Đánh giá New 3ds XL

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kurogane

nWriter
Thế bạn giải thích sao về viêc chuyển data từ old 3ds sang new 3ds, chép nhạc, phim ảnh ra sao mà bạn cho là dúng à ! Tôi đồng tình với bạn là không chơi game lậu nhưng viêc chuyển data kiểu này chẳng phái mệt sao, tháo ra, tháo vô, thẻ nhớ hư thay thẻ mới mà cứ tháo lắp như vậy tốn thời rồi mất tiền cho ốc vít khi tháo lắp. Chưa kể data lớn mà bạn chuyển wifi cả ngày chưa xong ( như game củ, nhạc, phim...) phải tháo ra cắm vào PC làm cho lẹ hơn ko ? ( Bạn nên "UỐN LƯỠI 7 LẦN" trước khi phản ánh người ta )
Ông trên nói đúng rồi. Mà lại chẳng ai dại dột đi chuyển hết toàn bộ qua cả. Mình đã làm thử nghiệm rồi, nếu để hết toàn bộ mà chuyển qua, thì 6,5GB dữ liệu phải chuyển hết 5-6 tiếng. Trong khi mình xóa sạch toàn bộ game rồi chuyển qua thì chỉ mất 20' thôi. Sau đó lên eshop tải lại thì mất khoảng 1,5 tiếng. Ngoài ra thì mình chưa thử cách chép file game từ O3DS sang PC xong xóa game rồi chuyển NNID sang N3DS xong tháo thẻ nhớ ra chép lại hết game từ PC sang N3DS xem sao. Nếu cách đó được thì nó như bạn nói đó, chỉ tháo 1 lần ra là xong, và lần đó cũng là lần phải tháo ra để thay cái thẻ nhớ 4GB có sẵn mà thay bằng thẻ 16GB hay thẻ 32GB. Ngoài ra thì 3DS là để phục vụ nhu cầu giải trí, trong đó chơi game là chính chứ không phải máy đa chức năng nên người ta tối ưu phần chơi game thôi.

tôi vừa sắm 1 em new3ds xl cùng với băng game xenoblade
hiện tại thì máy chỉ có thẻ 4gb thôi, nên sợ mua game xong tải về ko đủ chứa dữ liệu
vậy có ai biết cho hỏi máy có thể dùng các thẻ nhớ loại nào, bao nhiêu gb
tôi tính mua cái 64gb của toshiba nhưng phân vân ko biết máy có dùng đc ko, tốc độ đọc thẻ thế nào
ai biết chỉ giùm với
CHÂN THÀNH CÁM ƠN MỌI NGƯỜI
p/s: tôi khuyên chủ topic nên sắm luôn em new3dsxl mới đi, chơi game rất đã, nhiều game hay, độc quyền, nếu ko thích mua game thì có thể sắm thẻ nhớ+sky3ds+ để chơi game free, đảm bảo ko hối hận đâu

Kurogane

nWriter
tôi vừa sắm 1 em new3ds xl cùng với băng game xenoblade
hiện tại thì máy chỉ có thẻ 4gb thôi, nên sợ mua game xong tải về ko đủ chứa dữ liệu
vậy có ai biết cho hỏi máy có thể dùng các thẻ nhớ loại nào, bao nhiêu gb
tôi tính mua cái 64gb của toshiba nhưng phân vân ko biết máy có dùng đc ko, tốc độ đọc thẻ thế nào
ai biết chỉ giùm với
CHÂN THÀNH CÁM ƠN MỌI NGƯỜI
p/s: tôi khuyên chủ topic nên sắm luôn em new3dsxl mới đi, chơi game rất đã, nhiều game hay, độc quyền, nếu ko thích mua game thì có thể sắm thẻ nhớ+sky3ds+ để chơi game free, đảm bảo ko hối hận đâu
3DS ko kén như PSVita (do Sony làm vậy thôi) nên có thể sử dụng các loại thẻ nhớ khác nhau, mình cũng đang xài cái Toshiba 16GB nè, mà N3DS là xài loại MicroSD nha, còn 3DS thì xài SD. Nếu bạn chơi băng gốc thì không lo, dữ liệu game chứa trong băng hết rồi, chỉ có 1 số game thì save trong máy thôi, với tải DLC hay update thì cũng nhẹ lắm nên 4GB cũng dư rồi, nếu muốn nghe nhạc, tải game dạng digital để tiện mang theo hay gì đó thì làm 16GB hay 32GB là ok. 64GB hơi lớn, nhưng làm 1 lần rồi mốt khỏi tháo ra tháo vô cho mệt. Xài thẻ tốt thì xài bền lâu thôi.

3DS ko kén như PSVita (do Sony làm vậy thôi) nên có thể sử dụng các loại thẻ nhớ khác nhau, mình cũng đang xài cái Toshiba 16GB nè, mà N3DS là xài loại MicroSD nha, còn 3DS thì xài SD. Nếu bạn chơi băng gốc thì không lo, dữ liệu game chứa trong băng hết rồi, chỉ có 1 số game thì save trong máy thôi, với tải DLC hay update thì cũng nhẹ lắm nên 4GB cũng dư rồi, nếu muốn nghe nhạc, tải game dạng digital để tiện mang theo hay gì đó thì làm 16GB hay 32GB là ok. 64GB hơi lớn, nhưng làm 1 lần rồi mốt khỏi tháo ra tháo vô cho mệt. Xài thẻ tốt thì xài bền lâu thôi.
cám ơn bạn, tôi cũng tính mua game digital để rẻ hơn và cũng đc chơi game sớm hơn nữa, vậy là quyết tâm đầu tư con 64gb toshiba
một lần nữa cám ơn nhiều nha

Kurogane

nWriter
cám ơn bạn, tôi cũng tính mua game digital để rẻ hơn và cũng đc chơi game sớm hơn nữa, vậy là quyết tâm đầu tư con 64gb toshiba
một lần nữa cám ơn nhiều nha
Định trả lời bạn từ trưa mà tại mình có việc phải ra ngoài. Tùy chỗ bạn mua mà giá sẽ có khác. Mình mua thì game digital và game card giá ngang nhau nhưng mình thích game card hơn tại mình sưu tập. Còn game digital ở VN mình thì mua code để chơi thì giá ngang game card 2hand nhưng khi bán lại thì không có giá và không xé lẻ bán được. Nhưng mà mình hay chờ eshop sale off hay ai bán code game để mua lắm chứ không mua giá gốc trên eshop bao giờ :)) Tại game digital để trong máy ấy, nhiều khi đi đâu chứ cầm chơi chơi nên mấy game digital trong máy mình chơi xong hết rồi. Còn game card thì game nào mình thích lắm mình mới chơi xong, còn nhiều game chưa hoàn thành lắm, 1 phần do khó quá mà nản, 1 phần do chơi xong rồi tìm secret hoặc hoàn thành 100% game mà cực quá riết nản :))

Định trả lời bạn từ trưa mà tại mình có việc phải ra ngoài. Tùy chỗ bạn mua mà giá sẽ có khác. Mình mua thì game digital và game card giá ngang nhau nhưng mình thích game card hơn tại mình sưu tập. Còn game digital ở VN mình thì mua code để chơi thì giá ngang game card 2hand nhưng khi bán lại thì không có giá và không xé lẻ bán được. Nhưng mà mình hay chờ eshop sale off hay ai bán code game để mua lắm chứ không mua giá gốc trên eshop bao giờ :)) Tại game digital để trong máy ấy, nhiều khi đi đâu chứ cầm chơi chơi nên mấy game digital trong máy mình chơi xong hết rồi. Còn game card thì game nào mình thích lắm mình mới chơi xong, còn nhiều game chưa hoàn thành lắm, 1 phần do khó quá mà nản, 1 phần do chơi xong rồi tìm secret hoặc hoàn thành 100% game mà cực quá riết nản :))
cũng giống bạn thôi, mình là người hâm mộ jrpg như xenoblade, những game có nội dung hay, cốt truyện ko dám nói là tuyệt vời nhưng đảm bảo ai chơi cũng mê, game mình chơi thì mình thường tìm khám phá hết các event ẩn trong game, vậy mới thú vị
và công sức đầu tư chơi game cũng mất kha khá, nên cũng hiểu cách chơi game của bạn
sắm em 64gb để tiện mua game, giá rẻ hơn, chơi game trước cũng như bạn nói tiện việc mang theo game , cày game và tận hưởng các tiện ích khác như nghe nhạc, xem phim....

RÌ VIU máy New3DS XL cho các bác :
- Nhược trước, đắng trước sướng sau
:-j
+ Núm Analog bên phải hơi cứng khó thao tác mềm mại tí thì ổn ( nhược điểm ko đáng kể )
+ Khay thẻ nhớ phải tháo vít ốp lưng thật vl ( vô lý ) so với 3DS thì điểm này khiến anh em ức chế đừng hỏi
+ Vụ không kèm sạc khiến anh em chưa có 3DS đi mua thêm củ sạc chuyển điện thệ 220v nữa quả là đắng lòng ^:)^
+ Cái AR Card để bì ni lông ai nỡ xé ra là coi như xé tem ko còn full option=))
+ Cái khe Slot GC nhiều khi đút GC vào nó kêu ken két cũng ớn da gà, nhưng thực tế chả ảnh hưởng vấn đề gì anh em an tâm #:-s
+ Như các bác thấy Ava của em, em phải đi dán keo trong vỏ ngoài lại hoặc dùng skin vì báo trước các bác là lớp vỏ ngoài bóng bẩy rất dễ bị sướt nếu đút vào túi quần kéo ra kéo vào hay những thanh niên thích chân đất không dùng dụng cụ bảo vệ ( hộp =)) )
- Ưu điểm, sung sướng lên đỉnh:"> cùng em yêu :oops:
+ Màn hình 3D tủy chỉnh theo góc nhìn, khuôn mặt của bạn, cách bạn đặt máy và di chuyển, đa góc phê lòi ra
+ Nút C pad bên phải tuy nhỏ và thô ráp nhưng lúc mân mê chơi 3D cũng sướng lắm và tiện dụng như các game Monter Hunter, Xenoblade :x
+ Điểm đặc biệt đánh giá cao : Thêm 2 nút cò ZL ZR kế bên 2 nút L R cảm giác vừa tay thể hiện đầy đủ tính chất của 1 tay cầm như tay PS R1 R2 L1 L2, very good :eek:
+ Tất nhiên là màn hình sắc nét và tốc độ nhanh hơn và cải tiến hơn phiên bản cũ rồi
ĐÁNH GIÁ TỔNG QUAN : 8/10- XỨNG ĐÁNG ĐỂ SỠ HỮU TRONG HỆ HALDHELD CÙNG 1 MÁY VITA ĐỂ THẨM DU TINH THẦN
Đây là chút rì viu của em mong các bác tham khảo, thíu xót gì xin đóng góp thêm cho anh em ;)
Độ phân giải vẫn như cũ sao nét đc

Với thiết kế của New 3DS XL/LL thì hiện tại là quá ngon rồi, nhưng sẽ ngon hơn nữa nếu có bản gọi là 3DS HD. Nhưng sẽ không thực tế vì Switch coi review đã ngon hơn rồi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN