Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Cho em hỏi sao chơi cheat trên R4 dc ạ? rồi...trên gamefaqs nó có mấy cái save games, download về rồi sao sử dụng? cám ơn nhiều.^^

R4 sẽ tự động nhận diện game rom muh bạn cài vào thẻ rồi đối chiếu vào database cheat code của nó. Nếu game có thể cheat đc thì trong lúc trọn game thì bạn có thể nhấn Y hoặc touch vào cái ô trắng trắng phía dưới tên game để chọn cheat.

Tốt nhất bạn nên cài và chơi thử mảio cảt để biết cheat trên R4 hoạt động ra seo:P

vhoanox

V.I.P Member
Mình biết cái này hỏi k đúng chỗ nhưng k biết hỏi ở đâu

Mình đang xài R4 , đang chơi game muốn thoát ra màn hình menu thì phải làm sao , mình toàn phải turn off rồi lại turn on mới chơi dc game khác , không biết làm vậy hoài có bị hư máy k .

Với lại mình không biết xem pin đầy hay hết .

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
để thoát ra màn hình menu thì trước khi vào game (còn đang ngoài menu chính, cái menu có 3 biểu tượng ý), bạn ấn nút R để biểu tượng chữ "R" chuyển sang màu xanh, từ đó khi muốn thoát game ấn đồng thời L+R+A+B+X+Y.
Pin thì...chịu:D, nhưng khi nào nó còn đèn xanh thì cứ chơi thoải mái, vì đến tận lúc đèn đỏ vẫn còn chơi được tầm nửa tiếng nữa cơ.

_Tớ mới format cái thẻ nhớ , định dạng FAT , sau đó chép lại cái folder của firmware mới nhất của R4 lên . Nó load ra cái màn hình maù đen hiện chữ : now loading rồi đứng cứng ngắc . Ai từng gặp lỗi này chưa vậy :-s

fly_us

Nấm bình thường
_Tớ mới format cái thẻ nhớ , định dạng FAT , sau đó chép lại cái folder của firmware mới nhất của R4 lên . Nó load ra cái màn hình maù đen hiện chữ : now loading rồi đứng cứng ngắc . Ai từng gặp lỗi này chưa vậy :-s
cái này giống lỗi chép lộn firmware Eng qua China hay ngược lại quá vậy, thử kiếm firmware china chép thử, nếu được thì là R4 China mà trước đó bản firmware đã patch để chạy được tiếng Anh (Giống máy tui :D)

cho mình hỏi khi cắm R4 vào thì giao diện NDS thay đổi phải ko? mình có cần làm thao tác gì ko, hay chỉ cắm vào thôi?
mà khi mình dùng R4 , muốn chơi game gốc thì mình làm sao?
cái đầu tiên là đúng, khi cắm R4 vào thì giao diện thay đổi
thứ hai là chép cái kernel của nó vào thẻ nhớ, gắn vào R4 rồi cắm vào máy
còn nếu muốn chơi game DS gốc thì chỉ có cách là gỡ R4 ra

tui nhớ là R4 hỗ trợ cả FAT32 luôn, bạn thử format lại xem, nhưng mà tui cũng không chắc lắm

_THx , đã update lên firmware 1.10 End ok , run game bình thường but có cái lỗi lạ thế này : tôi chạy vài game , mặc dù đã có save , vẫn bị chuyển về đầu game như chưa từng save bao giờ cả : ví dụ là Elite beat agents và Ouendan 2 . Phải format lại thẻ mới load save đc 8-}

SD card hỏng ?????

Em la newbie vừa mua một cái Nitendo DS lite hieu Ique về. Máy bật lên chạy tốt, nhưng lúc cắm R4 + micro SD thì màn hình hiện chữ " SD/TF Card Error". Nếu không thì cũng hiện chữ "Loading..." nhưng không thấy máy chạy. Có ai giúp em với !!!!

Kawaii

Super Princess Peach
Cái đó là do thẻ nhớ của em có vấn đề đó , thử fomat thẻ lại xem.
Sai đó chép game lại.

Nếu vẫn ko được đó là do thẻ em bị hư rùi.

Kawaii >,<

Cũng có thể là do R4 em mới mua phải ko , phải có những file để cho r4 hoạt động nó mới chạy được , chứ em chép game vào ko sao mà chơi.

fly_us

Nấm bình thường
mỗi lần lên mỗi khác thì có khi do thẻ nhớ, chứ nếu chép ko đủ hay ko format thì lúc nào cũng báo cùng 1 lỗi...

Bỏ thẻ vô card reader format lại, xong thử không được nữa thì có 2 trường hợp:

- Thẻ nhớ tiêu
- R4 tiêu

Ko được nữa thì xách ra chỗ mua mà hỏi :(

Em la newbie vừa mua một cái Nitendo DS lite hieu Ique về. Máy bật lên chạy tốt, nhưng lúc cắm R4 + micro SD thì màn hình hiện chữ " SD/TF Card Error". Nếu không thì cũng hiện chữ "Loading..." nhưng không thấy máy chạy. Có ai giúp em với !!!!
Tốt nhất là bạn cứ ra cái cửa hàng bạn mua máy , giơ cái R4 + thẻ nhớ ra , bảo bọn nó đổi lại = Okie:D

Em đây, xử lý xong vụ SD/TF Card Error rồi. Hóa ra ra cửa hàng thì mới biết là cái R4 hỏng. Chính nó là thủ phạm gây ra vụ này nên về sau có ai mua nếu gặp lỗi này thì cứ hỏi tội anh R4 nhé ! Thanks các anh nhiều !!

fly_us

Nấm bình thường
R4 dạo này nghe bà con kêu hư nhiều ta, có 2 đứa bạn bên Sing này cũng mới bị hư R4, cũng hên còn bảo hành nên cũng đổi được..

LethalRedArmy

Nấm bình thường
SC DSone là cái gì?

Nghe bạn tui nói nó giống như R4, đắt hơn 1 chút.
Ai biết, hoặc sử dụng rồi thì cho tui vài ý kiến, lời khuyên...

Kawaii

Super Princess Peach
À anh Lethal ơi , SC ds one cũng y như r4 nó cũng bằng kích thước và đút vừa slot 1 của ds đúng là nó mắt hơn r4 100 ngàn

Plug 'n Play(không cần hack máy, không cần convert ROM).
Tương thích 100% Clean Rom (không cần chương trình chuyển đổi).
Hỗ trợ chuẩn FAT/FAT32 thẻ nhớ có thể lên đến 32Gbits .
Hỗ trợ các thẻ tốc độ cao để tránh giật khi chơi game.
Có thể nâng cấp Firmware của card khi cần thiết.
Chương trình Multimedia MoonShell đã được tích hợp sẵn nên có thể nghe MP3, xem video dạng Ogg and DPG2 trực tiếp cũng như hỗ trợ chuẩn DPG0/DPG1.
Hỗ trợ xem sách điện tử và xem hình ảnh trên máy.
Hỗ trợ 2 chế độ: Standard mode: tương thích với 100% ROM không cần convert, có thể chơi trực tiếp khi chép vào thẻ. Super mode: hỗ trợ RESET, lưu save vào thẻ, cheat code..vv

Anh có thể xem bản so sánh các flash card slot 1 ds với nhau nhé.
Click here

Cái r4 và sc 1 như nhau , chức năng ngang ngửa , nhưng r4 thông dụng hơn vì có giao diện chính đẹp và hỗ trợ nhiều software dành cho nó.

Kawaii >,< anh nhé . Thân

R4,M3 simply và SC DS one chả khác gì mấy cả . Tớ xài R4 từ trước đến giờ chưa có gì phàn nàn cả , có cũng chỉ là cái thẻ nhớ quà cùi chứ R4 thì ok .

fly_us

Nấm bình thường
Mấy cái này nói chung mua được cái nào thì xài cái nấy, chức năng gần như giống hệt nhau, chỉ do nhiều thằng sản xuất thôi. R4 điểm mạnh nhất là phổ biến, do đó được support cũng như firmware mới ra đời liên tục. Ví dụ như Zelda: Phantom Hourglass đòi save lớn mới chạy thì ngay lập tức 1.81 ra đời.

Ngoài ra thì cộng đồng xài R4 cũng lớn, nhiều người vọc nó, ví dụ như bản patch firmware English để chạy trên R4 China. Tui xài R4 China mà giao diện nhờ đó mà ra tiếng Anh, firmware 1.81 ra đời thì 2 hôm sau đã có bản patch mới để nâng cấp theo rồi.. :D :D :D.. Tiết kiệm được 1 mớ so với mua R4 English.

espeon

V.I.P Member
Skinning for R4 :(

Trời ạ, từ lúc em mua R4 về đã tham khảo một số website và hỏi anh Huydinh về cách làm skin cho R4 rồi nhưng ko hiểu sao ko đc :(( Cách làm của em nhá:
Vào phần /_system_/themes/ trong thẻ nhá sẽ có 12 folder theme 01 -> 12, em del hết, để lại đúng cái theme 01. Dùng Photoshop resize các photo mà mình muốn thành 256x192 ( cỡ chuẩn), định dạng .bmp ( Bitmap) rồi copy vào folder theme 01, xóa mấy cái ảnh cũ rồi thay bằng mấy cái ảnh mới của mình, đổi tên cho đúng, gồm Bckgrd_1.bmp, Bckgrd_2.bmp, Logo.bmp, Icons.bmp.
Để cho chắc chắn, em đã copy nó ra cả /_system_/themes và /_system_/ nhưng mà vẫn ko đc :(( Ai giúp em với, nhìn cái chữ R4 to òanh mất hết cả phong cách -,-

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN