Có nên đổi dsi lấy ds lite ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

:rolleyes[1]: mình đang có con dsi mới khoảng 95% thì 1 ông bạn muốn đổi con dsi của mình lấy con ds lite mới khoảng 98% + grip guitar hero và grip rockband full box + card rung

Mình đang phân vân ko biết nên thế nào, mọi người cho ý kiến được ko ?

uhm thì biết là thế, nhưng dsi ko chơi được gba, ko chơi được guitar hero, pin kém hơn
ds lite thì chơi được hết, pin lâu hơn, nhưng màn hình bé hơn, game chơi cũng ko mượt =

vì cái nào cũng có cái hay nên khó nghĩ quá

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Bây h có thể chơi được gba trên pc hết rồi, cộng với mua gba ngoài đời bây h hiếm lắm :sorry[1]: Vì thế nếu lấy DS Lite để chơi gba thì tớ nghĩ ko nên
Còn nếu đổi vì Guitar Hero thì ko ý kiến gì ^^

cododien_9x

Nấm nhỏ
lấy ds lite đi, ds lite pin trâu hơn, chơi đc game gba, mà màn hình của 2 máy này không hơn nhau là bao đâu

P/S: chơi game trên dsi hay ds lite đều mượt hết nhá!

Key_blade

Thành viên lâu năm
Tự nhiên lên voi xuống dog,đổi là hối hận đấy,mình chơi DSi ko muốn về DSL luôn,ko bao h phí cả đời vì 1 thứ nhỏ nhặt

Key_blade

Thành viên lâu năm
nếu bác thích chơi Guitar Hero và cày game lâu thì lên voi xuống dog cũng đáng=))=))=))
Làm cục pin dung lượng cao là xong,cầm DSi thời trang hơn,vừa tay hơn,nút phê hơn,2 camera,bao nhiu là ứng dụng hay,flipnote studio chẳng hạn,hồi Japan bị sóng thần thiên tai năm ngoái ngoái ấy,bao nhiu người up lên bao tnhiu phim hay về vụ đó,hay những bài nhạc trên dạng art cũng tuyệt lắm chứ

Mario

Thành viên lâu năm
thật ra dsi màn hình chỉ lớn hơn ds lite 0.25 mm thôi, nhưng nói về màu sắc hiển thị thì chưa chắc bằng ds lite đẹp hơn nhiều. dsi nhìn pro hơn vì có cả 1 menu giao diện eshop và có dsi ware cũng như camera chụp ảnh nh ống kính ít pixel thì mình cũng ko quan tâm nhất. sỡ dĩ nhìu ng chuộng ds lite là vì thời lượng pin lâu, màu sắc đậm nét và quan trọng nhất là tương thích ngược với GBA \m/

camera dsi mình thật sự chả bao giờ dùng, game dành riêng cho dsi thì cũng có chơi được đâu, chat thì chat với ai, chơi game trên wifi thì cũng chả có mống nào. Được hơn cái vẽ truyện tranh có sẵn trong máy :(
Dsl thì mình thấy màn khá khó nhìn vì nó bé hơn, giao diện thì chả có có cái gì, được cái to hơn nên cầm vừa tay hơn vì tay mình to, cầm dsi mình khá là mỏi tay
được cái này mất cái kia, đau hết cả đầu :sorry[1]:
Mình thì cũng dùng con này 2 tháng nữa thôi, mấy tháng sau mua 3ds rồi cho gấu, con gái chắc thích dsi hơn đúng ko

Nếu để lại cho gấu thì mình nghĩ bạn không nên đổi sang DSlite
Vì tay con gái nhỏ=>cầm DSlite nó cứ to to cộm cộm kiểu gì ấy(tay mình nhỏ như tay con gái nên bạn cứ yên tâm là mình thử rồi nhé)
Tay con gái yếu=>Nút bấm của DSi bấm sẽ dễ hơn là nút của DSlite
Con gái thích tự sướng hơn con trai=>Đổi sang DSlite thì cạp đất mà chụp à?
Ngoài ra con gái còn thích dùng Facebook=>Dùng DSi vào dc FB

Kết luận là:DSi:4>DSlite:0=>Ko nên đổi:)

Mario

Thành viên lâu năm
camera dsi mình thật sự chả bao giờ dùng, game dành riêng cho dsi thì cũng có chơi được đâu, chat thì chat với ai, chơi game trên wifi thì cũng chả có mống nào. Được hơn cái vẽ truyện tranh có sẵn trong máy :(
Dsl thì mình thấy màn khá khó nhìn vì nó bé hơn, giao diện thì chả có có cái gì, được cái to hơn nên cầm vừa tay hơn vì tay mình to, cầm dsi mình khá là mỏi tay
được cái này mất cái kia, đau hết cả đầu :sorry[1]:
Mình thì cũng dùng con này 2 tháng nữa thôi, mấy tháng sau mua 3ds rồi cho gấu, con gái chắc thích dsi hơn đúng ko
đó cũng là lý do tại sao chả h mình giữ lại cái dsi dù sang tay bik nhiu lần rồi, nói thiệt chưa bao h vào dsi camera, 3ds còn chưa vào mà :D cũng ko thích dsi ware lắm. nói chung là vì dsi nằm ở giữa ds lite và dsxl nên đôi khi ng ta ít chọn hàng trung chuyển

DSi đc sản xuất sau, thời gian dầm mưa rãi nắng ít hơn nên hàng họ cũng tương đối chuẩn hơn DSL. Ngoài ra thì DSi cũng bắt sóng wifi ngon hơn nữa :em12:. Còn DSL thì thể mạnh là pin trâu nhưng màn hình kém sáng hơn DSi (nghe đồn vậy, nhưng cũng chẳng quan trọng vì đâu ai xài handheld mà dám chỉnh max độ sáng :)))
Nếu hàng ông bạn kia vẫn ngon mà bạn thực sự thích Guitar Hero/ Rockband thì đổi cũng đc :em05:

DSi đc sản xuất sau, thời gian dầm mưa rãi nắng ít hơn nên hàng họ cũng tương đối chuẩn hơn DSL. Ngoài ra thì DSi cũng bắt sóng wifi ngon hơn nữa :em12:. Còn DSL thì thể mạnh là pin trâu nhưng màn hình kém sáng hơn DSi (nghe đồn vậy, nhưng cũng chẳng quan trọng vì đâu ai xài handheld mà dám chỉnh max độ sáng :)))
Nếu hàng ông bạn kia vẫn ngon mà bạn thực sự thích Guitar Hero/ Rockband thì đổi cũng đc :em05:
mình dùng DSi cho Full sngas Full Volume đấy bạn trẻ ạ=))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN