Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .

Wolverine

Nấm nhỏ
Mình mới mua cái EZ-Flash 3in1 nên các bác cho mình hỏi chút:
- Mới đầu mình cắm chung với cái DSTTi thì nó có hiện lên hỏi có load game GBA không, mình lỡ ấn Ignore, bây h nó lại không hỏi thế nữa thì làm sao cho nó hiện lên như trước thì làm thế nào vậy?
- Lúc mình mua thì đã có sẵ game cái game Final Fantasy sẵn trong đấy rồi, làm sao để xóa cái game đấy đi vậy?

em thử rồi mà không được, các bác giúp dùm em với........................
Ah em hỏi là máy của em là v1.4.1 nhưng R4i là v1.4 vậy có xài được không?

gameboy89

V.I.P Member
Mình mới mua cái EZ-Flash 3in1 nên các bác cho mình hỏi chút:
- Mới đầu mình cắm chung với cái DSTTi thì nó có hiện lên hỏi có load game GBA không, mình lỡ ấn Ignore, bây h nó lại không hỏi thế nữa thì làm sao cho nó hiện lên như trước thì làm thế nào vậy?
- Lúc mình mua thì đã có sẵ game cái game Final Fantasy sẵn trong đấy rồi, làm sao để xóa cái game đấy đi vậy?
Hình như là ấn R+A từ main menu để khởi động game GBA hay sao ý bác :)
http://www.ezflash.cn/faq.htm

Wolverine

Nấm nhỏ
OK, đã chọn đc game gba để chơi, các bác cho hỏi cái phần gạch đầu dòng thứ 2 là làm thế nào để xóa game đã lưu trong EZ-Flash vậy?

obi123

Nấm bình thường
Giúp em chọn lựa SCDS 1 với!!!

Tình hình là Tết có tiền trợ cấp của phụ huynh nên muốn mua 1 em SCDS 1. Em đã nghe tiếng em này lâu rồi mà chưa có dịp sở hữu. Lên eachgame.com tìm thì thấy rất nhiều loại DS1:

1/ DSONEi mini evolution: giá $18 nhưng ko có cái firmware writer. Em mới thấy cái này lần đầu vì có cái sticker rất lạ. Có hỗ trợ 1.4.1 (nhưng em cũng chẳng dùng DSi). Xem tại đây.

2/ DS onei loại thường: giá $24 và có firmware writer. cái này thì cũng mới, và trên youtube có review. Trong đó thấy cả chức năng AP bypass như của thằng AK2i. Hỗ trợ 1.4.1. Xem tại đây.

Cái firmware writer có vẻ quan trọng, nhưng ngoài cái vụ dùng để sửa firmware cho DSi nhận diện ra em cũng chả biết nó còn dùng làm gì nữa. Bác nào dùng SCDS 1 lâu rồi thì cho em lời khuyên. Em muốn mua loại SC vừa hỗ trợ DSi, vừa hỗ trợ thẻ SDHC. Em xin cám ơn!!

obi123

Nấm bình thường
Cám ơn bác, nhưng DS2 em biết lâu rồi. Mà cái mini evolution thì còn ra sau và mới hơn DS2, mặc dù ko mạnh bằng, không tốn pin bằng và ko nóng bằng khi chơi GBA.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Cái DSonei Mini ra cũng khá lâu rồi mà bạn. Tuy mình chưa xài qua nó.

Nhưng theo mình bạn hãy mua DSonei, mình đã từng xài DSonei, có nhiều chức năng tương tự Acekard2i như AP,... Tuy rằng DSonei ko có chức năng quản lý file.

Nhưng nó có các chức năng khác như Real Time Save, Real Time Guider, Hot key,.... Và FW của DSonei cũng mạnh nữa, mình hồi đó xài là Evolution v1.0 SP6 (EOS v1.0 SP6). Rất mạnh và tốt ^^

Và dòng DSonei còn support cả thẻ Micro SD dung lượng cao. Support fw máy DSi thì update khá dễ và ko cần máy DS khác để up, chỉ cần dùng cổng USB của máy tính để up fw FC để hỗ trợ fw 1.4.1 của máy DSi ^^

obi123

Nấm bình thường
DSonei thì tốt rồi, em chỉ hơi phân vân vì giá nó đắt hơn Mini $4 (chắc là có thêm cái firmware writer thì phải). Nhưng mà em hỏi cái là SCDSonei có dùng chung save với AK2i mà ko cần convert đc ko ạ? Còn vụ Moonshell built-in thì hơn đứt AK2i rồi.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
DSonei thì tốt rồi, em chỉ hơi phân vân vì giá nó đắt hơn Mini $4 (chắc là có thêm cái firmware writer thì phải). Nhưng mà em hỏi cái là SCDSonei có dùng chung save với AK2i mà ko cần convert đc ko ạ? Còn vụ Moonshell built-in thì hơn đứt AK2i rồi.
Vụ save game thì DSonei xài dc cả save Acekard2i, nhưng mình ko chắc là support hết dc các game, Tuy nhiên nếu file nào ko load dc có thể qua web này : http://www.shunyweb.info/convert.php để convert lại, mà hiếm xảy ra lắm bạn ah ^^.

Hồi trước mình xài acekard2i chép qua DSonei vẫn load dc, giờ save DSonei qua DSTwo cũng vẫn load bình thường :D

PS: Bài này sai box, lần sau có hỏi về FC bạn vào topic thắc mắc chung về FC nhé ^^, Bài này để go2_ars move sau

giúp về firmware r4 !!!

số là ds của em mua cũ nên có đa số game mới download chơi hok đc, hồi sáng down Harry Lego, PKM SS, toy story, fifa 11, .v..v... thì hok game nào chơi đc, dô đc thì 1 là đen thui, 2 là trắng nhách.... em nghĩ là do firmware máy ds em cũ, nhưng em gà nên hok pik làm gì hết, ai chỉ cái bản firmware nào mạnh, chơi đc nhìu game mới thì em xin đa tạ. em thấy hình như mấy cái game bên mục DSi là em down dzìa thì y như là cái nào cũng chơi hok đc. em chỉ pik cái FC của em là r4 thôi chứ firmware gì thì gà lắm:bye2[1]:

bó tay .com:bleh[1]:
game dsi 2 máy dsi mới chơi được chứ dslite sao mà chơi

của bạn là R4 gốc hay là clone,nếu clone thì có 3 lựa chọn
chờ filmware mới của card:emot-sissies:
dùng ys menu hay là mua card mới như ak2i,supercard ds 2:sorry[1]:
nếu là origin thì dùng ưôd
cái vấn đề wood và ysmenu mình không rõ nên bạn cứ hỏi go2-ar
ưôd thí chỉ chơi được một số game mói nên bạn phải làm một số thao tác để chơi được game cũ

---------- Post added at 03:15 PM ---------- Previous post was at 03:12 PM ----------

cái filware cuẩ máy thì không có vấn đề gì đâu

à em kiểm tra firmware thì có 2 màn hình màu tím, cái ưôd là cái gì anh, bây giờ em phải đổi R4 hả? éc, cái đồ sạc mới mua đc bây h phải mua FC mới luôn, halo có bán hok cà?? quyết định mua acekard 2i
mà em down cái harry and death hallow đó nó cũng có chạy đc đâu? nó đc làm cho ds lite ngay từ đầu mà
cái acekard 2i thấy trên halo có bán đâu, ai ở Cần Thơ có bán hok ??

buta_buta

Nấm bình thường
à em kiểm tra firmware thì có 2 màn hình màu tím, cái ưôd là cái gì anh, bây giờ em phải đổi R4 hả? éc, cái đồ sạc mới mua đc bây h phải mua FC mới luôn, halo có bán hok cà?? quyết định mua acekard 2i
mà em down cái harry and death hallow đó nó cũng có chạy đc đâu? nó đc làm cho ds lite ngay từ đầu mà
cái acekard 2i thấy trên halo có bán đâu, ai ở Cần Thơ có bán hok ??
Các game đề là DSi e+ thì chơi được cả trên DSLite nhé. Chỉ có vài chức năng là cần camera thôi.

Bạn tìm lại hộp chứa flashcard ngó xem nó đề tên là gì hoặc website của nó in trên hộp. Không thì chụp hình cả cái hộp lên đây.

Tất cả game mới sau này R4 và R4 clone đều không tự chạy được bằng firmware của mình mà bắt buộc phải chơi thông qua 1 trong 2 firmware khác là Wood (không phải ưôd đâu, ông 3DS type sai đó) và YSMenu. Nói chung là vẫn chơi được đa số game mới, chỉ mất thời gian chờ patch một chút thôi.

Bạn có thể xem hướng dẫn ở đây:
YSMenu - dùng được cho cả R4 và R4 clone
Wood - chỉ dùng cho R4 origin
Waio - wood cho R4 clone

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN