Chọn Nintendo Wii U Pro Controller hay Wii Remote Plus + Nunchuck?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đang muốn mua thêm 1 tay cầm thứ 2 để chơi trên máy Wii U. Đang phân vân giữa 2 lựa chọn này, không biết loại nào thích hợp hơn để chơi trên Wii U. Thấy trong sách hướng dẫn đều dùng Wii Remote :)

htduy

Nấm nhỏ
vì Wii Remote Plus + Nunchuck chơi được game Wii 100% nếu bạn muốn chơi bên vWii
nếu không thì mua Pro Controller đi

bluke

Nấm bình thường
Tùy mục đích chơi game gì mà sắm. Nếu chơi game Wii thì remote bắt buộc phải có rồi, nhưng nếu chơi game Wii U như Fifa 13 thì Pro Controller thì tốt hơn.

gameboybin

Nấm nhỏ
Thực chất thì đây là nhu cầu khi chơi nhiều người, nếu bạn chơi kiểu nhiều người mà là game nhảy nhót như Just dance hay sport thì nên mua remote plus với lại nếu bạn muốn chơi game wii nữa, còn nếu chơi kiểu street fighter hay game đánh nhau mà toàn Bộ là cho wii u thì nên mua Pro Controler

Cám ơn các bạn đã trả lời.
Mình muốn hỏi thêm là nếu Wii U được hack thì có thể dùng Game Pad của Wii U cùng với Wii Remote để chơi các game chép của Wii hay không?

Ah, mình thấy có game Rabbids Land, xem trên youtube thì có vẻ hợp với chơi gia đình. Có bạn nào chơi qua game này chưa cho mình đánh giá được ko? :)

kamus

Thành viên lâu năm
Ah, mình thấy có game Rabbids Land, xem trên youtube thì có vẻ hợp với chơi gia đình. Có bạn nào chơi qua game này chưa cho mình đánh giá được ko? :)

mình có game này nà bạn :D chơi vui :D rất hợp với chơi gia đình, mà chơi gia đình bạn phải cần có wii remote + nunchuk, tại nhìu mini game trong đó yêu cầu

mình có game này nà bạn :D chơi vui :D rất hợp với chơi gia đình, mà chơi gia đình bạn phải cần có wii remote + nunchuk, tại nhìu mini game trong đó yêu cầu
Mình xem clip trên youtube thấy cái game này muốn chơi các mini game phải đổ xí ngầu, trúng vào game nào thì chơi game đó chứ ko lựa chọn được như Nintendo Land phải không?

kamus

Thành viên lâu năm
Mình xem clip trên youtube thấy cái game này muốn chơi các mini game phải đổ xí ngầu, trúng vào game nào thì chơi game đó chứ ko lựa chọn được như Nintendo Land phải không?
lựa chọn đc, mà bạn phải chơi cái kiểu đổ xí ngầu trước để unlock mini games mới chơi mini games riêng lẽ đc

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN