Cảnh giác nạp tiền giá rẻ vào Nintendo Account

Cửa hàng game Nintendo nShop

trước cũng thấy loáng thoáng 1 topic bán code nạp tiền eshop giá rẻ bất ngờ, nên đã nghi rồi, giá gì mà rẻ hơn rất nhiều so với giá trị thực nếu mua trực tiếp cộng với phí đổi ngoại tệ :-/ chủ của post này còn gạ đổi tiền lấy game card cho mau chóng xong đã thấy làm ăn chộp giật ko đàng hoàng :-s

việc bị ban eshop có thể hiểu là chính sách của Nintendo đối với những acc dùng code bẩn, cái này liên quan đến chủ của CC có khiếu nại cho ngân hàng không, có TH do không biết -> thoát, có TH dù biết nhưng cũng ko khiếu nại do số tiền quá nhỏ -> cũng thoát, thế nên sẽ có kiểu là lấy ít nhưng của nhiều CC khác nhau -> may có thể thoát nhưng nếu làm căng thì vẫn chết như bt:D

cũng chính vì cái ham rẻ của 1 số bạn, nghĩ cái lợi trước mắt mà không lường được cái hại nguy cơ tiềm ẩn nên mới có những topic thế này:-? âu cũng là bài học cho mọi người, cái gì chủ động làm được nên chủ động :D
Mình có lấy thử s/n của máy 3dsxl của 1 bạn bị banned gọi hỏi support nintendo, nó báo máy này bị block vì bị report từ ngân hàng tưf chủ thé một số lượng lớn tiền, theo mình đoán có thể 03 máy nạp tiền xài chung 1 con CC

Kurogane

nWriter
Mình có lấy thử s/n của máy 3dsxl của 1 bạn bị banned gọi hỏi support nintendo, nó báo máy này bị block vì bị report từ ngân hàng tưf chủ thé một số lượng lớn tiền, theo mình đoán có thể 03 máy nạp tiền xài chung 1 con CC
cái máy mà bạn lấy s/n và gọi hỏi support nintendo đó, máy đó nạp vào 100$ còn 2 máy kia thì mình ko bik.

Chào bạn,
Mình không thuộc 3 người bạn đề cập là đã giao dịch với bạn và bị block eshop, mình có gọi hỏi và và mình vẫn còn lưu số của bạn.Theo như bạn quảng cáo, mình ko nói bạn dùng CC chùa hay bằng hình thức nào nhưng bạn quảng cáo là CC của người nhà của bạn thì việc quảng cáo như vậy và người mua hàng của bạn bị block eshop thì bạn giải thích như thế nào? Mình không cần biết có bao nhiêu người gọi điện thoại đòi tiền bạn nhưng nếu những người ảo đó không chứng minh đã giao dịch với bạn thì bạn có chịu trasch nhiệm không?
Nói về 3 người đã mua $$ của bạn và bị block acc, bạn xử lý như thế nào đây? Có bảo người nhà bạn gọi cho nintendo support giúp unblock được không? Nếu không thì bạn có đền máy hay trả tiền giao dịch lại cho người ta không? Nói rõ ràng 1 lần đi cho người ta yên tâm, đừng cố lái sang chuyện bạn bị nhiều người gọi đòi tiền.
e đang làm theo giống như cái ý của anh nói e vấn giữ liên lạc hỗ trợ những bạn bị ban hằng ngày,chưa bao giờ có ý chối bõ trách nhiệm,cái e vẫn làm thường ngày là vẫn âm thầm inbox vs những bạn bị ban,tìm hướng giải quyết riêng

e đang làm theo giống như cái ý của anh nói e vấn giữ liên lạc hỗ trợ những bạn bị ban hằng ngày,chưa bao giờ có ý chối bõ trách nhiệm,cái e vẫn làm thường ngày là vẫn âm thầm inbox vs những bạn bị ban,tìm hướng giải quyết riêng
@change_me89 @manquan990 mình thấy mấy bạn bị banned acc, vào confirm đã được hỗ trợ coi đúng không

change_me89

Nấm nhỏ
Tình hình là em ko nhận được inbox hay một cuộc điện thoại hỗ trợ nào từ camtien cả.
Đúng là trước đó em lo sợ đã sms cho camtien nhưng chỉ nhận dc cuộc gọi an ủi, nói miệng là sẽ giải quyết. Nhưng đến giờ thì tịt. Từ sau hôm t7 đến nay :)

Tình hình là em ko nhận được inbox hay một cuộc điện thoại hỗ trợ nào từ camtien cả.
Đúng là trước đó em lo sợ đã sms cho camtien nhưng chỉ nhận dc cuộc gọi an ủi, nói miệng là sẽ giải quyết. Nhưng đến giờ thì tịt. Từ sau hôm t7 đến nay :)
mình giải quyết từng người 1 bạn cứ yên tâm về chuyện này,k nói chơi ji hết,tới giờ này mình vẫn còn trách nhiệm,mong bạn hiểu

mình nghĩ bạn nên hỏi phương án giải quyết và thời gian để cho tiện chứ cứ hứa hứa chắc thành họ Hứa luôn quá :D

vừa có người bị ban là camtien mất tích về quê, có quá trùng hợp?
nay thấy thông tin bị tra ra nhiều và có dính liếu pháp lí nên xuất hiện lại trấn an tìm hướng giải quyết?
theo camtien thì chỉ có 3 người bị ban mà change-me xác nhận không được bạn hỗ trợ bạn mới inbox? Vậy bạn nói rằng vẫn hỗ trợ hằng ngày có tin được không trong khi chính bạn nói chỉ có 3 bạn bị ban?
Nếu nói camtien không phải đang lừa đảo có tin được không?

shenlong213

Thành viên lâu năm
Vụ này 9 thì rõ hết 11 kết quả thế nào rồi

Bạn camtien nên refund tiền lại cho anh em nào đã bị block acc eShop

Mà cho dù bạn có trả lại đi nữa thì các máy đã bị block cũng không tài nào gỡ được

Máy anh em nào bị block không vào được eShop thì coi như vứt

change_me89

Nấm nhỏ

Mà cho dù bạn có trả lại đi nữa thì các máy đã bị block cũng không tài nào gỡ được

Như Shenlong nói, nếu máy ko bỏ block eshop được thì mình nghĩ camtien phải refund lại tiền cho những ai đã bị ban là đúng đắn. Mình đã từng nói ko cần tiền trong eshop đó nữa, hậu quả là mình mất tận 7 game bản quyền trước đó mình mua. Bỏ, nếu nói mình ko tiếc thì là mình xạo nhưng việc vào eshop là điều kiện thiết yếu của mọi người, nếu như bạn camtien ko bỏ block eshop cho mình được thì việc refund lại số tiền mình mua 100$ của bạn là cần thiết.

8163264128

Thành viên lâu năm

Mình chưa thấy trường hợp nào bị block 100% cả. Chỉ thấy bị xoá game.
Nếu bị block thì format máy + xoá NNID có thể giải quyết đc.
(Hỏi luôn sao post nào của bạn cũng màu xanh vậy? Thấy hơi lạ)

Mà có ai còn nhớ Sunshine General không? :D

change_me89

Nấm nhỏ

Trước ko nhưng giờ thì có. Đã xóa NIID + format máy nhưng ko thể giải quyết được.

ban đầu mình hiểu lầm bác camtien và máy mình ko bị j kể từ lúc mình nạp $, chỉ là do mình lo máy mình gặp vđ như các bác trên forum và bị ảnh hưởng dư luận nên mới nói điều ko hay với bác ấy. Mình đã nc và xin lỗi bác ấy r, h lên đây có sao nói đó thôi các bác đừng chém tội e :(

Kurogane

nWriter

chỉnh màu ấy, trong khung trả lời có cái chữ A và gạch ở dưới, bấm vào đó chọn màu. Như này nè, như đang đánh word thôi mà

Kurogane

nWriter
ban đầu mình hiểu lầm bác camtien và máy mình ko bị j kể từ lúc mình nạp $, chỉ là do mình lo máy mình gặp vđ như các bác trên forum và bị ảnh hưởng dư luận nên mới nói điều ko hay với bác ấy. Mình đã nc và xin lỗi bác ấy r, h lên đây có sao nói đó thôi các bác đừng chém tội e :(
thì từ đầu có ai nói gì đến bác đâu, mà bác cứ lên tiếng xác nhận sự tồn tại của mình thì coi chừng sắp có ng` lấy bác ra làm bia đó.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN