(Cần góp ý) về máy 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

t0mahawk

Nấm nhỏ
À vậy là mặc dù máy ban nhưng nếu mua mấy gamecard mới như Pokemon OR-AS hay Fantasy life thì vẫn chơi dc phải không :) quá mừng !
chơi được, nhưng ko update game được, OR/AS đã ra bản 1.1 trên eshop, ko update thì có nguy cơ gặp lỗi hoặc ko kết nối online với các máy khác được

nói chung là đừng nên ham rẻ

Mình có vài câu hỏi.
1) Theo các bạn thì Harvest moon trên 3ds tất cả các bản từ trước giờ của cả 2 công ty luôn, đã ra mắt và sắp ra mắt thì bản nào hay nhất? Để mình chọn 1 bản gắn bó dài lâu luôn.
2) Tại sao máy lại bị ban e-shop, có cách nào để tránh việc này ko?
3) Mình chơi bằng GW hiện tại đã update bản mới nhất và có thể vào được e-shop vậy có thể chơi online được ko?
Cảm ơn các bạn đã trả lời

Kurogane

nWriter
Mình có vài câu hỏi.
1) Theo các bạn thì Harvest moon trên 3ds tất cả các bản từ trước giờ của cả 2 công ty luôn, đã ra mắt và sắp ra mắt thì bản nào hay nhất? Để mình chọn 1 bản gắn bó dài lâu luôn.
2) Tại sao máy lại bị ban e-shop, có cách nào để tránh việc này ko?
3) Mình chơi bằng GW hiện tại đã update bản mới nhất và có thể vào được e-shop vậy có thể chơi online được ko?
Cảm ơn các bạn đã trả lời
1) The story of season là seri HM đó giờ đó, còn cái Harvest moon: The lost valley của Natsume là bản do chính Natsume làm mới đây. Về nhận xét thì bản của Natsume có nhiều vài nét mới nhưng hình ảnh tệ quá. Còn cái TSOS thì cách chơi vẫn y như HM trước tới giờ, nhiều giống vật nuôi và cây trồng hơn, có trade đồ online với người khác nữa. Còn cụ thể thì TSOS mới có bản JP nên cũng không biết nhiều.
2) do xài credit card hack hoặc credit card trộm, bị chủ thẻ báo cáo lại với ngân hàng và nintendo nên bị ban eshop.
3) không rành, hỏi mấy ông rành ấy, mà hình như là được.

1) The story of season là seri HM đó giờ đó, còn cái Harvest moon: The lost valley của Natsume là bản do chính Natsume làm mới đây. Về nhận xét thì bản của Natsume có nhiều vài nét mới nhưng hình ảnh tệ quá. Còn cái TSOS thì cách chơi vẫn y như HM trước tới giờ, nhiều giống vật nuôi và cây trồng hơn, có trade đồ online với người khác nữa. Còn cụ thể thì TSOS mới có bản JP nên cũng không biết nhiều.
2) do xài credit card hack hoặc credit card trộm, bị chủ thẻ báo cáo lại với ngân hàng và nintendo nên bị ban eshop.
3) không rành, hỏi mấy ông rành ấy, mà hình như là được.
Hay hơn The new begining ko :v. Mình đang chơi bản này được 2 tháng rồi.

mới ra JP à, mà mình không biết JP nên mình không có xem, chờ ra US thì xem video gameplay và review rồi mới biết được. Không thì bạn chịu khó tìm trên youtube bằng tiếng nhật hoặc lục lại post cũ của forum á, đây nè
OMG search trên google thì thấy screenshot có tiếng anh rồi mà xem trên wiki thì 2015 mới release bản tiếng anh :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN