tập thế này <3 đẹp quá, điểm 10 cho tâm huyết
cả bộ thì chỉ có mỗi gen I là để hình pokemon starter thôi nhỉ, phải chi có phiên bản remake để mewtwo làm đại diện chắc sẽ còn tuyệt vời hơn nữa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN