Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
ai giúp dùm

Mình mới format thẻ nhớ .mình chưa rành về firmware R4 NDS mình xài thẻ 4G . mình cài thử acekard 1.81 . và
Wood R4 v1.19, YSmenu nó vẫn báo loading ... . mình ko biết cài firmware thế nào để nhận thẻ R4 của mình. mình xài R4 evolution thẻ nhớ 4G . mình ko biết thiếu thứ gì . mình đang cài Moonshell 2.10 làm theo hướng dẫn vẫn ko được. cảm ơn bạn

Cho hỏi thẻ của mình hôm bữa nó hiện lên dòng này: "An error has occured. Press and The Power Button ...". Lúc thấy vậy em chép lại FW và cập nhật lại toàn bộ thì nó hết. Dấu hiệu này có phải thẻ của em có triệu chứng bị hư? Cảm ơn!

Và cho hỏi thêm là DSTwo sao nó đọc PDF bị đứng hoài. Tại file của em là truyện tranh Doraemon mà lúc qua trang 2 thì bị đứng cứng ngắt. Cho hỏi cách fix!

bioibi24

Nấm nhỏ
http://filetrip.net/g25123605-TTDS-EXT-INFO-SAV.html đây nè bạn ko die , bấm vào dowload ngay bên phải rồi đợi tí .Mấy thư mục trong R4 bạn để nguyên ko xóa gì hết :rolleyes[1]: download YS Menu v6.42 về xong giải nén ra copy TTMenu folder + TTMenu.dat ( lưu ý là đổi TTMenu .dat thành TTMenu.nds cho chắc ) vào R4 của bạn . Sau đó mở máy lên vào R4, tìm đến logo TTMenu.nds trong list game bấm vào chuyển sang Menu của TTDS vào chơi game của bạn bình thường

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Bạn lập topic lung tung qua. Lần sau quá hỏi vào thắc mắc chung về FLash card hỏi nha bạn.

Còn Super Card Mini SD xài cho slot 2 thì dĩ nhiên xài dc cho DS Fat,và cả DS Lite.

@go2_ars : lát del or move topic này nha ^^

[E]arth

N-Poll
Mình vừa mua 1 Acekard 2i trên taobaodao.
http://www.eachgame.com/goods-4944.html

Rõ ràng là họ ghi là hỗ trợ DSi 1.4.1 nhưng sao lại không chạy đc:((

Mở Menu của DSi lên hiện thế này

Sau đó nhấn A thì....:((:((:((

Mất cả đống tiền mấy trăm k chứ đâu có ít:((:((:((\

Mình ko có DSL nên bác nào bảo phải Update FW lên 1.4.1 thì miễn nhé:((:((:((

[E]arth

N-Poll
Kiểu này thì tìm ai để mà Up đây:((
Chỗ mình ko có một ai có DS cả. Mình là hàng độc:((

Hay bạn nào đi cứa hộ mình với:(( Sẽ có hậu tạ:((

Nỗi khổ của hàng độc:Disgust[1]:
Hay là thế này: Bác copy cái FW + tập tin để update của ace2i vào một cái thẻ nhớ, rồi mang nó cùng FC đến một shop game, giả vờ hỏi mua một chiếc máy DSL. Lúc đó bác đòi đc chơi thử, rồi nhanh chóng update cho cái FC, xong rồi thì chê bai nó (xấu, đắt thế,...) rồi trả lại! Thế là chẳng mất đồng nào mà vẫn update đc\m/

[E]arth

N-Poll
Nỗi khổ của hàng độc:Disgust[1]:
Hay là thế này: Bác copy cái FW + tập tin để update của ace2i vào một cái thẻ nhớ, rồi mang nó cùng FC đến một shop game, giả vờ hỏi mua một chiếc máy DSL. Lúc đó bác đòi đc chơi thử, rồi nhanh chóng update cho cái FC, xong rồi thì chê bai nó (xấu, đắt thế,...) rồi trả lại! Thế là chẳng mất đồng nào mà vẫn update đc\m/
Không ra mấy Shop Game đc:(( Nhà xa quá:((
Hồi trước làm 1 lần lúc Up cái DSi lên 1.4 rồi:((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN