Chess Clock DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

có hay Không?

• Rất hay,rất hữu dụng!!

Bình chọn: 2 13.3%
  • cũng hay nhưng đôi lúc bị đơ

Bình chọn: 3 20.0%
  • không tui không thấy nó hay ở điểm này cả

Bình chọn: 10 66.7%

• Số thành viên bình chọn
    15
Đồng hồ đếm giờ đôi rất phổ biến trong các cuộc thi đấu cờ vua Nay đã được cho vào trong máy DS của chúng ta:D.
Link tải: View attachment ChessClock.zipGBAtemp(file tải về từ GBAtemp sẽ chậm hơn link đầu của tui)
Cách dùng thì ai cũng biết nhưng tui nói lại một chút nhé:
1: phần init time(đặt thời gian) có hai bên.(bên nào cũng giống nhau:b-d[1]:)
2:đặt thời gian của mình vào đó:ví dụ:
-một trận cờ chớp là 5 phút thì tui đặt là 00-05-00.(cả hai bên)
3:ở dưới có một phần ghi là:Increment on each turn end.(thời gian kết thúc 1 lượt của được tặng)phần này thông thường không dùng đến.
4:khởi động đồng hồ:
-lượt của bên trắng ở bên trái đi trước thì ta nhấn bất kỳ nút nào là dấu mũi tên
-đến bên đen thì ngược lại là nhấn:A,B,X,Y
Chú ý khi Khởi động đồng hồ thì phần cài đặt thời gian sẽ đứng yên(đóng băng:myemo0118:)
Chúc các bạn có những giây phút đánh cờ vui vẻ cùng hb này:em18:

EvilBoys1996

Nấm bình thường
Trước khi viết bài bạn phải nghĩ xem là cái HB này nó có hữu dụng không đã rồi hãy viết. Không lại như 4rum GBAtemp, bao nhiu là topic về HB nhưng chả biết cái này hay, cái nào dở cả :|
Không ai rảnh mà đánh cờ lôi DS ra làm gì cả, chúng nó bu vào xem mình đánh cờ, quay đi quay lại không thấy "Chess Clock DS" đâu nữa :))
Đồ hồ điếm giờ
Sai chính tả nè :|

Tớ chơi cờ vua không bao giờ giới hạn thời gian, vì như thế sẽ khiến người chơi đi ẩu, không tính toán hết nước, mất cả ý nghĩa.
Dùng đồng hồ chỉ trong các cuộc thi đấu thôi, mà đã thi đấu thì họ ắt phải cho mình cái đồng hồ thật, hê hê

sonchuaquy

Nấm nhỏ
Mr.Nam đã tiến bộ hơn rồi đó, topic thế cũng ổn rồi, mỗi tội hb này không hữu dụng cho lắm :D tiện thể nếu hb có vấn đề gì như đơ, hoặc chú ý gì đấy v.v... thì bạn nên nói thêm vào để anh em còn biết
dù sao vẫn ủng hộ Mr.Nam lần sau sẽ cống hiến hb hay hơn:)>-

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN