Cảnh báo ae trên NVN có hiện tượng lừa đảo tiền của ae,mong Mod chú ý dùm.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Lonton_8x

Nấm nhỏ
E có cái adapter 1 khe nhé thẻ ko?A dùng nó cho cái thẻ Micro 32G có nhận ko nhỉ?Hay max là 16g? Đồ a nhận đc hôm T7 nhưng mấy hôm a cbi đi Sing 2 tuần nên bận quá
Em ko rõ 32 GB có nhận ko nữa vì em ko có thẻ để test. thẻ 16GB thì ok.
loại dưỡng cắm 2 thẻ 16gb thành 32 gb em cũng có.

BlueAngleX

Nấm nhỏ
@BlueangelX ok bác,bác đã nói thế thì .......... mai e qua thì em sẽ pm trước ;))))

---------- Post added at 11:26 PM ---------- Previous post was at 11:21 PM ----------

@dragoon205 bác cũng dính à, hic, mong bác sớm nhận đc máy
@ lừa đảo-es: ăn tiền của người ko dễ đâu các bạn trẻ, tiên nta làm ra bằng công sức mà dám lừa đảo thì thất đức lắm, nhất là lừa mấy đứa trẻ con, đừng để chúng nó mất niềm tin vào người lớn
Đã mua cái adapter của e này. Vì ko có quà tặng e do ở cơ quan nên a gửi tiền ship cho e luôn rồi nhé :)

@BlueangelX ok bác,bác đã nói thế thì .......... mai e qua thì em sẽ pm trước ;))))

---------- Post added at 11:26 PM ---------- Previous post was at 11:21 PM ----------

@dragoon205 bác cũng dính à, hic, mong bác sớm nhận đc máy
@ lừa đảo-es: ăn tiền của người ko dễ đâu các bạn trẻ, tiên nta làm ra bằng công sức mà dám lừa đảo thì thất đức lắm, nhất là lừa mấy đứa trẻ con, đừng để chúng nó mất niềm tin vào người lớn
Nhận được máy chắc khó rồi chú. Nó tính lừa thì có mà bó tay :)

---------- Post added at 12:52 AM ---------- Previous post was at 12:44 AM ----------

theo mình thì tốt nhất là lập 1 danh sách những người buôn bán uy tín trên forum để newbie như mình yên tâm :rolleyes[1]:

Chia buồn cậu. Tình hình tôi không khá hơn, dạo trước mua của một số anh em trong này ít đồ. Dạo này bận công việc tính nghỉ ngơi thời gian, đang có máy Dsi lại đổi mất cho cậu em trên diễn đàn nên phải mua lại cái dsi của GNY_001. Tiền đã chuyển mà hơn 2 tuần nay cũng chưa thấy máy đâu cả. Gọi thì gần như không trả lời, nhắn tin cũng không hồi âm. Hôm nay tức quá tôi bảo hết tuần không thấy tôi sẽ loan tin trên các diễn đàn mới thấy hồi âm, nhưng thật sự trả biết máy ở đâu, chỉ nói chung chung đã gửi. Đang tính dồn tâm cho công việc, gặp vụ này tự nhiên ức chế :(

lần trước em định mua cái ds đứt cáp của ông này,,,lần ấy cha này bảo là ở trong hcm,,sau kẹt tiền nên không mua,,, mấy tuần trước thằng này rao bán psp với ps2 nhắn hỏi ở đâu thì đã ở miền trung rồi,,sinh nghi lên thôi.
Ờ mình cũng chủ quan tại thấy nó dao dịch cũng nhiều. Nó bảo máy vợ nó mà nó còn đang đi học, trời mình ngu quá B-( và địa chỉ gửi tiền cũng là của đứa con gái nào đó. Nó tính dấu tên họ thiệt ngay từ đầu nên lừa đảo rồi.

No1luv

Nấm nhỏ
Giao dịch dưới 500k đều là lừa tiền cả thôi vì khó khép vào tội hình sự đc mà chỉ xử lý theo kiểu dân sự hòa giải thế nên bác bào giao dịch 500k thì liệu cơm gắp mắm :shake:

Chia buồn cậu. Tình hình tôi không khá hơn, dạo trước mua của một số anh em trong này ít đồ. Dạo này bận công việc tính nghỉ ngơi thời gian, đang có máy Dsi lại đổi mất cho cậu em trên diễn đàn nên phải mua lại cái dsi của GNY_001. Tiền đã chuyển mà hơn 2 tuần nay cũng chưa thấy máy đâu cả. Gọi thì gần như không trả lời, nhắn tin cũng không hồi âm. Hôm nay tức quá tôi bảo hết tuần không thấy tôi sẽ loan tin trên các diễn đàn mới thấy hồi âm, nhưng thật sự trả biết máy ở đâu, chỉ nói chung chung đã gửi. Đang tính dồn tâm cho công việc, gặp vụ này tự nhiên ức chế :(

Ps: gửi GNY_001: nếu nhận được máy tôi sẽ công khai xin lỗi, còn không sẽ viết hẳn topic khác để ae còn đề phòng.
Người nhận (chắc là nhận hộ) : Trần Thị Phương Trang
Số TK: 0109397158
Ngân hàng: Đông á, Quy nhơn, bình định (Tên GNY_001- này hình như còn bảo ở HCM nữa)

Diện thoại của GNY_001: 01222000715

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN