Cần mọi người giúp em bị rơi con NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Sáng vội đi học,thể nào e làm rơi con NDS từ cầu thang rơi xuống thềm chắc khoảng 2.3m thôi ạ,máy đầu tiên thì gấp ngon lành khi rơi thì nó như mở máy luôn.màn hình,phím bấm ko làm sao cả.nhưng mỗi tội lên màn hình,bật thì vẫn lên đèn vàng.e đoán là lỏng cáp màn hình hoặc đứt cáp rồi.bác nào biết cách sửa hay chỗ sửa uy tín ở HN k ạ,e k ở HCM đem qua cửa hàng mình đi sửa rồi.huhu

8163264128

Thành viên lâu năm
Sáng vội đi học,thể nào e làm rơi con NDS từ cầu thang rơi xuống thềm chắc khoảng 2.3m thôi ạ,máy đầu tiên thì gấp ngon lành khi rơi thì nó như mở máy luôn.màn hình,phím bấm ko làm sao cả.nhưng mỗi tội lên màn hình,bật thì vẫn lên đèn vàng.e đoán là lỏng cáp màn hình hoặc đứt cáp rồi.bác nào biết cách sửa hay chỗ sửa uy tín ở HN k ạ,e k ở HCM đem qua cửa hàng mình đi sửa rồi.huhu
DS gì? Lite hay i?
Ở HN thì ra Gamescenter.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
DS Lite làm gì có đèn vàng nhỉ :-?, hay ý cậu là màu bị ngả sang màu vàng hả? Thử cầm cái bản lề lúc lắc mở ra gấp vào xem màn hình hiển thị có thay đổi màu gì ko, hi vọng là mới chỉ lỏng cáp. Còn tháo máy dễ thôi, có link youtube hướng dẫn, làm theo là mở được hết; màn hình thì order bên box quảng cáo, ko đến 700k đâu, chịu khó tí vừa đỡ tốn tiền vừa được vọc bên trong máy :D

Nobita!

uh thế bảo thằng ku là toàn bộ pokemon thành shiny hết rồi, thế là cả màn hình cũng vàng khè luôn. Thằng bé ko thích mới lạ :-"

hic.các bác ơi xảy ra vấn đề khác,e fix lại lỗi màn hình rồi,đụ má.lắp lại k để ý gãy bố cái nẫy nút power bh làm sao bh.thốn quá

:D sửa đc lỗi màn hình là hên rồi :D cái lẫy nút bị gãy thì phải đem đi thay thôi chứ biết làm sao :D Nhân dịp đầu tư đc lên 2ds hoặc 3ds là ngon nhất bác ạ.

:D sửa đc lỗi màn hình là hên rồi :D cái lẫy nút bị gãy thì phải đem đi thay thôi chứ biết làm sao :D Nhân dịp đầu tư đc lên 2ds hoặc 3ds là ngon nhất bác ạ.
k biết cái đấy tháo cả các cục chip bé của nguồn hay gắn kéo nắt cái nhựa nhô ra ăn với cái nút power bên ngoài k bác nhỉ,mà e tìm cái nhựa nhô ra để dính kéo 502 mà k thấy đâu.e toàn lấy tăm khều khều cái nút power.dị vãi

Nobita!

lỗi bị gãy cần gạt power tớ cũng bị một lần rồi, cũng cái tội thích nghich ngợm bên trong máy lúc gắn vỏ vào thì cứ cắn môi căn lợi ấn vào, thế là...cạch. Cái lẫy nhựa đó khó lắp vào lắm, tớ lắp thử vào rồi, toàn trớt qướt ra ngoài thôi. Đợt đó mang ra 3 Hàng Mành mất 100k, bên đó thì luôn mồm "Anh yên tâm, bọn em thay cả cục chip nguồn luôn". Search trên mạng thấy tiền cục chip nguồn cũng tầm 100k nên ok, để máy lại mai lấy. Hôm sau mang về tháo ra coi lại thử thì hóa ra mấy bố uốn một đoạn dây thép bé bé thành hình chữ U rồi hàn vào để thay cái lẫy...=.=. Thôi thì dùng được là ok. Cậu biết hàn thì làm thử xem.

lỗi bị gãy cần gạt power tớ cũng bị một lần rồi, cũng cái tội thích nghich ngợm bên trong máy lúc gắn vỏ vào thì cứ cắn môi căn lợi ấn vào, thế là...cạch. Cái lẫy nhựa đó khó lắp vào lắm, tớ lắp thử vào rồi, toàn trớt qướt ra ngoài thôi. Đợt đó mang ra 3 Hàng Mành mất 100k, bên đó thì luôn mồm "Anh yên tâm, bọn em thay cả cục chip nguồn luôn". Search trên mạng thấy tiền cục chip nguồn cũng tầm 100k nên ok, để máy lại mai lấy. Hôm sau mang về tháo ra coi lại thử thì hóa ra mấy bố uốn một đoạn dây thép bé bé thành hình chữ U rồi hàn vào để thay cái lẫy...=.=. Thôi thì dùng được là ok. Cậu biết hàn thì làm thử xem.
hic.họ làm ăn với vẩn thế nhỉ,để nhờ ông a xem có hàn được k?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN