Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Cho em hỏi là R4-III thoát game bằng cách nào vậy, em bấm phím mà vẫn ko thoát dc!Mong các bạn giúp
Àh bạn lúc ở Menu chọn danh sách game á, bạn có thể làm 1 trong 2 cách sau:
  • Dùng stylus tap vô cái chữ ® sao cho nó hiện lên màu xanh là OK
  • Cách 2 là bấm phím [R] để nó hiện ra ® màu xanh lá là đc
( chữ ® nằm bên góc trên bên phải của Touch Screen)
Ok rùi đó, vào chơi game chán rùi thì bấm ABXY LR cùng 1 lúc để nó ra menu

Vấn đề về R4 ultra

Mình mới mua 1 cái r4 ultra + thẻ 4g trong đó đã có sẵn vài game để check,và mình check rất ngon lành......Nhưng mình về nhà và cho thẻ sd vào usb định bụng để chép game,nhưng khi vừa cắm vào pc nó lại yêu cầu mình phải format.......Và thế là mi`nh mất hết game ng` ta đã chép sẵn cho mình,mình chép lại 1 game vào thư mục của thẻ.....bỏ vào nds,nhưng nó lại hiện lên chữ loading và ko hiện ra bảng menu như trc'.....Pro na`o biet;' thi2 huong' dan~ cai` dat. giup' minh` di :em04:

chính xác nhất thì bạn nên vào trang web mà có ghi ở vỏ hộp của loại R4 đó, vì hiện giờ ra rất nhiều loại R4 clone ví dụ: R4 ultra, R4 III, R4 SDHC,.... mỗi loại 1 web riêng và 1 kernel riêng, phải load đúng loại từ đúng trang web thì mới chơi được bạn ạ :D

thế cho mình hõi là mình mua r4 bên ngoài hộp ghi web là www.r4new.com ....bên trong trên kái r4 thì in chữ là www.r4ultra.com ....thế có phãi là mình bị lừa gòi ko...có phãi là hàng fake ko...bro nào tl nhanh dùm mai mình kòn đem ra đập vào mặt thằng hiệp chũ halo nữa....tức quá gòi.....

langtu

Nấm nhỏ
Nói chung R4 bây giờ hàng mới đều là đồ Fake cả vì R4 cũ ko còn sản xuất. Bạn cứ kiên nhẫn thử từng kernel của từng trang, chắc sẽ chạy thôi.
PS: mình nghĩ R4, DSone,... đều là hàng china để chơi game lậu nên dù thật hay giả thì chất lượng chắc same same thôi

thế cho mình hõi là mình mua r4 bên ngoài hộp ghi web là www.r4new.com ....bên trong trên kái r4 thì in chữ là www.r4ultra.com ....thế có phãi là mình bị lừa gòi ko...có phãi là hàng fake ko...bro nào tl nhanh dùm mai mình kòn đem ra đập vào mặt thằng hiệp chũ halo nữa....tức quá gòi.....
chắc chắn là fake bác ạ, r4ultra thì em có nghe chứ r4new thì hơi lạ, mà cũng đều là fake hết :D r4 chỉ có 1 trang chủ thôi, là http://www.r4ds.com/ tất cả các loại khác đều là hàng nhái. Vấn đề của hàng nhái không phải là không chơi được game, mà là nó sẽ không được phát triển tử tế, sau này có game nào không chơi được là chịu chết, nó cứ tạo ra rồi bán giống kiểu đem con bỏ chợ thôi bác :D còn các thẻ khác mặc dù chức năng cũng tương đương nhưng được nhóm làm ra thẻ cập nhật thường xuyên, cho nên các game về sau nếu chơi bị lỗi thì update phần mềm là giải quyết được hết.

cho mình hõi là lúc đang chơi mà mún thoát ra màn hình chọn game thì bấm làm sao ạ....với homebrew thì làm sao ạ....chĩ dùm mình với...thanks nhìu....

sao mình làm vậy với các homebrew thì ko được vậy bro....như moonshell chãng hạn.....phãi tắt máy quài lun...:((

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nhiều homebrew không hỗ trợ soft reset đâu, nếu nó đã không có cách tắt riêng thì đành phải gạt nút Power thôi :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chưa thấy ai nói gì về việc tắt/bật liện tục DS có ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy hay không. Nhưng thôi, cẩn tắc vô áy náy, hạn chế được thì là tốt nhất :D. Mà có ai dùng Homebrew thường xuyên đến mức tắt/bật máy liên tục đâu ^^.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Đang xài cái R4 Ultra firmware 1.52 ko hiểu sao cheat đã update file trên GBATEMP kể cả file trên trang chủ về vẫn ko dùng dc. Ai có firmware cũ hơn up lên thử xem :-?

lucasDS

Nấm nhỏ
:em04: tình hình là em vừa mua cái R4 III rồi ,mà không cầm hộp với đĩa nên ko biết trang chủ của nó ở đâu ,bác nào có cho em xin
À mà nữa ,Cheat trong cái R4 III hầu hết là tiếng China =(( ,copy cheat.dat mới update vào thì nó không nhận cheat ,ai có cheat tiếng anh xài được cho cái R4 này không ,bác nào sử dụng cái FC này giúp em với ,xin cảm ơn và hậu tạ :em25:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN