Toàn Quốc Cảnh báo anh em về tình trạng mua bán qua mạng

Cửa hàng game Nintendo nShop

whoryouman88

Nấm nhỏ
Sau khi theo dõi sự việc này từ đầu, mình thấy rõ ràng đây là 1 vụ lừa đảo theo đúng nghĩa đen của từ này vì 3 lý do sau đây:
1. Theo như các thông tin ở trên thì mình hiểu là người bán rõ ràng có am hiểu nhất định về máy và biết những máy có FW nào thì chơi đc flashcart. Đương nhiên người đó cũng đã biết rõ máy mình ko dùng được flashcart mà vẫn cố tình đẩy máy đi với giá cao hơn giá trị thực của máy. Đây là dấu hiệu lừa đảo thứ nhất.
2. Người bán không gửi hàng trực tiếp mà lại gửi qua trung gian mà người mua không hề biết gì cả 0.0 đây là dấu hiệu bất thường thứ hai. Vì khi gd qua trung gian thì chẳng có ai tốt bụng đến nỗi ko tính phí, nhất là người bán và người trung gian lại còn không quen biết nhau. Xin lỗi vì mình nói có thể hơi khiếm nhã. Nhưng mà thực sự là nực cười :)).
3. Bạn trung gian đã biết rõ chân tướng của kẻ lừa đảo kia rồi nhưng vẫn muốn bảo vệ cho nó mặc dù cho đến phân nửa à không nửa thì hơi ít, có khi 10 người đọc bài thì có 9 người đều nghĩ bạn là kẻ thủ ác :)). Mình ko hiểu tại sao bạn vẫn cố dấu danh tính cho những đứa nắm cổ áo và định đấm bạn? Sao không công bố danh tính cho mọi người cùng biết để tránh bị lừa?

Trên đây là ý kiến của mình khi theo dõi topic này :). Chỉ là đọc và chắp ghép các thông tin thôi, mình không có quen biết và bênh vực hay châm chọc ai cả. Hi vọng ae tỉnh táo hơn khi gd theo hình thức này.

Sau khi theo dõi sự việc này từ đầu, mình thấy rõ ràng đây là 1 vụ lừa đảo theo đúng nghĩa đen của từ này vì 3 lý do sau đây:
1. Theo như các thông tin ở trên thì mình hiểu là người bán rõ ràng có am hiểu nhất định về máy và biết những máy có FW nào thì chơi đc flashcart. Đương nhiên người đó cũng đã biết rõ máy mình ko dùng được flashcart mà vẫn cố tình đẩy máy đi với giá cao hơn giá trị thực của máy. Đây là dấu hiệu lừa đảo thứ nhất.
2. Người bán không gửi hàng trực tiếp mà lại gửi qua trung gian mà người mua không hề biết gì cả 0.0 đây là dấu hiệu bất thường thứ hai. Vì khi gd qua trung gian thì chẳng có ai tốt bụng đến nỗi ko tính phí, nhất là người bán và người trung gian lại còn không quen biết nhau. Xin lỗi vì mình nói có thể hơi khiếm nhã. Nhưng mà thực sự là nực cười :)).
3. Bạn trung gian đã biết rõ chân tướng của kẻ lừa đảo kia rồi nhưng vẫn muốn bảo vệ cho nó mặc dù cho đến phân nửa à không nửa thì hơi ít, có khi 10 người đọc bài thì có 9 người đều nghĩ bạn là kẻ thủ ác :)). Mình ko hiểu tại sao bạn vẫn cố dấu danh tính cho những đứa nắm cổ áo và định đấm bạn? Sao không công bố danh tính cho mọi người cùng biết để tránh bị lừa?

Trên đây là ý kiến của mình khi theo dõi topic này :). Chỉ là đọc và chắp ghép các thông tin thôi, mình không có quen biết và bênh vực hay châm chọc ai cả. Hi vọng ae tỉnh táo hơn khi gd theo hình thức này.
Vẫn theo dõi cơ ah

rock

Nấm bình thường

1. thì không ai nói đây không có dấu hiệu lừa đảo
2. mình có nhận phí nha bạn, bạn làm ơn đọc lại khung chat, về chuyện bạn chủ thớt có biết có trung gian hay không khi chuyển máy từ HCM ra thì bạn hãy hỏi thẳng bạn ấy
3. thì chủ topic đã đưa ra link của tên lừa đảo, bạn muốn mình phải công khai cái gì nữa cơ chứ ? tên thật ? cmnd ? hay là cái gì ? giờ bạn là kẻ lừa đảo bạn có muốn show cmnd của mình ra không ?

bạn cố tình không hiểu hay không chịu hiểu

bay giờ nếu có ai nghi ngờ nữa, qua gặp thẳng mình, cùng mình đi ra bưu điện nhận tiền, ok, địa chỉ có sẵn post 1 rồi đó, mình sẵn sàng gặp

edit thêm: mình không cố bảo vệ ai cả, bây giờ một người không thân, chỉ biết qua diễn đàn, họ nhờ mình làm, mình thu phí, sòng phẳng, nếu các bạn là mình, lúc đó các bạn có hỏi cmnd, địa chỉ nhà, tất cả tường tận không, nói thật nha, đừng buồn, mình đã cố nhịn để không phải nói ra câu này : thật sự các bạn không biết suy nghĩ và có khả năng đứng ở hoàn cảnh của người khác
các bạn chỉ biết là phải suy nghĩ làm sao có thể chứng minh được đây là một vụ lừa đảo, và cứ mãi hỏi tại sao mình lại bảo vệ tên đó, xin lỗi nhá, ngay cả sinh nhật của cả ba mẹ, dòng họ các bạn, kể cả họ tên đầy đủ, địa chỉ nhà, không biết các bạn đã biết chưa, chứ đừng nói là bây giờ kêu mình xác minh danh tính của hai khách hàng giao dịch qua mạng
rồi còn tỏ ra bí hiểm, nào là nực cười, nào là đủ biết

thật ra là cóc có biết cái gì hết, toàn biết nói mà không biết suy nghĩ mình nói vậy có làm tổn thương cho người khác hay không

thế chừng nào các bạn trong hoàn cảnh mình, đi giải thích từng chuyện một trong khi mình cũng là người bị hại đi rồi hẳn phát biểu mình có phải kẻ thủ ác hay không

bực mình lắm rồi đấy, không cần phải lịch sự nữa, tất cả đều có giới hạn của nó
ban mình cũng chấp nhận, cái người mua cần tư vấn thì không tư vấn, toàn muốn xác định thằng này là lừa đảo, giải thích, chụp hình thì không chịu đọc cho kỹ

chẳng biết có phải người không mà sao tàn nhẫn với cả chính đồng loại của mình, trong khi cái thằng này này, phài đi xe đạp, đi tới đi lui trong lúc trời trưa nắng mưa, đi gặp thằng lừa đảo, bảo vệ tiền cho chủ topic, rồi còn phải chứng minh mình trong sạch trước cái lũ anh hùng bàn phím, thám tử đại tài, nhà thông thái

Sửa lần cuối:

rock

Nấm bình thường
ok, giờ mình sẽ nói một lần nữa, mình tiếp xúc với thằng đó, mình biết nó có phải loại anh chị hay không
giờ nếu ép mình tời đường cùng mình cũng không sợ luôn

mình đã cố gắng dùng cái miệng này để có thể giải quyết mọi chuyện trong hòa bình
nếu bây giờ, nó đọc được những gì trên diễn đàn của mình nói với các bác
mình xảy ra chuyện gì các bác có chịu trách nhiệm không?

anh cancery1987 ? No, hay là ai ? không ai cả, vậy mà bây giờ mình phải chịu trách nhiệm giải thích từng người một

tôi đã nói là pm hỏi trực tiếp để còn bí mật
vậy có ai nghe không ?
tôi bị mệnh hệ nào, ai trong số quý vị đền cho gia đình tôi

tôi yêu cầu mod khoan lock topic này, để tôi có một câu trả lời hợp lý nhất từ các người có liên quan

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
ok, giờ mình sẽ nói một lần nữa, mình tiếp xúc với thằng đó, mình biết nó có phải loại anh chị hay không
giờ nếu ép mình tời đường cùng mình cũng không sợ luôn

mình đã cố gắng dùng cái miệng này để có thể giải quyết mọi chuyện trong hòa bình
nếu bây giờ, nó đọc được những gì trên diễn đàn của mình nói với các bác
mình xảy ra chuyện gì các bác có chịu trách nhiệm không?

anh cancery1987 ? No, hay là ai ? không ai cả, vậy mà bây giờ mình phải chịu trách nhiệm giải thích từng người một

tôi đã nói là pm hỏi trực tiếp để còn bí mật
vậy có ai nghe không ?
tôi bị mệnh hệ nào, ai trong số quý vị đền cho gia đình tôi

tôi yêu cầu mod khoan lock topic này, để tôi có một câu trả lời hợp lý nhất từ các người có liên quan
Chú mày 2,3 post nói anh stop đi, uh ok anh đã stop cho cái box buôn bán nó yên lại !
Giờ 2,3 post sau chú mày cứ cancery cancery cái gì thế? Chú mày bị điên à? Thế muốn gì đây? Đọc sách tâm lý nhiều quá tâm thần rồi ah?

thôi 9 bỏ làm 10 anh em nintendo vs nhau cả cãi qua cãi lại làm gì cho mất đoàn kết , em thấy mỗi cái diễn đàn này là anh em nhiệt tình , ít lừa đảo nên em mới thích :D , thôi 2 ae nên nhường nhau mỗi người 1 câu cho chuyện êm xuôi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN