[DS] Pokemon Heart Gold / Soul Silver chính thức được công bố

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Box art của game với background Tin Tower ở HG và Whirl Island ở SS :x

Lugia hình như cụt đuôi thì phải :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
hình ảnh chi tiết về Poké Walker đây ^^

theo thông tin thì PW không dùng Wifi của DS nên không thể mượn tạm PW của người khác mà dùng được rồi (nin làm cú này buồn quá :(()

ngoài việc đi bộ giúp pokemon có thêm kinh nghiệm thì nó còn làm tăng tình cảm của mình với pokemon đó, còn watt được dùng vào việc bắt pokemon hoang dã @-)
đồng thời sẽ có một thế giới gọi là Poke Walkeer World được liên kết với thế giới pokemon

người chơi trong quá trình "đi bộ" có thể bắt gặp một số item trong PWW và sau đó số item này sẽ được chuyển vào trong game :D
(giống trò chocobo hồi đó nhỉ :)))

nghe xong mấy thông tin này hết muốn chơi game lậu :em27:

Ultimate

Nấm nhỏ
Nản:em44:

Cứ đà này các phiên bản Pokemon về sau cũng áp dụng cái này hết:em44:

Tiết kiệm tiền mua game gốc thôi :em44:

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Scan mới về đây :em36:
Nguồn từ poke-mega

Để có thêm thông tin chi tiết và phân tích những tấm scan trên mọi người hãy vào đây

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nhiều thay đổi thấy để làm màu là chính, dù sao nó cũng bắt đầu dùng tới màn hình dưới rồi, đỡ phải rà như mấy bản trước :))

có vụ pokedex cho boy/girl thấy hơi thất vọng, nếu nó cho thay skin thì hay hơn

forum mình có ai có trụ sở ở Nhật không, có gì thì đi xem mấy lấy pokemon sự kiện rồi về trade cho anh em với :x

87519533

nWriter
Tấm này tiếng Anh, dễ nhìn hơn nè
http://i30.photobucket.com/albums/c317/Mystic-Inazuma/scan1translation4.jpg
Trong đoạn có nói "Anything your first partner to legendary pokemon are OK" Vậy là đem dc tất cả từ partner đầu tiên(Cyndaquil, Chikorita..) đến huyền thoại luôn rồi kìa :D (Lugia, Ho-Oh...)
Ngoài ra, pokemon đi theo ko chỉ làm cảnh, nó giúp bạn tìm các accessory trong bụi cây (đỡ phải xài rada )
Bạn có thể trò chuyện với chúng để xem chúng muốn gì, có thể sẽ giúp tăng happiness 8-}

Lu.Chi bạn ở Châu Âu à ? Nếu vậy có nhận ship hàng về VN ko ? Tớ đưa tiền cho người nhà bạn, bạn ship về cho mình cái game gốc ?

MÌNH MUỐN GAME GỐC :((

Chuyện nhỏ bạn :D nếu đúng dịp mua được thì mình xách dzìa VN lun khỏi ship :D. Giá cho Pokemon mà mình thấy luôn là 39,90 euro, hàng chắc chắn sẽ là made in Japan, assembled in EU (vì mấy cái Pokemon mới ra cái nào cũng dzậy).

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Một số thông tin thêm!

- Tất cả 493 Pokemon đều có thể dẫn theo. ^^ Sướng nhé.
- Nói chuyện với Pokemon để xem chúng cảm nhận thế nào về bạn.
- Thăm lại Kanto để thấy những địa điểm mới.
- Phải đặt trước để được tặng figure (Ho-Oh bản HeartGold, Lugia bản SoulSilver, nếu order cả 2 thì được thêm Arceus)
- Cynthia xuất hiện khi event của Arceus được kích hoạt.

87519533

nWriter
Chuyện nhỏ bạn :D nếu đúng dịp mua được thì mình xách dzìa VN lun khỏi ship :D. Giá cho Pokemon mà mình thấy luôn là 39,90 euro, hàng chắc chắn sẽ là made in Japan, assembled in EU (vì mấy cái Pokemon mới ra cái nào cũng dzậy).
Cậu có thể mua băng gốc bản E rồi ship cho mình dc không :-*
Chứ mình bó tay với tiếng Japan rồi, đồng thời cũng hơi sợ Poke Walker của bản Jap ko tương thích với Eng.Được không bạn :-*

Cậu có thể mua băng gốc bản E rồi ship cho mình dc không :-*
Chứ mình bó tay với tiếng Japan rồi, đồng thời cũng hơi sợ Poke Walker của bản Jap ko tương thích với Eng.Được không bạn :-*
Băng xịn bản E thì phải chờ giống platinum vậy thôi, chắc nhanh lắm là sang năm mới có. Mà ở eu có bán bản Jap à sao ở đây lại không có nhỉ :em42:

Bản Japan thì chỉ cần đặt thôi, 3 ngày sau là có :D

@ 87519533: Khi nào có bản tiếng Anh thì mình sẽ báo cho bạn hén :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN