Dàn trận Dragon quest V : Hand of the Heavenly Bride

Cửa hàng game Nintendo nShop

Đi ra ngoài map, hay chỗ nào ko có mái nhà, vào Item/chỗ chứa giày xài Use, nó sẽ tele bạn lên 1 cái nhà thờ chếch mé trái của Gotha, đi thẳng phía bắc. Tương tự khi (thế hệ thứ 3) xài Magma Staff ở trc cái hang gần lâu đài chìm dưới nước

em down cái cheat bản mới nhất,, nhìn cái bản list game thì thấy có Dragon Quest V, mà bật DS lên chọn cheat thì ko thấy cái cheat by pass đâu cả, em xài R4, cài cái usrcheat
giúp em với nhá

R4 thì dùng file cheat.dat hay đổi tên cái bạn down về thành cheat.dat cũng được rồi cho vào _system_ folder

lucasDS

Nấm nhỏ
:em25: T năn nỉ đấy ,cho ta cái save file qua đoạn đi thuyền đi ,đâu phải ai cũng có R4 xịn mà xài cheat ,nhỡ mua cái clone rùi mà ,giúp đi ,bật máy chơi 1 tí --> save --> cho ta ,ta xin lâu lắm rùi đó =((

sau khi ra khỏi thuyền mình vào trong ngoi làn đầu tiên thì ông bố đi mất vào trong hang, mình vào trong hang đánh quai 1 chút sau đó ra nhà thờ save,sau khi nó báo đã save xong là game bị đứng ko chơi được
đến khi vào lại thì save vẫn còn nguyên nhưng chơi lại từ đấu
có ai bik tại sao ko

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
sao em cung~ bi. nhu* bac' lucas the^" khong qua duoc khuc' dau`, em dung` R4iiinew
va` trang web cua no la www.r4iiinew.com nhung khi chep FW 3.11 ve` thi` freeze loading , the copy cai' cheat.dat ve` no cos cheat by pass gi` khong

p/s khong viet dau duoc , da f12 roi` :((

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
bạn cứ theo link của bài đầu để tìm file cheat by pass cho FC là được rồi, không cần phải chép cả firmware đâu, nhớ tìm đúng loại file cho FC của bạn nhé :D

Cho em hỏi cái đoạn đầu tiên của game (ở trên tàu) Vưa vào game em đọc hướng dẫn là bảo nói chuyện với tất cả mọi người nhưng em nói chuyện rùi mà tàu vẫn không cập bến là sao ã hay game cần patch gì nữa :em27:

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bạn giống mình rồi đấy, đầu tiên bạn phải cài cheat tại đây: http://cheats.gbatemp.net/ , nhớ lấy cheat cho đúng FC mình nhé ( muốn biết FC mình xài cheat gì thì vô phần system, rồi dò xem file cheat là gì ) :vd: R4 thì xài cheat.dat ....
bạn cũng phải cài FW bản mới nhất hoặc YSmenu gì cũng được, nhớ vô đúng trang web FC mình nhé
R4iiinew: www.r4iiinew.com
R4ds : www.r4ds.com

sau đó vô mục lục game ở thẻ nhớ , ấn Y ở game này rồi chọn như hình của tuan123 , have fun

Bây giờ mình mới đụng đến Dragon Quest V trên NDS và cũng bị mắc không qua được con tàu đầu game như 1 số người mặc dù đã nc hết với mọi người rồi.Mình xài DSTT,cóp file Usrcheat.data ,FW 1.17 rồi mà vẫn không qua được.Mình vẫn chưa hiểu lí do,mong các bạn giải đáp giùm....

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
ấn Y để bật cheat, ở cái thư mục backup enabler / Game fix codes, mở ra chọn hết những gì trong đó rồi lưu lại, vào chiến thôi

Mình đã chơi được Dragon Quest V nhờ dùng cheatbypass,hướng dẫn của thanhmap4994 là cực kỳ kỹ và chính xác rồi,xin cám ơn thanhmap4994 1 lần nữa !

Mình thấy có 1 số người đã thực hiện các bước trên mà vẫn không chơi được nên mình thử nói kinh nghiệm của bản thân để xem mọi người có bị như vậy không.Vì do thói quen hay chọn game trực tiếp từ màn hình chính của Ds thay vì vào DS Menu nên khi ấn Y chọn backup enabler / Game fix codes xong thì mình lại khởi động lại máy và chọn load game thông qua màn hình chính,mình làm như vậy 4,5 lần và game đều ko chơi được.Sau đó mình nhớ ra là có thể chọn load game ngay trong thư mục Game của YSmenu sau khi chỉnh cheat nên đã thử làm như thế và kết quả là chơi được ngay ,sau khi nc hết với mọi người thì góc quay sẽ đổi hướng và tàu sẽ cập bến..hehe..

Bây giờ còn 1 lỗi nữa đó là hiện tượng bị cheo hình khi vừa save xong, khởi động máy và load lại file save thì lại ra ngay đoạn mở đầu của game .Có ai đã từng bị và biết cách giải quyết thì mách mình.Có mấy đứa bạn cũng đang bị lỗi này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN