Các thắc mắc chung về GameCube

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho mình hỏi nếu kg có tay cầm gamecube thì có thay thế bằng wii remote motion plus được kg? mình muốn chơi duy nhât một trò fire Emblem thôi

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
cho mình hỏi nếu kg có tay cầm gamecube thì có thay thế bằng wii remote motion plus được kg? mình muốn chơi duy nhât một trò fire Emblem thôi
Nếu bạn đang nói trên Gamecube thì câu trả lời chắc chắn là không được rồi. vì Gamecube ra đời trước Wii mà

kg phải mình có wii roài mình đã chơi xong FE10 bây giờ muốn chơi FE9 trên gamecube thấy có thằng bán đĩa cũng rẻ tính mua chơi mà nghĩ phải mua tay cầm sao mà mệt mõi thế nên kg biết game cube xài tay cầm wii được kg?

banh_he90

Nấm bình thường
Khi dùng Wii - Gamecube MultiGame ISO Creator để ghép nhiều iso thành 1 iso, chúng ta có thể chọn shrink để cho dung lượng của game giảm xuống còn dung lượng thực. Câu hỏi là: là như thế có ảnh hưởng gì đến việc đọc đĩa trên máy Wii hay không?

obi123

Nấm bình thường
Khi dùng Wii - Gamecube MultiGame ISO Creator để ghép nhiều iso thành 1 iso, chúng ta có thể chọn shrink để cho dung lượng của game giảm xuống còn dung lượng thực. Câu hỏi là: là như thế có ảnh hưởng gì đến việc đọc đĩa trên máy Wii hay không?
Câu trả lời là có ảnh hưởng! Một số game nhất định sẽ bị lỗi nếu in trong đĩa multi-iso mà bị shrink hoặc scrubbed. Một số game ko chạy ok hoặc gặp lỗi khi anh boot game bằng Neogama kết hợp GC Back-up launcher của anh WiiGator (bản 0.2 là mới nhất)
danh sách 1 số game em thử in và chơi trên Wii trong vài đĩa DVD full size (tốn mất 4-5 cái đĩa :(( May mà là đĩa full nên rẻ):

Viewtiful Joe Red Hot Rumble
Pokemon Colosseum
Eternal Darkness (game này có audio stream đấy @@)
Kirby's Air Ride
Zelda: Collector's Edition
Lost Kingdom
Bomberman Generation
Animal Crossing
Beyond Good & Evil
Super Monkey Ball

Nếu anh có cube và chip Qôb hay là Viper, Wiikey Fusion hoặc Xeno 1.05 thì may ra mới chạy đc multi-iso. Nói may ra vì cái hỗ trợ nó cũng chưa hoàn thiện lắm, và khi chạy lại còn phải boot game bằng GCOS nữa.

Em có một cái máy GC được thằng bạn tặng, ko biết có mod chip chưa tại chỉ chơi mấy cái băng gốc.

Ko biết bên shop có kiểm tra giùm mình là máy nó mod chip chưa được ko? và nếu nó chưa mod chip, mình muốn mod chip để chơi mua đĩa chơi thì giá cả ra sao?

Thanks

obi123

Nấm bình thường
Em có một cái máy GC được thằng bạn tặng, ko biết có mod chip chưa tại chỉ chơi mấy cái băng gốc.

Ko biết bên shop có kiểm tra giùm mình là máy nó mod chip chưa được ko? và nếu nó chưa mod chip, mình muốn mod chip để chơi mua đĩa chơi thì giá cả ra sao?

Thanks
Bạn xem bài này nhé. Chúc may mắn!

Số là thế này: Mình down 1game của GC ở emuparadise về,down xong nó là 1 file rar,mình unrar thì đk 1 thư mục bên trong chứa mấy file từ tf-gotch.001 đến .0012,mình thử dùng Hjsplit để nối nhưng nó ra 1 file ko có đuôi ji` cả,chỉ có mỗi tên file==' Mình phải làm sao đây,giúp mình với:((

Key_blade

Thành viên lâu năm
rename,có thể file của bạn nó muốn vượt qua mấy cái chống lậu trên các host.VD game là xxx thì rename thành xxx.iso
Vụ này cách đây 2 năm(2010) game DS còn rầm rộ,phải chuyển thành nd5 không file sẽ bay trong vòng 30p :|

Ờ ha,ngày trc game DS có vụ nd5 thật==' Mình cũng thử chuyển rồi mà ko đk.Mình chuyển cái file download về từ .rar thành .iso ko đk này;chuyển cái file ghép thành .iso cũng ko đk==' Nản quá

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN