Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

sonchuaquy

Nấm nhỏ
em copy nhiều bản cài flash r4 SDHC nhưng toàn hiện lỗi này :
Please put "loaderxxx" file into SD card
không biết do làm sao em copy không đúng cách hay nhầm bản các anh dúp em với .
Đây là hình chi tiết R4 SDHC của em có gì cho xin cái link frimwave . bài trước tự nhiên bị xóa tìm lại thùng rác lại ko thấy :read:
trên vỏ hộp R4 có ghi trang chủ của SC để down FW mà bạn

xin hỏi về R4i

hix hix mình mới mua 1 thẻ R4i gold về và 1 thẻ nhớ 4gb mà chủ quán bán thẻ R4i lại bị mất điện tình hình là chẳng biết làm sao để chơi game nữa T.T
trên hộp thẻ r4i gold có trang web :r4i.ndsi.in mình vào thì được anh chủ quán bảo tải cái kernel về mà tải rồi mình cũng chẳng biết làm sao nữa !!! mọi người giúp đỡ mình với nha :(( !!! à tiện thể vào rồi cho mình xin 1 ít link down game hay nha mọi người mình muốn tìm game pokemon vs fantasy nữa mà mấy link kia die hết rồi mong mọi người giúp mình với nha :em13:

---------- Post added at 06:18 PM ---------- Previous post was at 06:17 PM ----------

mấy bạn chỉ giúp chi tiết cho mình với nha :em44: mình gà lắm

[NEED HELP] Lỗi date time trên R4

Gần đây mình mua 1 cái R4 trên HALO, là loại màu đỏ đỏ trong này này:
http://www.r4i-sdhc.com/

Lúc mua thì thấy ông Thanh ổng "hô hoán" cái gì đó, sau biểu đợi tí dzô update phần mềm cho, lúc ổng đưa lại cho mình thì thấy xài OK.

Nhưng hôm nay check lại kỹ thì mới thấy ngày giờ bị chỉnh lui 1 năm. Mình thử chỉnh lại thì bị nó chửi là ngày giờ sai. Chỉnh lại là 2009 thì OK.

Mấy bạn cho mình hỏi là không biết hiện giờ lỗi này đã có cách fix "ngon lành" hơn không (e.g.: xài ngày giờ đúng)? Tại vì có lúc xài R4 có lúc ko, nên cứ chỉnh qua chỉnh lại hoài ngán quá! T.T

Đa tạ!

tidusboy21

Nấm nhỏ
không biết bao giờ R4i giảm giá nhỉ? toàn đồ chơi mà lên tới 450k làm gì không biết nữa.
hôm bữa mua R4i-Gold về chơi update phát không chơi đc game nữa nản quá.

Hỏi vài vấn đề liên quan đến firmware

mình đang dùng cái FC r4ultra 1.54.thấy bên team r4 có fw 1.55 nhưng down về rùi mà ko có cách nào up lên đc.làm đủ mọi cách format thẻ cóp cái fw mới vào...nhưng vẫn là 1.54...không hiểu luôn.Mong các bạn tận tình chỉ giúp:xm0012::xm0012:

Hipi01

Nấm bình thường
mình đang dùng cái FC r4ultra 1.54.thấy bên team r4 có fw 1.55 nhưng down về rùi mà ko có cách nào up lên đc.làm đủ mọi cách format thẻ cóp cái fw mới vào...nhưng vẫn là 1.54...không hiểu luôn.Mong các bạn tận tình chỉ giúp:xm0012::xm0012:
uhm , thực ra nó là 1.55 rồi nhưng nó vẫn đề là 1.54 bạn à , cái này là lỗi của lúc làm FW , ngoài ra bạn xài r4 ultra thì nên xài thêm cái Akaio 1.5 nữa , hỗ trợ chạy cho ngon

Bác nào giúp em tìm fw 1.18 của R4 china với em tìm mãi không thấy

Bác nào giúp em tìm fw 1.18 của R4 china với em tìm mãi không thấy..thank
À R4 của em là loại dùng cho máy nintendo ds lite .bác hướng dẫn cách fw cài luôn hộ em với.cách tạo thư mục theme và thư mục game

Ai xài R4 SDHC giúp mình với

các bác cho mình hỏi: máy mình mua lại của người ta,card R4 SDHC, mình mới chép firmware 1.34 english vào .nhưng khi vừa loading xong thì cả 2 màn hình đen xì.thường nếu không đúng firmware thì nó hiện chữ loading hoài.còn lần này thì bị như vậy.không biết mình chép đúng firmware chưa?(do đã xóa firmware cũ nên không khôi phục được) .
Bác nào có link firmware phù hợp share cho mình với. Thanks các bác nhiều

giúp em cái thẻ r4 Revolution

em lỡ format hết các thư mục trong thẻ rồi giờ ko sữ dụng dc cứ gắn thẻ vào là hiện cái mặt ghi chữ menu? ai bít phải copy gì hay làm gì ko chỉ em mvoi71

bạn còn giữ cái hộp của R4 ko? Nếu còn thì vào trang web ghi trên hộp để download driver, hoặc là copy địa chỉ web lên đây mọi người tìm giúp cho :D

Nếu mất hộp thì download firmware Wood R4 1.12 ở đây, giải nén ra rồi copy vào thẻ nhớ nhé ;)

LightGem nói:
Bỏ thư mục _rpg và file _DS_MENU.DAT ra ngoài cùng (thư mục /root) của thẻ nhớ, xong :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN