Bước...bước...

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Tính đến đây là hơn 1 thàng kể từ ngày 3DS (US) ra mắt, bạn đi bao nhiêu bước với nói rồi.

May, 1, 2011: 56 698 bước. Trung bình thì thứ 2, 4 khoảng 1500 bước. Thứ 3, 5 khoảng 4000 bước.

Từ nay về sau mỗi bạn thử post 1 bài vào trong này xem bạn có "vác" theo 3DS với bạn trong ngày ko nhá, bằng cách đếm số bước đi...

từ 27/4 đến 1/5 mình đc 5436 Steps ( hạn chế đem ra ngoài lắm vì ko biết để ở đâu trên người cho an toàn )

Trung bình mỗi ngày đc 1500 bước ( nếu tính thật tế mình mà mang nó bên người 24/24 thì sẽ đc gấp 3-4 lần con số này. Từ nay sẽ mang khư khư bên người :yahoo[1]: )

Để mở new game trong thẻ Ar Card nè, chơi mấy game của Mii để unclock mấy cái mũ + hình 3D, Trong game SWC thì đổi coin ra tiền đc ( hơi thấy uổng vì 1 coin chỉ đc có 600 vàng ). mình chỉ mới biết có thế ko biết Coin còn có t1inh năng gì khác ko :beach[1]:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
10 bước mới đc 1 coin, mà 1 ngày chỉ đc 10 coins thôi. Chơi cái find Mii phải dùng hero ở streetpass mới mạnh, bọn chó mèo mình mướn toàn đánh 1-2 damage, nản lắm

ở VN tình cờ gặp người có máy 3DS cũng khó gần bằng mò cua đài biển, chưa kể sóng wifi ở vn hơi nghèo nàn ( cứ bị đứt hoài ) , phải ra quán có sóng wifi tốt mớ mới bắt đc

Tính tới hôm nay, 4/5 tớ đi được 53225 bước nhưng mà chẳng gặp được một con Mii nào cả :-s. Ở Hà Nội hay TPHCM còn có thể kiếm đươc Mii, chứ ở Biên Hòa như tớ thì... -o< . Có mấy bữa làm biếng đi lại, nằm một chỗ lúc lắc cái máy, một hồi cũng kiếm được 10 coin :spiteful[1]::biggrin[1]:

npduy8888

Nấm bình thường
@vhsvh: Chưa đc 1/2 con số 100 nữa thì đúng hơn =))

@npduy8888: Cũng ở Q1 nè :"3
Nhà mình ở Q8 lận. Nhưng mình cũng thì lâu lâu kg có gì làm thì gửi xe chỗ thương xá Tax đi dạo mấy nhà sách khu vực đấy, mà bữa đi dạo từ nhà sách Nguyễn Huệ tới nhà sách Sài Gòn kg đào ra dc 1 con Mii nào, kiểu này chác noel dạo khu vực nào đông vui hi vọng có

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN