Cách add cheat mới vào cheat database cho R4

Cửa hàng game Nintendo nShop

ptanhkhoa

V.I.P Member
Tải chương trình r4 cheat code editor tại trang này yasu pc software
Hướng dẫn sử dụng bằng hình ( nguồn : gbatemp).
Làm theo những chữ màu đỏ trên hình :

Add game mới vào

Tìm số ID của roms bằng cách ấn vào nút ... và tìm đến roms mình muốn add .

Add folder cho code ( nhóm các code tương tự vào thư mục )

Cuối củng là add code vào

Xắp xếp danh mục ( nếu muốn nhưng ko cần thiết ).
Vào mục Item bấm Sort theo Title sẽ sắp xếp lại tên.
Lưu ý nếu dùng R4 thì mấy cheat xếp dưới thường bị lỗi, bạn thích chơi game nào thì move nó lên trên cùng cho chắc ( Như Yugioh chẳng hạn )

open cheat thì thấy những game đó, nhưng khi chạy thì lại ko thấy chữ cheat để chỉnh cheat code là sao ?

ptanhkhoa

V.I.P Member
R4 chỉ hiện code ở một số game ban đầu. ( Khoảng một nữa số game về trước, chữ I trở đi... ). Cho nên tốt nhất là game nào không cần thiết thì xóa đi. Cách khác là move các game mình muốn chơi lên trên cao.

kidbuu

Nấm nhỏ
Có phải bạn dùng R4 đúng ko.Mình cũng dùng R4 mà nó ko hiện cheat ở mấy game về sau đâu.Bạn đặt tên mới cho file game pokemon cua bạn (VD: 01PokemonPlatinum.nds ) để đó chuyển lên trên đầu lít game là ok !

Mình vừa Open file CHEAT.dat trong R4 thì bị lỗi FOnt thế này , nên chã làm được gì . Giúp mình với :em20:

Mình muốn add cheat cho game Harvest Moon: Sunshine Islands, nhưng trong cái r4cce thì hok có trò đó, có cách nào add trò đó vô được hok ;;)

cho tớ hỏi khi sử dụng thì nhấn đâu để lúc chỉnh cheats trên DS có thể chọn nhiều cheat cùng lúc ? tớ làm kiểu gì mà mỗi folder chỉ có thể chọn 1 trong các cheat thôi :(

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Lúc tạo folder mới bên dưới cái chỗ đặt tên có cái tùy chọn One Hot, bạn bỏ chọn cái mục đó đi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN