Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Em vừa sắm một "pé" DS Lite chạy R4i SDHC. chạy tốt các game khác nhưng không hiểu sao COD:7 và Phantom Detective khi copy vào không chơi được. lúc load game nó hiện ra 1 bảng đen có những dòng chữ gì đó màu trắng! Có phải 2 game này không chạy trên R4i SDHC hay là em mua phải R4 dỏm? Tiện thể cho em hỏi cách phân biệt R4 thật giả? Các anh giúp em với đang ghiền chơi Phantom...

bioibi24

Nấm nhỏ
R4 của bạn ko phải dởm mà là firmware R4 của bạn cũ nên ko chơi được 2 game đó :rolleyes[1]: . Bạn chỉ cần down và copy firmware mới nhất vào R4 của bạn là có thể chơi được , trang web download ghi trên mặt R4 của bạn đấy :D . R4 thì bây giờ hầu hết là giả thôi , thật ít lắm bạn à :happy[1]: .

R4 của bạn ko phải dởm mà là firmware R4 của bạn cũ nên ko chơi được 2 game đó :rolleyes[1]: . Bạn chỉ cần down và copy firmware mới nhất vào R4 của bạn là có thể chơi được , trang web download ghi trên mặt R4 của bạn đấy :D . R4 thì bây giờ hầu hết là giả thôi , thật ít lắm bạn à :happy[1]: .
Ôi vậy mà e cứ sợ mãi! Vậy firmware R4 mới nhất là gì hở anh? Của em là 1.14b. Mà anh ơi chỉ cần down về rồi copy vào như copy game vậy thui ah? Mà có cần update tùng phiên bản không hay là chộp cái mới nhất rùi quăng vào là được?

rokzeng

Nấm nhỏ
Sặc, mình cũng biết cách phân biệt R4 thật hay giã nè mà bạn không nói gì hết , nói chung chung giả hết sao được:no:
Nếu biết cách phân biệt thì share cho anh em đi

bioibi24

Nấm nhỏ
Sặc, mình cũng biết cách phân biệt R4 thật hay giã nè mà bạn không nói gì hết , nói chung chung giả hết sao được:no:
Nếu biết cách phân biệt thì share cho anh em đi
Bạn biết thế bạn nói đi :rolleyes[1]: . Sao câu trên bạn nói biết mà câu dưới lại nếu biết thì share cho anh em mình ko hiểu lắm ??

---------- Post added at 09:28 PM ---------- Previous post was at 09:21 PM ----------

Ôi vậy mà e cứ sợ mãi! Vậy firmware R4 mới nhất là gì hở anh? Của em là 1.14b. Mà anh ơi chỉ cần down về rồi copy vào như copy game vậy thui ah? Mà có cần update tùng phiên bản không hay là chộp cái mới nhất rùi quăng vào là được?
Bạn phải vào cái trang web ghi trên R4 của bạn tìm cái firm mới nhất kiểu như bây giờ bạn đang là 1.14b thì bạn phải tìm cái mới hơn 1.15b chẳng hạn . Download về giải nén file zip ra , copy replace toàn bộ vào thẻ Micro SD của bạn thôi :D . Ko thì bạn xem trên R4 ghi web gì mình lên mình tìm cho :D . Cái gì cũng thế cả , chộp cái mới nhất quăng vào :D .

bioibi24

Nấm nhỏ
Nhầm, gõ lộn thíu chữ mún biết cách phân biệt chứ
À , thì mình thấy là R4 bây giờ hầu hết là hàng nhái ( ko phải là dởm đâu nhé) , nhưng mà bây giờ thấy người ta gọi là R4 Clone và R4 Original .Có các loại R4 clone như R4i sdhc , R4iii , R4ultra ...Nhưng có 1 loại R4 là R4 Original ( loại R4 đầu tiên và là loại duy nhất chạy được Wood ) . Bây giờ R4 vô vàn ko biết tìm hàng xịn ở đâu ý chứ :D .

WAIO là đồ tự chế còn 2 loại trên là đc hỗ trợ chính thức của Wood R4, lúc ra bản mới đều có bản dành riêng cho 2 cái đó hết

Sao kái R4i 1.4.1 của mình load những game lần đầu lâu kinh khủng.có game tới 5,6 phút.lần sao khi đã có save game thi nhanh.mình nghe nói hình như nds load game nhanh lắm mà.thẻ mình dùng là pendrive 2gb.có bạn nào biết tại sao không?

mình bị ap làm cho hư ak2i mấy anh mấy cô lạy ông đi qua lạy bà đi lại chỉ em cách sửa ak2i (chỉ tường tận dùm)em nhớ có cái file gì đê sửa nhưng không có link dơn

bioibi24

Nấm nhỏ
Lại chơi rom JP hả :D . Bên topic Love Plus + hình như có cách sửa đấy bạn qua đấy xem thế nào , nhưng mình nhớ phải có 1 FC khác :| .

nghe nhạc và xem vdeo trên dstt

mình mới mua dstt và đã chơi đc game bằng fw 1.8 nhưng bh mình muốn nghe nhạc + xem video,có ai biết hướng dẫn mình với:rolleyes[1]::rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN