Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

obi123

Nấm bình thường
Nếu em ko nhầm thì cái này là R4 II. Rất nhớ vì đã chết mệt khi tìm OS cho cái R4 này hộ thằng em. Nếu em ko nhầm thì cái này đc bày bán ở X-game Bà Triệu. Em vẫn còn ảnh đây, trông ko khác gì R4 của bác (kể cả cái tem bảo hành)

Link tải firmware của cái này ở đây, bác thử xem có đúng ko? Nếu ko đúng thì em cũng bó tay, còn nếu đúng thì tốt...

Kawaii

Super Princess Peach
- Tình hình hiện nay là có thể FlashCard của các bạn đang gặp vấn đề trong topic này là dạng "Clone của Clone R4" và trong đó còn chia ra dạng fake của Clone nữa cơ, Nó rất là phức tạp. Nên khi nhận thấy Kawaii online thì các bạn liên lạc Y.H để được giúp đỡ. Hoặc hãy đến N-Shop để được cài trực tiếp, giá dịch vụ chỉ khoảng 20k thôi các bạn à ^_^ hãy ủng hộ shop đi nhà :x

yami123

Nấm nhỏ
cảm ơn các bạn nhé,đúng ,là nó gòi :myemo0111:,nhưng vào cái web sao click vào down FW thì The resource you are looking for might have been removed, had its name changed, or is temporarily unavailable. miết :sorry[1]:,ko biết do web hay mạng của mình nữa :-??
Hình như links bị hư rồi. Đợi tụi nó update lại rồi down :myemo0126:

Kawaii

Super Princess Peach
- Nếu là RII thì thua rùi, trang chủ die, firmware thì đã ngưng từ 24 tháng 5 năm 2009. Bạn nên mua FlashCard mới đi nha ^_^

hình như go2 có nhầm lẫn gì đó rồi . r4 của web r4i-sdhc k có bản nào hộp màu vàng cả và cũng k có mác SDHC trên thẻ đâu . Mà cái hình của bạn ở trên cái nhãn màu bạc mà :|

obi123

Nấm bình thường
Nếu là R4 Gold 2.0 thì chất rồi. Con này chơi đc cả wood và akaio cùng với firmware tiêng của nó.

cảm ơn bạn rất nhiều,mình đã dùng được gòi,tiện thể cho mình hỏi r4 này tên là gì và trang web down FW ở đâu zday bạn

Kawaii

Super Princess Peach
- Hjhj ^_^ sỡ dĩ các bạn gặp khó khăn trong việc tìm kiếm FW này nguyên nhân chính là R4 Pro còn chia ra 2 loại là Fake & Original (dù bản thân nó cũng là clone R4), loại Fake là không có con chip chính trong bo mạch nên không thể sử dụng được Wood remake của R4 Pro. Bên cạnh đó R4 Pro còn có Clone của nó (tạm gọi là Clone của Clone ^_^)

NDSi-507-1.jpg cái r4 này có chơi được pokemon black không thế mấy bạn,hiện giờ r4 đang ver 1.35 ko chơi được trò mới nào hết :sorry[1]:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN