Các thắc mắc chung về Flashcard

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nên mua cái nào thì hợp lý nhỉ ?

• Acekard2i

Bình chọn: 4 57.1%
  • Cyclo DS

Bình chọn: 3 42.9%

• Số thành viên bình chọn
    7
  • Poll closed .
Bạn nào bít cách fix cái "Sorry, the card is not supported. This is for R4i-sdhc 3ds card, Please power off" trong R4i-Sdhc ko? Mình đọc trong forum của trang chủ thì nó nói cái thẻ của mình ko update đc, help mình với >.<

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Trên trang web của nó có nói một số thẻ ko thể update lên đc, bạn đợi thêm một thời gian nữa xem có khắc phục đc ko :bye2[1]:

Mấy bạn cho hỏi nếu dùng cảd R4i Upgrade với DS Lite thì dùng firmware nào phù hợp vậy. Nếu có thể cho link giúp với...

k251194

Banned
cho e hỏi về super card lite micro sd....mong admin chi giúp

admin hay pro nào cho e hỏi là sc lite dùng micro sd co xài đc cho gb advance sp k ạ...e định mua một cái 2hand mà đọc trên mạng nó bảo k đc....nhưng ng` bán lại kêu chơi ầm ầm luôn:xm0016:........mong pro giải thích cho e biết có chơi đc k-và nếu chơi thì có bị han chế gì k ạh :em32:
em thanks ạh

tuanluoi

Nấm nhỏ
Gắn thêm sợi dây vào trong để kéo ra + cắt bớt phần dài kia ra cho lọt dc vào khe của GBA. Đã thấy có bạn nào chụp hình làm như vậy nhưng mình ko có card đó nên ko chú ý lắm :D

Tức là bạn phải tháo tung máy ra, kéo dài phần tiếp xúc băng GBA của máy ra ngoài, như vậy mới có thể nhét SC vào đó được, vì cái SC đó thiết kế cho DS, nó nhỏ nên không vừa GBA

k251194

Banned
Tức là bạn phải tháo tung máy ra, kéo dài phần tiếp xúc băng GBA của máy ra ngoài, như vậy mới có thể nhét SC vào đó được, vì cái SC đó thiết kế cho DS, nó nhỏ nên không vừa GBA
em thanks pro rất nhiều ạ.nhưg nếu e tung hết máy ra no có bị hư gì máy k ạh-khi đã kéo dài ra thì GB của mình nhìn có như bt k ạh-và khi k sài sc lite có thể làm như cũ đc k ạh:rolleyes[1]:

Tháo tung ra thì tùy cách bạn tháo mà có hỏng hay không? Luýnh quýnh thế nào đứt mất cái dây nó hỏng ai biết được:)). Và tất nhiên khi đã kéo ra thì cái GBA sẽ trông rất quái dị rồi vì đã thay đổi kết cấu nguyên bản của nó:)). Nếu không xài nữa thì vẫn có thể cuộn cái dây đó lại đút vào.

k251194

Banned
ặc ặc hiz..có shop nào làm zùm mình đc k hả pro...kéo ra nhưg vẫn để nó zính zính vào máy áh..để nó rời ra sao chơi hiz hiz.....:bye2[1]:........vậy mà ng` bán e hỏi có mod case hay gì chưa ngta kêu chưa hết mà lại bảo gắn vào chơi ầm ầm..e mất phương hướng lun rồi hiz......tại e là học sinh nên mua cái sc lite tới 600k lận e fải hỏi kỹ mong pro giúp đoẽ:sorry[1]:

obi123

Nấm bình thường
Thế là sao bác???? Mod case là chỉ sửa cái vỏ của FC thôi :no:

Nó là thế này: Mod case là cắt cái đoạn nhựa thừa (nó ko thừa với DSlite, nhưng nếu lắp vào GBA thì nó thừa) ở SC lite đi rồi cắm vào GBA. ko phải kéo dài cái gì cả... Có điều là cái SC sẽ tụt sâu vào trong thì mới tiếp xúc được với phần đọc thẻ của GBA.

Muốn lấy SC ra thì phải đục cái lỗ trên mặt SC, xuôn dây vào, khi cần thì cầm cái dây đó kéo ra.

k251194

Banned
ah thì ra là vậy thanks pro-mà sc lite có hàng nhái k pro nhỉ-và sc lite hay bi lỗi gì-tại e mua 2hand mà hihi-nếu có hàng nhái thì pro chỉ e cách phân biệt nha:myemo0111:

k251194

Banned
thanks obi nhé:yahoo[1]:.....còn về flash card cho game boy 128mb và 256 mb thì giá là bao nhiêu pro nhỉ-nó có thẻ nhớ k pro-và 128mb thì tải 9dc khoang bao nhiêu game-nói chhug pro nói về flash card cho e biết nghen e thanks ạh:rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN