Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
hôm qua mình mượn máy DSI của thằng bạn về cái game chơi thử, mình down cái 108 anh hùng trong diễn đàn này về chơi, khi chơi được khoảng 10' thì máy đứng, mình nhấn power để rs thì máy không nhận được FC nữa :|, ai chỉ cách khắc phục dùm cái :( không lẽ xài máy chưa được 1 ngày mà phải đền 600k cái FC mới :((
FC 600k chắc là Acekard2i hả bạn :D
Hình như cái đó là lỗi AP gì ấy, hùi trước mình cũng bị một lần, bạn chỉ cần đi cài lại cái fimware là được :">

Suikoden làm gì có AP, hồi đó down về chơi bằng DSTT bản original ko patch đâu có sao đâu, vả lại giả sử có AP thì chỉ không cho chơi game đó thôi chứ sao không nhận FC được (trừ khi DSi 1.4 block FC nhưng đâu có vô Wifi, vả lại chơi được trước khi không nhận nên có thể loại trường hợp này). Nói chung những lý do còn lại là do:
1. Mặt tiếp xúc FC bị dơ, không tiếp xúc hết nên DSi không nhận. Cái này thì lấy khăn mềm khô lau mặt tiếp xúc của FC thì xong ngay.
2. Thẻ nhớ bị lỗi. Kiểu này có nước format lại rồi chép firm của FC và game vào lại thôi. Cách setup AKAIO coi ở đây http://gbatemp.net/t154624-setting-up-your-acekard-2-1-acekard-2i

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Có loại AP lock FC đó cậu huy ;;) !!!!!! Mấy game mới đây thì có đó nhưng game 108 này lâu rùi mà làm gì có loại AP này có thể là do bạn chơi 1 game khác ;;) !!!!

Cho mình hỏi mình có con R4i y chang như thế này , ko có tag 1.4 :

Bây giờ máy mình đang là FW 1.4E - xài Acekard chơi bt , nhưng down fw R4 về bỏ vô nó báo eror
Vậy không biết hiện nay có fw nào cho con R4i trên xài được cho máy FW1.4 không ạ ? Hay là cái R4 đó chỉ dùng đc cho máy có fw thấp hơn thôi ?

Tại trên trang chủ của nó mình thấy còn có thêm 1 loại này nữa , có tag 1.4 suport . Còn cái của mình ko có nên mình ko biết liệu có dùng cho máy fw 1.4 được ko . Để mình down thử link bạn gửi :)

Híc vẫn ko đc , vậy là chắc cái R4i này ko hỗ trợ máy fw 1.4 rồi :(

Các bác ơi! Cho em hỏi luôn là hiện e đang dùng R4, nếu đang chơi 1 game mà muốn thoát ra ngoài để chơi game khác thì làm như nào? Đừng bảo e tắt nguồn nhé. >"<

cái r4 bt, ko phải r4i

---------- Post added at 03:22 PM ---------- Previous post was at 03:03 PM ----------

download fw rồi làm gì nữa bây h hả bác

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
@ks98: download fw xong rồi thì chép vào thẻ nhớ, rồi chép thử một số game cũ vào, rồi cắm vào FC, rồi bật máy lên, rồi thử chạy game xem nó bình thường không ...

@axesky: edit cái bài ở trên đi, sao mà nguyên một đống vậy. Cái R4itt ấy cũng chỉ là clone thôi, sự kết hợp giữa R4i và DSTTi ^^

Ta là người post bài thứ 1000 trong topic này, ah hah hah hah ^^

Nếu bạn xài R4 thì phía trên bên phải màn hình cảm ứng có màu đỏ bạn chỉ vô cho nó chuyển sang màu xanh là được hoặc nhấn "R".Trong khi choi game thì bạn bấm cùng lúc R+L+A+B+X+Y.

Còn nếu bạn xài Wood R4 thì trong menu bấm Start+chọn Setting roài bấm R 2 lần chuyển Reset in game thành on là được.

em download rùi copy vô thẻ nhớ rồi cắm vô cái r4 mà nó vẫn ra dòng couldn'tfind_ds_menu_menu.dat, các bác thông cảm em mới dùng nên ko bik

VD như thẻ nhớ bạn là ổ E thì bạn coppy 4 file _system_ + moonshl + _DS_MENU + _DS_MSHL.NDS vào E:\ là được.Cái thư mục moonshl bạn khỏi coppy cũng được.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN