Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
chơi đc black 2 hack ko nhỉ :x

---------- Post added at 05:22 PM ---------- Previous post was at 04:45 PM ----------

Down sai fw chứ bác,hoặc có thể chuyển qua fw của retrogame fan ở đây
http://filetrip.net/nds-downloads/flashcart-files/download-retrogamefan-multi-cart-update-699-f31964ra.html
giải nén ra,vào folder tên là R4iSDHC hoặc R4i-SDHC(2 folder khác nhau nhé) cóp tất cả các thứ ở trong folder đấy vào thẻ nhớ,không đc cái này thì thử cái kia
BTW,DSi của bạn chắc hiếm nhất quả đất đấy,h người ta 1.4.5 hết r mà bạn vẫn 1.2 :|
mìh mới úp 1.5 rồi mà hìh như R4 mìh chỉ support 1.4.4 th , h sao bạn

Như tieu đề, máy dsi xài R4 card cua em đang bị dính lỗi này, mong anh chị nào giúp, em đa lên google search mà ko thay ai huong dan, cam on....

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn có vừa update máy DSi lên không? Nếu có thì thẻ của bạn chưa hỗ trợ tới phiên bản DSi mới nhất này, lên trang web của nó tìm thử coi có bản update không rồi đi mượn 1 cái DS khác để up lên; Nếu không thì firmware trên thẻ nhớ của bạn bị lỗi gì đó không nhận ra, format thẻ nhớ bằng Panasonic SD Formatter và chép lại firmware

Bạn có vừa update máy DSi lên không? Nếu có thì thẻ của bạn chưa hỗ trợ tới phiên bản DSi mới nhất này, lên trang web của nó tìm thử coi có bản update không rồi đi mượn 1 cái DS khác để up lên; Nếu không thì firmware trên thẻ nhớ của bạn bị lỗi gì đó không nhận ra, format thẻ nhớ bằng Panasonic SD Formatter và chép lại firmware
Bạn ơi, mình lên trang chủ nintendo.com vào phần dsi rồi nhưng ko thấy phần firmware ở dau cả. Mưon máy dsi của ngkhac rồi bỏ thẻ r4 vào, xong rùi vào chỗ nào update bạn nak? Bạn chỉ giup minh di, cam on nhieu

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Đầu tiên là firmware của DSi bạn là bao nhiêu nè? Mở System Settings ra rồi nhìn vào góc ở màn hình trên nó ghi ver mấy chấm mấy đó. Mà hỏi lại lần nữa là gần đây bạn có update máy lên không?

Với lại cái R4 của bạn nó có trang web là gì, ghi trên mặt thẻ luôn đó

Đầu tiên là firmware của DSi bạn là bao nhiêu nè? Mở System Settings ra rồi nhìn vào góc ở màn hình trên nó ghi ver mấy chấm mấy đó. Mà hỏi lại lần nữa là gần đây bạn có update máy lên không?

Với lại cái R4 của bạn nó có trang web là gì, ghi trên mặt thẻ luôn đó
Cách đây hai ngày mình đã update firmware.
Firmware hien tai minh dang su dung: 1.4.5U
Website tren R4 card: www.r4ultra.com

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái trang web chết queo rồi, kiểu này mình nghĩ là bạn cho cái thẻ đó vào tủ được rồi đó, không làm gì được nữa đâu, không nên update DSi khi chưa biết thẻ mình có hỗ trợ phiên bản mới nhất không :-h

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nhóm AKAIO với nhóm Acekard khác nhau nha bạn, nhưng mà nói chung là acekard không còn theo kịp thời đại nữa, nghỉ chơi với nó được rồi

nh0xnicky

Nấm nhỏ
mình vừa mua con dsi giá rẻ , nhưng mệt cái là nó up lên 1.4.5u , giờ thì mua r4 gì để chơi dc game chép ( thằng bán nói là r4i gold ) , và khi mua r4i gold về mình phải làm gì trước khi chép game vào chơi , và làm như thế nào , mong diễn đàn giúp đỡ , lúc giờ mình chưa chơi ds nên ko bít gì , thank

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Tất cả các R4 hỗ trợ 3DS đều có thể dùng được cho fw mới nhất của Dsi vì Dsi chưa có fw nào lớn hơn 1.4.5 cả.

Nếu chỉ dùng Dsi bạn nên mua 1 cái R4 hỗ trợ 3ds loại bị thải, tức là ko có fw mới nhất của 3ds. Như thế giá chỉ tầm 70-150k thôi

đang định mua 1 chiếc DS2 của 1 người, nhưng người đó trước h chỉ xài trên NDS thôi, nay muốn mua về để xài trên 3ds của mình, nên muốn hỏi mọi người ko bik mọi DS2 đều chạy dược trên 3ds ko??????:-s

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN