[DS] Pokemon Heart Gold / Soul Silver chính thức được công bố

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
mình lộn, ý mình nói là khi charizard dùng chiêu đó yếu hơn dragonite dùng, bạn không tin cũng được, cứ thử nghiệm ở hai con cùng level, hay cùng attack luôn, mình chơi lúc nào nó cũng vậy
hồi đó mình chơi dragonite level 55, charizard level 65, 2 con cùng đánh 1 con (ý mình là dùng vs seeker ấy) thì dragonite lại có mức sát thương cao hơn, đó là kinh nghiệm của mình, nếu bạn chơi không thấy thì thôi, chắc là băng của tớ có vấn đề
Chiêu Dragon rage luôn mất 40 hp thì làm sao có chuyện chênh lệch đc :-?

@LightGem: Pikachu kute thế :myemo0131:

Rai.Nakami

eden or heaven?
ứng dụng đặc trưng của nv trong game cũng hay lắm chứ, hầu hết các game đều có nv đặc trưng, còn Pkmn thì thằng nào cũng như thằng nào.

còn trược ván thì thêm vào các yếu tố gameplay như Tony Hawks ấy :>

rock

Nấm bình thường
thì băng mình có vấn đề mà ^^
làm ơn, mình không muốn gây tranh luận, đó chỉ là cảm nhận lúc chơi game và mong muốn về game mới thôi

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cũng chỉ mong có ngày nằm trên mình Snorlar ra biển câu cá thôi :))
cải tiến thêm chiêu FLY nữa, cho phép bay theo sự điều khiển hoặc bay đến địa điểm đã định, trong truyện nhìn tụi nó bay mà thèm :x
vụ cưỡi thú thì có lẽ sẽ không có :(

@boyson5012: lúc đầu là hình Haruhi cũng cute lắm, nhưng vì là Haruhi nên bạn espeon không tập trung được -> đổi qua Pikachu vậy :D

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT

Đây sẽ là một thông tin mà có lẽ không phải ai cũng biết rồi. ^^ Pokémon Heart Gold and Soul Silver sẽ có một thiết bị ngoại vi tương tự với Personal Trainer: Walking. Vâng! đó là một thiết bị đo với tên Poké Walker. Với nó, bạn có thể luyện level cũng như cá tính cho một pokemon của mình bằng cách đi qua, đi lại, đi tới đi lui. Ngoài ra Poké Walker cũng sẽ sản sinh ra "watt" giúp cho việc bắt pokémon hoang dã hay tìm các dụng cụ, đồ dùng trong thế giới Poké Walker và đưa chúng vào game thực sự. Ai mà biết ngoài mấy thứ đó thì thiết bị này còn làm được gì? Có lẽ nên gọi chính xác hơn đây là máy nuôi pokémon di động. Chỉ sợ là sẽ có pokémon nào đó chỉ tiến hóa được bằng phương pháp này thì khổ.

Hình dưới mô tả cảnh kết nối giữa Poké Walker và DS để truyền dữ liệu.

P.S: Có tin đồn là tuần sau sẽ lộ diện tin tức về một game pokémon mới trên Famitsu. Ko biết thật giả sao đây. ^^

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
link của hình teo rồi anh ơi :em39:

thế là đã rõ heart và soul là gì rồi =)) giả thuyết về một bản body của anh Abra đã thành hiện thực :tease[1]:
Silver/Gold đúng là có nhiều đồ chơi hiện đại thật ^^

tin buồn là sẽ có pokemon tiến hóa bằng cách đi bộ :cray[1]:, còn tin vui là nhiều người đã chuẩn bị tâm lý mua băng gốc rồi ^^ :em06:
cách sử dụng hình như là cho 1 con pokemon vào Poké Walker (1 và chỉ 1 :em42:) rồi cầm thiết bị đó đi chơi, càng đi nhiều thì exp cho con pokemon càng nhiều và mình sẽ có thêm nhiều watt (hình như là đơn vị tiền tệ trong game, chắc là dùng để đổi đồ :myemo0130:)
không biết có vụ mình trữ điện vào Poké Walker rồi xạc cho chiêu tấn công của con pokemon điện không, nếu có thật thì chắc 1 trận đấu dài 30' quá =))

@Abra: tin đồn là thật đấy anh, mùa thu :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vì nó là shiny pokemon

, tức là những con pokemon có màu sắc khác với những con thường, loại này hiếm gặp và chỉ có 1 con thôi

chúc mừng bạn nhé :D

lần sau bạn nên lưu ý post đúng chỗ, đây là box về tin tức mà :)]

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Một số thông tin thêm về game.

- Kyogre và Groudon sẽ có trong game (Kyogre trong HG, Groudon trong SS) sau khi đánh bại Elite Four.
- Nếu bạn trao đổi pokémon với người có cả Kyogre và Groudon trong máy thì bạn sẽ mở ra được một vùng mới có Rayquaza.
- Có event của Arceus sẽ cho bạn Dialga, Palkia hay Giratina Level 1.

espeon

V.I.P Member
Á Á Silver tóc kiểu gì thế kia :< Con trai mà càng ngày càng giống con gái thế kia :<
@: Silver nguyên bản tóc mầu nâu đỏ :D

Cynthia, hottest hottie của Pokemon vẫn tiếp tục xuất hiện =P~

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
cũng gần gần màu đó :D nói chung không phải màu đỏ như bây giờ :-&

lần này mong chờ sự góp mặt của team Rocket đây, nhìn team Rocket trên phim hoài nản quá -o<

cũng hy vọng các huấn luyện viên trưởng vẫn còn giữ vững phong độ như ngày nào, không bị biến dị như Silver -o<

Ultimate

Nấm nhỏ
Hơ,tớ thấy thằng Silver mới cóver ngầu hơn + nhìn mặt gian hơn,kiểu này thì khó mà nhầm thành nữ được :))

Bực ghê,hết vụ Poke Walk lại đến vụ trade mới có Ray

Khoái trò Poke Walk rùi hehe, có cái đó để có động lực chạy bộ hàng ngày, hình như Nintendo càng ngày càng quan tâm đến sức khỏe của gamer hơn --> Nintendo sẽ luôn đứng đầu trong ngành game hiện nay :D

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Silver ban đầu mặt cũng ngầu không kém mà bị chuyển thành nữ kìa (trong bản dịch tiếng Việt thôi)
giờ nó đổi cách vẽ thấy các char không còn nét xinh tươi như ngày nào, hồi trước char ác cũng thích nữa :))

vụ trade thì không lo lắm vì bây giờ đã có worldwide rồi mà, chỉ cần có người trong forum mình mua được băng gốc thì lo gì vụ Poke Walk nữa (ý nghĩa của trade đấy ^^)
còn cái watt mà có đồ nào xịn thì mình cũng có thể nhân bản nó nên không lo, chỉ lo có mấy puzzle cần dùng cái PW thì khổ :((

@Lu.Chi: cái PW mục đích chính của nó là nhắm đến cái game nhí thủ lười vận động mà, kiểu này có thể quảng cáo NDS như là thiết bị hỗ trợ sức khỏe rồi -> nhiều người mua hơn -> Nintendo is the best :))

có cái Wii bị vụ không khuyến cáo game thủ nên vận động trước khi chơi game nên bây giờ cũng bị giảm doanh số rồi ;))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Poke Walk bán kèm với game nên không cần phải mua thêm đâu anh :D

mà anh ở châu Âu thì làm sao mua được, bản này mới tiếng Nhật thôi mà anh ^^
bản tiếng Anh còn xa lắm :(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN