Doraemon FanClub - Nơi hội tụ anh tài thích kiệt tác của Fujio Fujio

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Tớ nhờ anh họ mua trực tiếp ở Akihabara, lúc đầu anh bảo tìm mãi không ra, sau phải hỏi cô bán hàng xinh xinh mới biết =)) Có 125k thôi.

Mà cuốn kia đắt quá, chắc chưa mua ngay được.

mariobeo

Thành viên lâu năm
[YOUTUBE]Y_Tzaa4QbV0[/YOUTUBE]

Cái này thì cũng cổ lỗ rồi, nhưng giờ mới được xem 1 rare footage của series Doraemon 1973.

À cái đơt HTV3 chiếu Doraemon là thuộc series năm nào nhỉ :-?

mariobeo

Thành viên lâu năm
Công nhận tạo hình nhân vật thời này xấu, cốt truyện chắp vá lung tung (một phần do cách phát sóng của bọn HTV3) cùng cái khoản lồng tiếng dở tệ của nhà đài làm mình ghét cay ghét đắng cái đợt phát sóng đấy :em03:

Gấu Ú

Doraemon Master
Công nhận tạo hình nhân vật thời này xấu, cốt truyện chắp vá lung tung (một phần do cách phát sóng của bọn HTV3) cùng cái khoản lồng tiếng dở tệ của nhà đài làm mình ghét cay ghét đắng cái đợt phát sóng đấy :em03:
Không hẳn thế, mình lại thích kiểu tạo hình này vì nó giống truyện gốc, chứ nói thật vẫn ko có cảm tình với kiểu mới, đẹp hơn nhưng có cảm giác không thân thuộc. Bên cạnh đó thì mình thấy HTV3 sắp xếp khá khoa học đấy chứ, tập phim thứ nhất nói về biển thì tập phim thứ 2 cũng thế. Còn lồng tiếng, tùy cảm nhận thôi, mình thì quen rồi, tuy thế vẫn ghét giọng lồng tiếng của Doraemon, nghe vẫn khá khó chiụ!
:>

mariobeo

Thành viên lâu năm
Mình không thích tạo hình của Doraemon thời điểm đó, nhìn Mèo Ú có vẻ "gầy" hơn và hai hàng râu ngắn, ko chìa ra hai bên như thời trước. Tạo hình như series 2005 - nay là mình thấy đẹp nhất, đúng tinh thần "Mèo Ú" :))
Và đúng là cái giọng lồng tiếng không thể đỡ được :| Lè nhà lè nhè :| Cả bài Doraemon No Uta cũng bị dịch thành tiếng Việt :|

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Bạn có thời gian + đường truyền rảnh thì giúp anh em up đi :-?

Ở đây toàn lười cả thôi, tớ cũng đang up lại vài bộ nhưng chậm lắm.

Edit: đã merge vào topic stick ở trên.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN