[DS] Pokemon Heart Gold / Soul Silver chính thức được công bố

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
ôi nghe lại bài nhạc thuở nào mình còn chơi cái emu gameboycolor, tràn trền hạnh phúc chờ đợi bản này ra chơi lại sướng luôn, phải mua băng gốc thôi xứng đáng thật.

OH yes!! Chắc tui phải đợi trò Pokemon Heart Gold và Pokemon Soul Silver bảng Tiếng anh thôi ^^ Chơi lại chắc đã lắm đấy. Nếu mà tui chơi lại trò Pokemon Heart Gold và Soul Silver thì có thể có được mấy con Pokemon trong trò Pokemon G/S remake và đưa vào Pokemon D/P/Platinum. ^^

lucasDS

Nấm nhỏ
Với PKM thì yên tâm là trước khi ra bản U thì đã có patch 100% rùi ,nhưng Nintendo có vẻ vẫn giữ vững lối chơi truyền thống ,không dám thay đổi mấy ,cứ tình hình này rồi lại remake hết mấy bản PKm trên GB,GBA ...
Giá mà nó chịu sử dụng PKM vào nhưng công việc khác chứ không phải chỉ battle không thôi ,ví dụ như để cưỡi ,hoặc huấn luyện để tham gia các giải đấu mini game như chạy đua ,thi bơi ,thi nâng vật nặng ....
Ngoài ra kiếu battle của PKM nhìn chán lám rồi ,sao không làm battle kiểu khác ,hoặc mô tả các Move đệp hơn ,sinh động hơn đc nhỉ ,ước gì ... -o<

87519533

nWriter
Với PKM thì yên tâm là trước khi ra bản U thì đã có patch 100% rùi ,nhưng Nintendo có vẻ vẫn giữ vững lối chơi truyền thống ,không dám thay đổi mấy ,cứ tình hình này rồi lại remake hết mấy bản PKm trên GB,GBA ...
Giá mà nó chịu sử dụng PKM vào nhưng công việc khác chứ không phải chỉ battle không thôi ,ví dụ như để cưỡi ,hoặc huấn luyện để tham gia các giải đấu mini game như chạy đua ,thi bơi ,thi nâng vật nặng ....
Ngoài ra kiếu battle của PKM nhìn chán lám rồi ,sao không làm battle kiểu khác ,hoặc mô tả các Move đệp hơn ,sinh động hơn đc nhỉ ,ước gì ... -o<
Sai một li,đi một dặm .

Game pkm từ khi mình chơi tới h thì cũng 4 bản rồi (chỉ tính 4gen,remake với khác version thì ko tính) h chắc cũng khoảng 11 năm,đối với 1 handheld thì như zầy là wá tốt rồi.Nếu bạn muốn move đẹp hoặc là adventure theo kiểu 3D thì Nintendo đã có gamecube và Wii lo phần đó.

Anyway,mình ủng hộ cách làm của Nintendo, (có hay có dở j` cũng fải theo thôi) :em11:

lucasDS

Nấm nhỏ
Game pkm từ khi mình chơi tới h thì cũng 4 bản rồi (chỉ tính 4gen,remake với khác version thì ko tính) h chắc cũng khoảng 11 năm,đối với 1 handheld thì như zầy là wá tốt rồi.Nếu bạn muốn move đẹp hoặc là adventure theo kiểu 3D thì Nintendo đã có gamecube và Wii lo phần đó.

Anyway,mình ủng hộ cách làm của Nintendo, (có hay có dở j` cũng fải theo thôi) :em11:
em hiểu ý huynh ,nhưng cải tiến thì tốt chứ sao ,em cũng là fan của PKM ,tất nhiên hâm mộ không thể bằng nhiều bạn trong 4rum ,nhưng quan trọng là tình yêu vs PKM ngày càng mai một đi ,mà lý do chủ yếu là do sự nhàm chán .Mỗi phiên bản là 1 cốt truyện ,nhưng PKM lại không đi sâu vào cốt truyện ,các PKM mới có thêm vào cũng là giúp em duy trì đc tình yêu PKM đến ngày này ,nhưng bản remake thì chưa chắc đã có PKM mới .Việc cho thêm 1 con PKM lẽo đẽo đi theo sau cũng chỉ là để bớt nhàm ,nhìn vào thấy hay hay ( giống trong bản yellow )
Không có ý trách móc hay chê bai ,vì dù thế nào em vẫn chơi PKM ,ra bản nào cũng vẫn cày cuốc say sưa ,em chỉ muốn đưa ra ý kiến của mình ,tất nhiên chả để làm gì ,hứng thì nói ra thế thôi ,thanks vì đã đọc và cho ý kiến :myemo0127:
Còn việc các hệ máy khác thế nào em không quan tâm ,vì em muốn phát triển PKM DS ,muốn tình yêu của mình càng ngày càng có thêm nhiều fan ,nhiều người quan tâm và yêu thích hơn thôi :D

Megazero

Nấm nhỏ
Mong 1 ngày đẹp trời sẽ đc chơi Pokemon đánh nhau loạn xì ngầu theo kỉu action :P Cốt truyện của PKM trước tới nay thấy hầu như toàn là đập 8 Gym + đối đầu 1 tổ chức nào đó mún bắt 1 con PKM huyền thoại nào đó nên hời nhàm tí :P Tuy vậy chẳng hỉu sao thấy thix bản Gold, Silver và Crystal hơn mấy bản khác :P Sao nó kô remake lun Crystal nhỉ? Đến ngày nào chọn PKM ra đánh nhau action thì thề có phải del hết game trong cái thẻ nhớ cũng phải down nó về :P

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Thích bản G/S/C hơn vì băng Rocket ko muốn bắt 1 con legend nào chăng :-j
Ko nhất thiết phải là action, giá mà N cho mỗi pokemon có tư thế thực hiện move riêng thì khỏi nói, chứ như Charizard dùng flamethrower mà lửa xuất phát từ "chỗ ấy" làm bọn bạn mình cứ bảo là chiêu "đái lửa" :((

87519533

nWriter
Sai một li,đi một dặm trong việc này là nếu bỏ lối truyền thống sẽ mất đi cái hồn mà game thủ đã gửi gắm vào từng bản Pokemon mà mình chơi.Nước ngoài họ thường đề cao tính chiến thuật hơn là tính hoàn mỹ của một game RPG.Nếu bạn ở nước ngoài chơi đấu đôi với một người ở Japan có game Pokemon,lập tức bạn sẽ thấy sự khác biệt.
Nintendo thường hưởng ứng theo ý kiến của phần đông gamers trên toàn thế giới để ra đời một game hay,do đó việc lắng nghe các trainer VN nói thì việc đó có lẽ quá xa vời..

gameboy89

V.I.P Member
He , chẳng wa lối chơi cũ chơi nhìu dễ gây nhàm ấy mà :-j , nếu cho thêm 1 số động tác cho từng move sẽ sống động hơn >:D< vì chỉ thấy pkm lúc nào cũng chỉ có 1 động tác lúc tug ra :D

riêng tôi ko hề thấy việc nintendo làm là chán, cái gì cũng có cái original của nó không nên thay đổi cái mới nếu thấy ko an toàn và chưa cần vì có thể sẽ từ 1 game hay trước giờ lại tụt xuống game xí muội nếu tạo ra ko đúng, Thật là 1 sự liều lĩng và tôi ko đồng tình về việc thay đổi nó. Hãy cứ để nintendo tạo đứa con cưng của họ đúng cách và với tôi thì bản pokemon nào cũng chơi cả nên dù có remake hay ko đổi mới thì vẫn hay như thường và vẫn trung thành với nó chứ ko hể cảm thấy chán nản gì cả.

lucasDS

Nấm nhỏ
Tùy theo ý kiến của mỗi người thôi ,nhưng bạn nên nhớ PKM đã thay đổi rất nhiều từ những bản sơ khai trên GBC ,GBA ... sự xuất hiện của những cái mới như Poketch app ,underground ,beauty contest ,ngay cả hình ảnh các PKM cũng đẹp hơn rất nhiều ....
Có thể bạn sẽ nói là do DS có khả năng đồ họa tốt hơn GBA ,uk nhưng liệu DS đã bộc lộ hết khả năng chưa ??? ,nếu làm đc tốt hơn thì không hơn sao .
Bạn nói muốn giữ lối chơi truyền thống ,thử đọc lại bên trên xem có ai đòi thay đổi về Lối chơi không ,sự cải tiến không nhằm mục đích thay đổi mà chỉ hoàn thiện và phát triển thêm những cái đang có , ví dụ như về battle ,cach thể hiện các move sinh động hơn ....
Bạn nói nếu thay đổi quá có thể gây ra sai lầm ,vậy thì NINTENDO đà không ra DS ,DSL ,DSI ... thậm chí có khi sau bao nhiêu năm ,chúng ta vẫn sẽ có các bản PKM D/P ,Platinum và chơi nhiệt tình trên GameBoy ,với những hình ảnh trắng đen ...xấu mù ... ,tớ cũng muốn biết TWEWY chơi trên GB sẽ ra sao đây ???
Nếu tớ có quá lời thì xin lỗi :myemo0127: ,chả hiểu sao cứ nhắc đến PKM là lại sôi máu lên ,có lẽ tại vì khi xưa t có thể chơi Fire Red đến gần chục lần ,chơi đi chơi lại ,thử từng PKM 1 ,mà giờ chỉ cần đánh xong E4 của Platinum là đã muôn nghỉ rồi ... giữ gìn bản sắc là tốt nhưng không thể không tiếp thu cái mới :em39:

Công nhận giờ mà chơi lại PKM platinum thì thấy chán thật. Mình đánh xong E4 thì đi bắt xong PKM huyền thoại rồi nghỉ chứ chẳng ngồi mà chơi tiếp. VẨn nhớ PKM gold nhất, với lại nó có tới 2 Map lận tha hồ mà đi

Ultimate

Nấm nhỏ
Tùy theo ý kiến của mỗi người thôi ,nhưng bạn nên nhớ PKM đã thay đổi rất nhiều từ những bản sơ khai trên GBC ,GBA ... sự xuất hiện của những cái mới như Poketch app ,underground ,beauty contest ,ngay cả hình ảnh các PKM cũng đẹp hơn rất nhiều ....
Có thể bạn sẽ nói là do DS có khả năng đồ họa tốt hơn GBA ,uk nhưng liệu DS đã bộc lộ hết khả năng chưa ??? ,nếu làm đc tốt hơn thì không hơn sao .
Bạn nói muốn giữ lối chơi truyền thống ,thử đọc lại bên trên xem có ai đòi thay đổi về Lối chơi không ,sự cải tiến không nhằm mục đích thay đổi mà chỉ hoàn thiện và phát triển thêm những cái đang có , ví dụ như về battle ,cach thể hiện các move sinh động hơn ....
Bạn nói nếu thay đổi quá có thể gây ra sai lầm ,vậy thì NINTENDO đà không ra DS ,DSL ,DSI ... thậm chí có khi sau bao nhiêu năm ,chúng ta vẫn sẽ có các bản PKM D/P ,Platinum và chơi nhiệt tình trên GameBoy ,với những hình ảnh trắng đen ...xấu mù ... ,tớ cũng muốn biết TWEWY chơi trên GB sẽ ra sao đây ???
Nếu tớ có quá lời thì xin lỗi :myemo0127: ,chả hiểu sao cứ nhắc đến PKM là lại sôi máu lên ,có lẽ tại vì khi xưa t có thể chơi Fire Red đến gần chục lần ,chơi đi chơi lại ,thử từng PKM 1 ,mà giờ chỉ cần đánh xong E4 của Platinum là đã muôn nghỉ rồi ... giữ gìn bản sắc là tốt nhưng không thể không tiếp thu cái mới :em39:
Chuẩn quá:em34:
Nếu không thay đổi,thêm thắt những cái mới thì làm sao có một gameplay hay như bây giờ.Nhớ hồi trc Gen 1 làm quái gì có SpAtk,cũng chẳng có Ability lẫn Hold Item.Nói thật ko có mấy cái này thì hơi bị chán,cứ thử chơi những game online như Shoddy Battle thì biết,item với ability nó quan trọng thế nào,chứ off thì cũng ko quan trọng mấy và rất ít xài tới
Trong Gen 2 thì thêm vào 2 type là Dark và Steel,phải nói muốn thêm vào 2 type mới vào hệ thống type tương khắc lằng nhằng như Pokemon là cả một vấn đề đấy
Còn lên Gen 3 với hệ thống ability đồ sộ(tất nhiên cũng có khá nhiều abi vô dụng :))),chiều sâu của gameplay đã dc nâng lên một tầm cao mới.Sự bổ sung hệ thống chiến đấu 2v2 cũng là một trải nghiệm tuyệt vời,"đảo lộn mọi tư duy chiến thuật từ trước tới nay"(câu này không nhớ đọc ở đâu rồi:)))
Nói chung nếu không có sự thay đổi đầy mạo hiểm thì gameplay của Pokemon không thể có chiều sâu như ngày hôm nay.Vì thế đừng vội vàng phủ nhận rằng những thay đổi sẽ làm mất đi tính bản sắc của game

nên nhớ 1 điều rằng không phải bất cứ cái gì trên đời này nói là có thể dễ dàng làm được, trong khi chúng ta chỉ là 1 gamers không giúp gì được cho họ thì ta chỉ nên chờ họ sẽ làm gì thôi, muốn thay đổi sao cho thành công thì đâu phải dễ chắc các bạn đâu bik nintendo đã bao lần phải lo sợ mất ăn mất ngủ thế nào thì nghĩ ra những cái mới đan xen với cái cũ. Tớ ko bik, các bạn không bik thì ta không thể khẳng định việc nintendo có thay đổi thành công hay không và việc họ có quyết định hay không đó là cách làm của họ ta không nên ngồi và phán thế này được. Nếu là fan vậy ta nên dùng chữ '' hãy cùng nhau chờ đợi và tin vào nintendo'' thế thôi, ^^ khi nào ta là những người làm được như họ thì chúng ta sẽ thay đổi theo cái chúng ta muốn ^^.

Phong cách của Pokemon giờ đã có tuổi rồi, bây giờ các cậu có chơi lại Gold thì cũng ko thể chơi lâu, chơi hết đc đâu vì đã ko còn cảm hứng. Trước điểm D/P 8.5 giờ sao P hay hơn bổ sung nhiều hơn mà chỉ đc 8, nó vẫn là game hay nhưng cái công thức đi ngăn cái bọn gọi chung là phản diện bắt legend hoặc làm j đó và cuối cùng là đập E4 và champion thế là thôi còn lại là cái Battle Frontier cả cái Tower(như bản D/P, mấy bản kia chưa chơi hết). Big N luôn luôn biết cách thay đổi mình, như Capcom vậy, cảm nhận thấy cách chơi của các bản RE trước phần 4 đã khá lỗi thời ko hợp với người chơi mới nữa vậy là họ tung ra RE4 làm hài lòng gần như tất cả từ fan đến người mới chơi(có một số fan vẫn ko hài lòng, mấy thằng đấy muốn hoài cổ ko chấp). Chính vì thế RE4 là bản nối tiếng nhất, bán đc nhiều nhất, đc ca ngợi nhiều nhất, đc port nhiều nhất(toàn ở trên những hệ máy đỉnh:PS2, WII là vd) và có điểm số cao nhất(trong các bản RE). Nhưng cũng hi vọng Big N ko lập lại lỗi lầm của Konami, giao SH cho The Collective, biến SH thành 1 game kinh dị thường thường, làm mất đi cái hồn của nó. Đâu rồi cái lúc mà cảm thấy sợ sệt ko có j trong tay ngoại trừ con dao mà ta lại ko thành thạo trong việc chiến đấu. Lúc đấy cảm giác sợ sệt lên đến tột đỉnh trong khi đó ở SH5 kể cả có cả đàn quái xuất hiện thì ta vẫn ko sợ vì ta khủng quá, chấp tất. Đấy chỉ là ý kiến của mình. tuy mình ko có khả năng chơi hết Gold, Silver, Emrald hay các gen cũ nhưng mình vẫn cảm nhận đc là cần một sự thay đổi ở Pokemon, ko cần là một thay đổi lớn mà một thay đổi khiến 2 bản remake này là tuyệt nhất của cả series Pokemon

bạn đừng mang re ra so sánh với mình, bạn chỉ nói đúng 50% mà thôi. Bạn nghĩ re4 rất thành công đúng không, vậy chắc bạn cũng chơi re5 rồi hả vậy bạn thử nói xem re5 thành công đỉnh không?. Bạn nên bik rằng bên cạnh sự thay đổi thì nó có ưu điểm đấy nhưng nó đã đánh mất đi cái original của dòng game RE là cái hay nhất tinh túy nhất của dòng game làm cho 1 số fan không hài lòng, không nên nói người ta là hoài cổ thằng này thằng nọ vì bạn không đủ tư cách để nói người khác như thế, 1 khi người ta nói thế thì người ta có cái lí của người ta. Đồng ý bạn nói đúng 1 phần nhưng mang re ra so sánh thì mình cũng hiểu bạn đến đâu rồi, bạn không là fan RE chắc không bik đâu nhỉ, bạn nên chơi lại re 1 2 3 và veronica để nhận ra cái tớ nói và sẽ hiểu vì sao có những người ''hoài cổ'' như bọn tớ mà bạn nói ^^. Còn nữa khi bạn muốn nhận định gì thì bạn nên chịu khó xem bài viết của nhiều người rồi rút kết luận, nếu ra gold hay silver thì tớ vẫn đủ tự tin mà nói rằng sẽ beat cả 2 em đó và sẽ tìm kiếm all secrect như những gì tớ đã làm trong các bản pokemon, đủ để tớ hạnh phúc và vui sướng rồi ^^, khi ta làm được thì ta có quyền nói nó 1 cách chủ quan nhưng khi ta không làm được mà là người khác làm thì ta nên đứng đó xem cách họ làm đó là cái tớ muốn nói ^^ bàn nhiều ở đây nintendo cũng không ngó đến đâu thế nên ta stop tại đây nhé ^_^.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN