(Cần góp ý) về máy 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào mọi người , hiện tại mình đang có dự tính mua máy 3DS XL cùng với game harvest moon a new begining nhưng mình ko bít bây h nên mua hay đợi gần đến sn mình 20/11 để xem có giảm giá ko rồi mua và mình nghe nói 3DS hay bị lỗi nên ko bít có mua ko + vừa chơi vừa sạc pin được ko

Sửa lần cuối:

NineOneOne911

Nấm nhỏ
Giá 3DS XL new hiện nay đã gần sát với US rồi nên cũng ko giảm giá thêm đâu. 1 phần cũng là do new 3DS sắp ra nên giá tại VN xuống thấp đến vậy. Còn lỗi thì chưa thấy ai nói gì cả, vừa chơi vừa sạc thoải mái ko chai nhưng hạn chế.

Thú thật là Haverst Moon mình thấy thiết kế càng lúc càng xấu :confused:, A New Beginning với cả Story of Seasons sắp ra đây cũng vậy, nhìn nhân vật là mình phần nào hết muốn chơi rồi :(. The Lost Valley sắp tới đây (4/11) thì nhìn có vẻ ok hơn nhưng nhân vật chibi quá như mẫu giáo :eek:, farm có cải tiến về trục dọc nên khá giống kiểu minecraft. Có gì bạn xem thêm Rune Factory 4 hay Animal Crossing thử, cũng có một số yếu tố giống HM, đổi gió xem sao :D

Nếu bạn thích nhân vật chibi thì 4/11 sẽ ra HM: The Lost Valley có vẻ có nhiều cải tiến, từ nhân vật cho tới động vật đều super chibi :eek:, đợi đọc review của mấy trang nước ngoài xem sao, thường khoảng 2 tuần sau là có ở VN ;)

Kurogane

nWriter
New beginning và Story of seasons là chính hãng Marvelous còn HM: The Lost Valley là của Natsume theo hướng minecraft, muốn làm gì thì làm. Trailer đã có rất nhiều nên cứ lên youtube xem, còn Story of Seasons đã ra bên Nhật lâu rồi nên có cả gameplay cho bạn xem. Hiện tại Nshop có 1 máy 3DS XL 2hand giá 2tr9, còn mua mới thì giá máy đã sát giá rồi, mà New 3DS cũng sắp ra nên chắc sẽ có những đợt khuyến mãi để bán hết hàng tồn kho thôi, bạn cứ để ý theo dõi nhưng không nên hy vọng quá vì thấy toàn khuyến mãi khi mua kèm game PKM. Ngoài ra thì RF4 cũng khá hay, sắp tới có game Forbbiden Magna chắc sẽ hợp với bạn nhưng nó chỉ mới sắp ra Nhật thôi, US chắc còn chờ dài.

Kurogane

nWriter
Mình cũng bị văng nút cao su ra nè, nhưng cứ gắn vào chơi đỡ, mà được cái demo SSB, đánh sao nó nứt miếng cao su bọc luôn rồi :)) Nói chứ sút ra thì dùng keo 502 dán vào lại thôi, nhưng mà mình ko biết dán nên ko dám dán, sợ keo chảy vào dính vào những cái bên dưới.
Story of Seasons là tên tiếng anh của Farm Story đó (tên tiếng Nhật dịch ra là vậy). Game do Marvelous làm đó giờ, nhưng Natsume là nhà phát hành bản US. Giờ do 2 bên trục trặc với nhau nên Natsume không cho Marvelous dùng tên tiếng anh là Harvest Moon của mình nữa. Cho nên mới có 2 game là HM: The Lost Valley (Natsume mới ra) và game Story of Seasons (chính là dòng HM đó giờ của Marvelous) :))

Kurogane

nWriter
uhm, Story of Season có trade đồ với nhau nữa, ko biết có trade internet ko hay chỉ trade với bạn bè và NPC. Nhưng nói chung thì Story of Season là 1 game đáng để chơi. Lâu rồi mình không lên Nshop nhưng lần cuối mình lên thì hình như còn 1 băng Rune Factory 4 trong tủ trưng bày, băng này giờ ko thấy ai bán 2hand cả.

Mình thấy Natsume & Marvelous đang cố "milk" HM franchise, càng lúc càng kém hấp dẫn, hay nhất vẫn là bản Friends of mineral town chơi trên GBA ngày xưa :cool:

Hi mọi người , gần đến ngày mình mua máy 3DS rồi nhưng h mình lại thắc mắc rằng khi mua 3DS XL thì có kèm theo cây bút đúng ko , và nếu lăm mất bút thì có thể mua lại ko + giá trên wed của nshop là đúng mà đúng ko , mình sợ đến shop rồi thấy giá khác

Hi mọi người , gần đến ngày mình mua máy 3DS rồi nhưng h mình lại thắc mắc rằng khi mua 3DS XL thì có kèm theo cây bút đúng ko , và nếu lăm mất bút thì có thể mua lại ko + giá trên wed của nshop là đúng mà đúng ko , mình sợ đến shop rồi thấy giá khác
Tất cả máy 3DS nào cũng kèm theo 1 bút stylus đi kèm, bút có bán lẻ nếu bạn sợ mất. Bạn cứ yên tâm, giá ở shop chỉ có thể bằng hoặc rẻ hơn giá trên web thôi chứ không tăng đâu :))

Cái bút đi kèm của 3ds xl rất chi là đểu, vừa bé vừa xấu. Khuyên bạn mua thêm cái bút to mà dùng, nếu may mắn thì có thể được free :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN