Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

gameboy89

V.I.P Member
Cái web Fc bạn xem kỳ wa' sao FW nó hok ghi là kenerl, hình như là cái phần develop hay sao ý thấy mỗi ver 2.0, thôi bạn cứ FW mới nhất mà táng thôi, khi nào nó có 2.1 thì up típ :P

khung_long12

Nấm nhỏ
Có ai giúp em với. Em mới bắt đầu chơi DS được có vài tháng nay thôi. Em mua DSi màu trắng bản English, xài Acekard2i, gắn thêm cái thẻ micro SDHC 4G. Tình hình là em chẳng biết cái card hay cái thẻ nhớ hay là cái máy của em có vấn đề nữa. Em chép game vào máy thì chơi bình thường nhưng tới lúc save thì thế nào ấy. Có lúc save được, có lúc không save được. Cặm cụi ngồi chơi, save ok rồi nhưng lúc mở máy chơi lại thì mọi dữ liệu mất hết, đành chơi lại từ đầu. Có khi thì 1 thời gian sau mới bị lỗi, mở file save lên thì màn hình đen xì, may mắn thì load được nhưng nó có âm thanh rè rè rất to và màn hình giật giật. Em phải làm gì với cái DS của em đây? HELP ME......

login721

Nấm nhỏ
Có ai giúp em với. Em mới bắt đầu chơi DS được có vài tháng nay thôi. Em mua DSi màu trắng bản English, xài Acekard2i, gắn thêm cái thẻ micro SDHC 4G. Tình hình là em chẳng biết cái card hay cái thẻ nhớ hay là cái máy của em có vấn đề nữa. Em chép game vào máy thì chơi bình thường nhưng tới lúc save thì thế nào ấy. Có lúc save được, có lúc không save được. Cặm cụi ngồi chơi, save ok rồi nhưng lúc mở máy chơi lại thì mọi dữ liệu mất hết, đành chơi lại từ đầu. Có khi thì 1 thời gian sau mới bị lỗi, mở file save lên thì màn hình đen xì, may mắn thì load được nhưng nó có âm thanh rè rè rất to và màn hình giật giật. Em phải làm gì với cái DS của em đây? HELP ME......
Bạn thử xem lại cái thẻ nhớ xem, format rồi chép lại game vào .

Acekard 2i mình đang xài,rẻ,ổn định,dù fw gốc không tiếp tục phát triển nhưng unofficial fw thì vẫn đều đều.
Trong HCM có Halo Shop lớn thì phải .
Anh nói thế bằng trêu em àh, ko có địa chỉ thì tìm thế nào ?:em32::em32:
Mà HALO có bán tất cả FC chứ ạh (wan trọng nhất là acekard 2i :em26:)

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Bạn có mắt không vậy ==.Vào forum mà không thấy cái banner to đùng à :|.Có biết google không nữa ? :|.
Acekard 2i nên nhờ kamus trong HCM đặt về cho rẻ ==.

Hì hì, google thì em ko thạo, còn cái biểu tượng HALO thì ko để ý lắm, lúc đầu nhìn thoáng wa thì tưởng là game HALO.:em06:

---------- Post added at 09:27 AM ---------- Previous post was at 09:23 AM ----------

làm phát R4ds đi, xài woodR4 như xài FW của ace, đang nhắm con này nè, mình xài R4III mới đau chứ
Em thấy "hình như" R4 ko dc ngon cho lắm, lại có wá nhiều loại:em35:
Sài DSi XL thì ko bik nên lấy loại nào nên cứ sài Acekard 2i cho an tâm.:em36:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
R4ds thì cứ nhắm thẳng con R4 original mà múc nó, nhiều cái Clones nó có ghi chứ dưới R4 trong FC mà vd: R4 SDHC, R4III, R4i....

gameboy89

V.I.P Member
Bạn có hộp hay sách ji của Fc đó hok thì coi web chính của nó là ji, để down đúng loại, h` Fc R4i nhìu loại lắm ! hok bít web Fc là ji thì search tên ghi trên Fc lên google rùi thấy web nào có vẻ khả NGHI dò FW thôi !

khung_long12

Nấm nhỏ
Bạn thử xem lại cái thẻ nhớ xem, format rồi chép lại game vào .
Mình format cái thẻ lại rồi. Mấy ngày đầu chẳng bị gì cả, thấy yên ổn rồi thì hôm nay lại xuất hiện mấy dấu hiệu đó nữa rồi. Game để trong thẻ nhớ cứ bị hư dần dần, chẳng chơi được nữa mà chẳng hiểu vì sao cả. Help me...

down theme cho acekard 2i ở đậu vậy ạ làm sao để mình kiểm tra fw của acekard vậy ạ, em đang xài mà chỉ bít nó dc dùng cho dsi 1.4 @@

ratmoonser

Thành viên lâu năm
down theme cho acekard 2i ở đậu vậy ạ làm sao để mình kiểm tra fw của acekard vậy ạ, em đang xài mà chỉ bít nó dc dùng cho dsi 1.4 @@
Đây nhé :D !!!!!

Cậu down về xong giải nén ra 1 cái folder, copy nguyên cái folder đó vào ui bên trong _aio nhé :D !!!!! Muốn bao nhiêu theme thì cứ copy folder vào y như vậy, ví dụ 5 themes thì copy 5 folder !!!!!!!!!!

Các bro ơi, cái DSi của em sài R4i SDHC, vừa mới mua chơi ngon lành. Gắn thẻ vào máy tính để nạp game rồi cài lại vào máy thì thấy hiện lên dòng chữ đỏ::em27:
System date error! Please check NDS system date.
Rồi đứng luôn, cứu em với.:em30:

gameboy89

V.I.P Member
Kho theme khổng lồ các loại Fc, chỉ trừ skin Super card là hok có :)), vì skin Super card Pro =))
http://www.ndsthemes.com/themes/title/ak2

Các bro ơi, cái DSi của em sài R4i SDHC, vừa mới mua chơi ngon lành. Gắn thẻ vào máy tính để nạp game rồi cài lại vào máy thì thấy hiện lên dòng chữ đỏ::em27:
System date error! Please check NDS system date.
Rồi đứng luôn, cứu em với.:em30:
- Cái này là do System FW có thay đổi, hay xung đột, chạm virus ji đó =), cách fix lại đơn giản => xóa FW cũ đi, down lại FW cop vào thẻ là xog, nếu hok đc thì format lại thẻ, cop lại toàn bộ dữ liệu vào như cũ là ok ! :)>-

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN