Castlevania - Dawn of Sorrow

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chỉ cần tiếp xúc với máy tính nhiễm virus và open thẻ thì thẻ nào chả nhiễm virus trừ thẻ có sẵn diệt virus.........
Dù sao mình cũng toàn no$gba là ổn rồi, chỉ có vài game ko chơi được.................hehe
Ước gì nó hoàn thiên được cái no$gba thì sướng...........

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Chơi No$ mà dính phải mấy game dùng touch screen như Trauma Center cũng mệt lắm à :-s. Bản Dawn ò Sorrow này còn có vụ Magic Seal oái oăm, dùng DS xịn còn có khi lung tung xoèng cả lên huống chi dùng chuột 8-}

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
trên no$ có vụ làm chậm thời gian tiện hơn đấy anh, hồi trước chơi ninja gaiden bằng No$ qua màn mà không mất máu luôn :))

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ah cỡ 2 GB thẻ micro sd ^^

Chơi No$ mà dính phải mấy game dùng touch screen như Trauma Center cũng mệt lắm à :-s. Bản Dawn ò Sorrow này còn có vụ Magic Seal oái oăm, dùng DS xịn còn có khi lung tung xoèng cả lên huống chi dùng chuột 8-}
ấy chài, cái vụ này thì phải vẽ nhanh , chứ vẽ chắc ăn là cầm chắc vé đánh lại con boss dzồi :emot-sissies:

Nobita!

ah cỡ 2 GB thẻ micro sd ^^

ấy chài, cái vụ này thì phải vẽ nhanh , chứ vẽ chắc ăn là cầm chắc vé đánh lại con boss dzồi :emot-sissies:
Vẽ chậm cũng được, cái chính là phải liền mạch và không được đi ngược lại hướng vẽ thôi. Chứ kẻ roẹt một đường sau đó ngừng lại và theo quán tính hơi rê stylus về đằng sau một tí là ăn đòn gòi :(

Cái vẽ hình bằng chuột cũng ko khó lắm, chỉ cần vẽ sao cho nó đi qua các đỉnh đúng thứ tự, mình vẽ cũng ko thấy khó lắm.........tập trước khi vào trận vài lần là được, mà cái chính là boss trong dawn of sorrow cũng ko khó nên nếu đánh lại cũng chỉ cần đánh mấy phát là chết chứ ko phải đánh nguyên máu, hình như chỉ đánh lại 50% hay 30% gì đó

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
sao em dowload game castlevania PoR(hình như vậy) thấy thằng nv chính chơi cái dây vampie killer nhìn y hệt trong SNES , nhưng khi em "tin"(hồi nhỏ chơi start, không biết đọc nên đọc vậy :)) ) thì B thoát ra là đứng máy, xin cho hỏi nó bị gì để phục hồi

DragonFly

Coi như là Rồng đi
sao em dowload game castlevania PoR(hình như vậy) thấy thằng nv chính chơi cái dây vampie killer nhìn y hệt trong SNES , nhưng khi em "tin"(hồi nhỏ chơi start, không biết đọc nên đọc vậy :)) ) thì B thoát ra là đứng máy, xin cho hỏi nó bị gì để phục hồi
Cái game này là siêu Freeze đó. Vì tốc độ xử lý yêu cầu của game rất lớn, nếu thẻ nhớ không phải hàng khủng thì đứng hoài hà.

Bi giờ bồ vô trang này http://forums.maxconsole.net/printthread.php?t=60590

down cái patch về, giải nén rồi patch đường dẫn vô rom gốc của game, xong lấy rom đó chép vô thẻ nhớ mà chơi.

Mình dùng khá hiệu quả đó, vui nhe :laugh[1]::laugh[1]:

Nobita!

Topic thảo luận của Portrait of Ruin đã có trong box, có gì thanhmap4994 qua đó đặt câu hỏi. Còn về thắc mắc trên, thì như Chuồn Chuồn đã nói, thẻ nhớ không đáp ứng kịp tốc độ game. Kinh nghiệm thì thấy micro sd chạy ổn định nhất.

Còn nếu không thì có thể chơi theo phong cách của SNES hồi xưa: không cần dùng menu :>. Hồi máu ở những điểm save game, hãn hữu thì mới vào menu để equip đồ. Thử dùng cách đó xem, đánh boss phê lắm :-*

DragonFly

Coi như là Rồng đi
thì em xài thẻ micro sd chứ đâu
Mình xài mini sd nè. Lúc chơi rom không có patch thì mỗi lần vô menu là thấp thỏm phải nói :em33::em33:

Thanhmap cứ xài thử patch đi, mình vẫn đang chơi nè, thỉnh thoảng mới bị đứng 1 cái, cũng đỡ lắm đó :guitar::guitar:

các bạn chỉ giùm mình cách nhảy cao trong castlevania dawn of sorrow đi, đã thử các cách như bấm nhảy 2 lần, vừa chạy vừa nhảy, lại ko thấy đường nào khác.....(đây là màn đầu, đoạn sau khi giết con trùm có 2 cây đao khổng lồ)............T__T

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bạn phải dùng chiêu của con trùm có 2 đao khổng lồ đó, chiêu đó có tên là flying amor , đầu tiên bạn vô menu, chọn equip, rồi tới phần chọn chiêu(quên tên rồi) hình như muốn xài chiêu này bạn phải vào chỗ cái cục xanh xanh, nhấp vào đó, dò tìm chiêu flying amor, rồi tới đứng sát mép, nhảy + nút R(hay L gì đó) giữ nó, nó sẽ làm mình rơi chậm, sẽ tới được bên bờ bên kia thôi
hồi trước mình cũng bí như bạn, không có cách nào nhảy lên được , đành mày mò xem có cách nào không thì mình cũng có 1 cách( không xài chiêu flying amor ) cách làm : đứng thật sát mép, quay mặt ngược lại ấn nút R hay L gì đó để nó lùi lại + nút nhảy + nút qua trái ( tỉ lệ thành công là 10%) :D chúc vui

cho mình hỏi sau khi giết con trùm đá 1 mắt khổng lồ, mình bị giam trong bức tường băng, mình lấy cái cục màu nâu xong rồi thì làm sao thoát ra hở bạn (đã kiểm tra xem có chiêu mới ko nhưng hình như ko có).
trên đường đi mình thấy có vài chỗ chứa đồ nhưng bị tường chắn (mình thấy 1 chỗ bị chắn gần 1 tấm gương lớn , có 1 tên zombie bên cạnh, kiểm tra tấm gương mà ko thấy gì) T__T

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bạn vào menu --> ablti gì đó( cũng quên tên rồi, tại ngu E) bật hết on các chiêu lên, ra chỗ bức tường băng, dùng stylus(cây bút nếu dùng DS , còn nếu giả lập thì dùng trỏ chuột chỉ vào là oke) chỉ chỉ vào bức tường băng, là tự dưng băng sẽ vỡ tan
Còn í thứ 2 mấy chỗ đó bạn không đi được đâu( không có chiêu gì để mở cổng ) chỉ có khúc vể sau là có mấy bức tường in hình mấy con quái vật thì bạn phải đánh mấy con đó lấy chiêu sau đó tới đó bật chiêu tương ứng --> chơi chiêu thôi, còn khúc cái gương, bạn phải tới chỗ con trùm hay ẩn vào cái gương , kill nó lấy chiêu rồi đứng trước gương rồi chơi chiêu thôi, con trùm đó bạn phải tới chỗ khúc Tây-Bắc mới gặp con đó
Còn khúc bạn nói giết con trùm một mắt , có chiêu đấy nhưng không biết chỗ nào , khi nào bạn tới chỗ mấy cục băng thì cứ lam như trên sẽ oke
Có gì bạn add nick fallen_angel_4994 add njck mình sẽ giải thích cho , hay nếu bí quá thì vô youtube.com coi clip ha , chúc vui

Dạo này nhiều người đào mồ quá nhỉ mà game này đúng thật là dễ bí nhưng chơi tìm được đường rồi lại cảm thấy rất vui và game rất hay

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
không có hướng dẫn game này bác có hỏi thì vao nick chat em ở trên kia mà add, add xong chỗ nào bí quá thì mình chỉ, bản này tìm đường hơi khó chứ qua bản OoL gì đó thì tìm đường dễ lắm nhưng kill trùm được cả là vấn đề

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN