Cảnh giác nạp tiền giá rẻ vào Nintendo Account

Cửa hàng game Nintendo nShop

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
Nói về vấn đề này mình chia sẻ thêm vài vấn đề nữa
P/S: thuận mua vừa bán, người mua biết hoặc nghi ngờ nhưng vẫn bất chấp rủi ro để giao dịch thì lỗi cũng một do người mua. Mình nghĩ camtien và _Halo_z là một, nhờ mod hay ad xác minh xem sao
My 2 cents.
mod nào rảnh tay xác minh nhanh hộ mình, bao lâu nay mình vẫn bị nghi oan thế này ;))
có quá nhiều nạn nhân rồi, khó mà có thể lên tiếng bênh vực cho Camtien dc nữa, mặc dù mình mua tiền của nó xong giờ vẫn còn an toàn.

Sửa lần cuối:
cái hồi mình mua của thằng này, nó cũng bán với 1 thằng khác, nhưng cháo múc mà tiền ko trao, nên thằng Camtien có ra ngân hàng refund lại, nhưng vì nhầm lẫn thời gian nên lúc đó nó lại đòi tiền của cái giao dịch với máy mình, hôm sau mình vẫn vào eshop dc như ko có chuyện gì, nhưng lại bị trừ tiền mất, sau đó nó nạp lại cho mình thôi. có ngoại lệ nào mà khiến máy của mình thoát khỏi tử thần hay vậy, vẫn vào cho đến giờ.
đọc nãy giờ 3-4 lần mà vẫn chưa hình dung đc bạn muốn đề cập tới vấn đề gì và giao dịch như thế nào :)) Sorry

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
đọc nãy giờ 3-4 lần mà vẫn chưa hình dung đc bạn muốn đề cập tới vấn đề gì và giao dịch như thế nào :)) Sorry
đại khái là mình bị mình nạp tiền của nó rồi, xong nó ra bảo ngân hàng lấy tiền lại đó, mình thấy trên máy mình bị lấy lại 100 đô, nhưng mày mình vẫn vào dc eshop. nó lấy tiền lại thế này có khác gì là chủ của các cc chùa đòi tiền lại ko mà máy mình ko bị gì hết

okasage

Nấm nhỏ
Dạo trước trong box Quảng cáo có topic bán game code 500k đồng giá của bạn nào đó ko nhớ tên, có ai mua game đồng giá xong bị ban chưa ? :D

đại khái là mình bị mình nạp tiền của nó rồi, xong nó ra bảo ngân hàng lấy tiền lại đó, mình thấy trên máy mình bị lấy lại 100 đô, nhưng mày mình vẫn vào dc eshop. nó lấy tiền lại thế này có khác gì là chủ của các cc chùa đòi tiền lại ko mà máy mình ko bị gì hết
hình như cái này là chủ cc đòi tiền lại và bác được tha chưa bị ban thôi. Thằng kia chột dạ chém thế cho bác tin đấy

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
hình như cái này là chủ cc đòi tiền lại và bác được tha chưa bị ban thôi. Thằng kia chột dạ chém thế cho bác tin đấy
ừ, nhưng nếu như vậy thì Nintendo quá nhẹ tay với mình, bác nhìn ngày tháng đoạn chat của mình với nó mà xem, mình chưa bị ban từ hôm đó đến giờ rồi, và cái hôm mình bị lấy tiền lại, cũng ko có error code gì hết. khác hẳn với các anh em gần đây, nạp tiền phát là trong tuần này bị dính error hết cả đám

Vừa gọi hỏi nintendo support, đọc S/N máy nó bảo máy bị report từ bank, muốn unblock phải cung cấp cho nó ngày mua máy lại từ người khác, mua từ web nào (ebay,amazon..) chụp hình màn hình gửi email cho nó :) tới đây là không thấy khả thi rồi ...

sau bao ngày k vào 4rum. vào thì mới biết chuyện này. may mà hôm đó mình k mua . k là cũng bị như các bạn trẻ trên rồi ^^.

Thiên Yết

Nấm bình thường
Chưa mua theo kiểu này bao giờ vì không rành lắm, giờ đọc xong cũng học hỏi thêm chút kinh nghiệm, mốt biết mà tránh, không nên ham rẻ.

chào các anh :) những ai từng mua từng nạp từ em,việc đó e nắm rõ hết,nhưng đang có 1 số cá nhân rất là ảo,mua ở đâu bậy bạ,hoặc transfer từ ai 1 cái id hack,h bị block quay sang đây là bảo mua của em điều đó e ko hề đồng ý,vì cái topic transfer của e hôm đó chưa có transfer dc cho ai,có 1 anh xuống transfer nhưng do mình vừa transfer cho 1 bạn gần nhà,nên 7 ngày sau mình mới dc transfer tiếp,nên gd với anh đó bất thành,ae vui vẽ ra về,có 1 số cá nhân lợi dụng lúc e vừa close topic là báo lock eshop,xin thưa,máy ngày tìm hiểu trên fb,có 1 số bạn ko hề có chuyện mua eshop của mình hay bất cứ gd nào cũng bị ban cho đến h,nguyên nhân từ đâu ????? vậy cho e hỏi thử những anh chưa gd vs e vậy máy a bị ban nguyên nhân từ đâu hay do e,những ng đã mua của e tổng 9 người bị ban 3 người,vậy con số 14 người nhắn tin đòi money back là tổ chức nào,những ng khách bị ban eshop họ ko cần trả tiền mà chỉ cần e làm sao cho vào lại eshop bình thường,anh zHalo ,anh backstreetboy ji đó chả ai bị ban,bạn tuấn tung tăng trên group cũng ko,tới h này e chỉ xác minh 3 trường hợp bị ban,nhưng bạn khác bị ban đều nói do camtien,máy anh ko là e nên ko biết được,mọi người kêu e trốn,trốn đi đâu,e vấn giữ liên lạc hằng ngày với những người khách đấy thôi,có 1 số ng nói là do mua acc transfer của e nhắc luôn topic e vẫn còn,e đã transfer dc đâu,nên đã đóng topic đâu,chỉ là do ngày hôm qa dư luận qá nhiều e đóng topic chứ vẫn còn đây,còn e nghe nói anh nào nhắc tới bạn làm công an ji đó mọc cánh mà bay thì pm qua đây nói chuyện với e :) e thầu công an cho

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
chào các anh :) những ai từng mua từng nạp từ em,việc đó e nắm rõ hết,nhưng đang có 1 số cá nhân rất là ảo,mua ở đâu bậy bạ,hoặc transfer từ ai 1 cái id hack,h bị block quay sang đây là bảo mua của em điều đó e ko hề đồng ý,vì cái topic transfer của e hôm đó chưa có transfer dc cho ai,có 1 anh xuống transfer nhưng do mình vừa transfer cho 1 bạn gần nhà,nên 7 ngày sau mình mới dc transfer tiếp,nên gd với anh đó bất thành,ae vui vẽ ra về,có 1 số cá nhân lợi dụng lúc e vừa close topic là báo lock eshop,xin thưa,máy ngày tìm hiểu trên fb,có 1 số bạn ko hề có chuyện mua eshop của mình hay bất cứ gd nào cũng bị ban cho đến h,nguyên nhân từ đâu ????? vậy cho e hỏi thử những anh chưa gd vs e vậy máy a bị ban nguyên nhân từ đâu hay do e,những ng đã mua của e tổng 9 người bị ban 3 người,vậy con số 14 người nhắn tin đòi money back là tổ chức nào,những ng khách bị ban eshop họ ko cần trả tiền mà chỉ cần e làm sao cho vào lại eshop bình thường,anh zHalo ,anh backstreetboy ji đó chả ai bị ban,bạn tuấn tung tăng trên group cũng ko,tới h này e chỉ xác minh 3 trường hợp bị ban,nhưng bạn khác bị ban đều nói do camtien,máy anh ko là e nên ko biết được,mọi người kêu e trốn,trốn đi đâu,e vấn giữ liên lạc hằng ngày với những người khách đấy thôi,có 1 số ng nói là do mua acc transfer của e nhắc luôn topic e vẫn còn,e đã transfer dc đâu,nên đã đóng topic đâu,chỉ là do ngày hôm qa dư luận qá nhiều e đóng topic chứ vẫn còn đây,còn e nghe nói anh nào nhắc tới bạn làm công an ji đó mọc cánh mà bay thì pm qua đây nói chuyện với e :) e thầu công an cho

nếu xác định dc chính xác 3 khách hàng đã mua của em và bị lỗi, em nên ưu tiên tìm cách giải quyết, hoặc ít nhất tìm ra nguyên nhân cho 3 người đó trước đã em rồi xử lý những kẻ lợi dụng kia sau :|

trước cũng thấy loáng thoáng 1 topic bán code nạp tiền eshop giá rẻ bất ngờ, nên đã nghi rồi, giá gì mà rẻ hơn rất nhiều so với giá trị thực nếu mua trực tiếp cộng với phí đổi ngoại tệ :-/ chủ của post này còn gạ đổi tiền lấy game card cho mau chóng xong đã thấy làm ăn chộp giật ko đàng hoàng :-s

việc bị ban eshop có thể hiểu là chính sách của Nintendo đối với những acc dùng code bẩn, cái này liên quan đến chủ của CC có khiếu nại cho ngân hàng không, có TH do không biết -> thoát, có TH dù biết nhưng cũng ko khiếu nại do số tiền quá nhỏ -> cũng thoát, thế nên sẽ có kiểu là lấy ít nhưng của nhiều CC khác nhau -> may có thể thoát nhưng nếu làm căng thì vẫn chết như bt:D

cũng chính vì cái ham rẻ của 1 số bạn, nghĩ cái lợi trước mắt mà không lường được cái hại nguy cơ tiềm ẩn nên mới có những topic thế này:-? âu cũng là bài học cho mọi người, cái gì chủ động làm được nên chủ động :D

Chào bạn,
Mình không thuộc 3 người bạn đề cập là đã giao dịch với bạn và bị block eshop, mình có gọi hỏi và và mình vẫn còn lưu số của bạn.Theo như bạn quảng cáo, mình ko nói bạn dùng CC chùa hay bằng hình thức nào nhưng bạn quảng cáo là CC của người nhà của bạn thì việc quảng cáo như vậy và người mua hàng của bạn bị block eshop thì bạn giải thích như thế nào? Mình không cần biết có bao nhiêu người gọi điện thoại đòi tiền bạn nhưng nếu những người ảo đó không chứng minh đã giao dịch với bạn thì bạn có chịu trasch nhiệm không?
Nói về 3 người đã mua $$ của bạn và bị block acc, bạn xử lý như thế nào đây? Có bảo người nhà bạn gọi cho nintendo support giúp unblock được không? Nếu không thì bạn có đền máy hay trả tiền giao dịch lại cho người ta không? Nói rõ ràng 1 lần đi cho người ta yên tâm, đừng cố lái sang chuyện bạn bị nhiều người gọi đòi tiền.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN