Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

gameboy89

V.I.P Member
Format thẻ down lại MS, cái này chắc do MS trong máy, 1 số file bị lỗi. Cái này do lúc cắm U vào PC chắc virus gì đó hỏng mất MS, mih bị rùi => format down lại là ok :)>-

Hipi01

Nấm bình thường
Dòng R4 nào tốt nhất ?

Thấy R4 clone nhiều dòng quá , ko biết nên chọn cái nào , định mua Acekard 2i nhưng tham khảo em R4 trước cái vì R4 giá rẻ hơn , còn DSTT thì ngày càng vớ vẩn , anh em xem nên mua cái R4 hay AK 2i , vì giá AK 2i cao gấp đôi mà ko biết có thực sự tốt hơn ko .Mình xài DS lite

Hipi01

Nấm bình thường
DSOne có 18$ , nhưng chơi thêm em MSD 8 Gb thì giá nó cũng hơi vãi , xem trên Halo shop con R4 Gold giá gì mà những 600k lận

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình khuyên bạn nên xài cái R4iiinew đi, cái này mình chơi thấy không có gì trục trặc, nhưng muốn chơi game phải patch ( tùy game ) còn cái ake2 thì không cần patch và có thể chơi được game của dsi nhưng phải patch

một vài câu hỏi về DS lite

tình hình là mình chuẩn bị mua 1 con nintendo DS lite mà có 1 vài điều này còn thắc mắc nên nhờ ace tư vấn dùm
++ R4 chơi game có cần cover rom ko ?
++ DSlite có sử dụng dc fc atekar2i ko ?
++ chơi game GBA bằng DSlite như thế nào ?
++ loại fc tốt nhất theo ý kiến ace là ?
Mong ace hướng dẫn :em18:

gameboy89

V.I.P Member
R4 là Fc slot 1 nên chơi hok cần convert gì cả, Ace2i cũng vậy vẫn dùng đc cho DSlite down rom bỏ vào chơi thôi !
- Chơi GBA = DSlite thì có lẽ chỉ đc = slot2, mua thêm cái Ez flash slot2 chơi cũng đc, hok thì mua Super Card DStwo (slot1) chơi đc cả 2 loại GBA và DS :D sắp ra !

- Theo cá nhân Thì DSone là tốt nhất :D, thik chơi cả GBA thì đợi cái DStwo sắp ra tậu lấy 1 cái ;)

bullno1 nói:
Cá nhân tớ thích CycloDS hơn.
Mắc tiền lắm, với lại ở Việt Nam mình không có bán, chỉ có ship hàng về thôi.
ZPROX nói:
Tất nhiên là sử dụng được, nhưng bạn cần phải lưu ý giá cả giữa Acekard2i với R4. Vì Ak2i chủ yếu là dùng cho DSi, còn R4 là dùng cho DS Lite. Nếu bạn có ý định sau khi dùng DS Lite xong, bỗng dưng thấy thèm khát DSi rồi dùng mọi cách để có được nó, cuối cùng có được thì khỏi phải mất công thay FC khác tại R4 không xài được cho DSi :D
ZPROX nói:
Chỉ cần là files ".NDS" thì không cần phải convert :)
ZPROX nói:
Theo mình thì loại nào xài cũng tốt hết, cái chính là giá cả có phù hợp và chức năng có đúng như mình mong muốn hay không thôi ^^

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
tình hình là mình chuẩn bị mua 1 con nintendo DS lite mà có 1 vài điều này còn thắc mắc nên nhờ ace tư vấn dùm
Không

++ chơi game GBA bằng DSlite như thế nào ?
Dùng ezflash 3in1
Acekard2i
Mong ace hướng dẫn :em18:
Trả lời đó

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN