Các vấn đề chung: giải pháp cho R4 Clone (Advance, SDHC, Gold, King, Deluxe, Ultra...)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
To le_quan_bin:r4i hay r4 theo mình biết là cùng xài 1 cái firmware như nhau,mình cũng xài r4 và download từ trang đó thì thấy rất ổn,trang đó là tranh chính thức của r4-sdhc nên không còn firmware nào thích hợp hơn nữa đâu \m/

To maigy:R4 bây giờ trên thị trường không có cái nào lại tốt cả,đều là của Hồ Cẩm Đào hết,R4 ngày xưa cách đây khoảng 5,6 tháng thì hy vọng là loại tốt vì lúc đó R4 chưa sụp đỗ,còn R4 trên thị trường hiện tại thì đồ nhái cả :sorry[1]:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
#1 R4 và R4i là 2 loại khác nhau và dùng 2 firmware khác nhau

#2 Tất cả các FC đều là hàng của Hồ Cẩm Đào, R4 cũng vậy, kể cả đó là R4 zin, original hay fake
+ team R4 sụp đổ hơn 5, 6 tháng rồi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
#1 R4 và R4i là 2 loại khác nhau và dùng 2 firmware khác nhau

#2 Tất cả các FC đều là hàng của Hồ Cẩm Đào, R4 cũng vậy, kể cả đó là R4 zin, original hay fake
+ team R4 sụp đổ hơn 5, 6 tháng rồi

To le_quan_bin:r4i hay r4 theo mình biết là cùng xài 1 cái firmware như nhau,mình cũng xài r4 và download từ trang đó thì thấy rất ổn,trang đó là tranh chính thức của r4-sdhc nên không còn firmware nào thích hợp hơn nữa đâu \m/
mình cài thử luôn rồi mà vẫn không được bạn ơi?có cách nào biết R4 mình xài firmware China hay English không vậy?

thấy 2pic này cho em hỏi luôn

e có cái thẻ n5(mua cách đây ~ 1 năm), ko bik bác nào bik1 ko.
bên trong lại ghi là r4 iii.
ko bik thẻ này là hàng gì, chơi game có bị đứng hình nhiều ko

EndLessLove

Nấm nhỏ
thấy 2pic này cho em hỏi luôn

e có cái thẻ n5(mua cách đây ~ 1 năm), ko bik bác nào bik1 ko.
bên trong lại ghi là r4 iii.
ko bik thẻ này là hàng gì, chơi game có bị đứng hình nhiều ko
Chắc là chỗ bán thẻ của bạn bán cho bạn r4 iii, nhưng vì nó ko kiếm thấy hộp nên lấy hộp n5 bỏ vào ấy mà :rolleyes[1]:.
Còn việc đứng hình hay ko là do firmware trên fc của bạn, mà r4 clone bây giờ khó chơi game mới lắm. Tốt nhất nên mua một cái acekard hoặc super card ds 2\m/

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thẻ N5 bây giờ không còn ra firmware nữa, nếu bạn muốn chơi những game mới thì mua Acekard đi, giá rẻ và firmware ra đều :D

thẻ SCDS2 hơi bị cao cấp, nếu bạn có đủ khả năng thì hãy mua, nếu không thì mua SCDS1 cũng ổn rồi, cùng một hãng cả

help!! thẻ R4i của mìh bị j ah

mìh vừa mua 1 cái thẻ R4i để chơi trên máy DSi XL, trc đây mua thẻ R4 cài sẵn, h mìh mua 1 cái R4i về tự cài, sau khi tham khảo trên forum, rùi cài moonshell vô, hí hửg bỏ vô máy chơi thì ko dc, hix, nó hiện ra menu nhưng khi chọn game thì nó đứng lun, báo cái màn hình đen thui, mog các bạn chỉ giúp mìh fải làm sao với, thanks thanks

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn muốn dùng Moonshell để chạy game thì phải cài thêm YS Menu nữa, bạn chạy game từ firmware của R4i cho nó nhanh

sao mình bỏ cái moonshell cài lại cũng ko dc, bạn nào bít cách cài cái R4i từ đầu chỉ mìh với dc ko?vì mih vô web r4idsxl.com, download cái file trong đó rùi copy vô thẻ nhớ, nhưng mà vẫn bị lỗi này, mong các bạn giúp đỡ, thanks

EndLessLove

Nấm nhỏ
sao mình bỏ cái moonshell cài lại cũng ko dc, bạn nào bít cách cài cái R4i từ đầu chỉ mìh với dc ko?vì mih vô web r4idsxl.com, download cái file trong đó rùi copy vô thẻ nhớ, nhưng mà vẫn bị lỗi này, mong các bạn giúp đỡ, thanks
Bạn fải nới là loại r4i gì chứ, có nhìu loại lắm. Đâu fải coppy bừa là được.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN