[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Anh em ai đi off line thì luyện con Abra nha. Lên đó đổi với tui, vì hình như tui nhớ là con này đổi mới tiến hóa thành Alakazam được. Finalmagic ông luyện đi. Giờ Kadabra đang là con chủ lực của tui....

hình như chỉ có một số con có thôi, tui chơi pearl nè, tới bữa đó mọi người nhớ bắt được legend nha, mình trao đổi :"> (đúp tiếp =)))

Unicorn9x

Nấm nhỏ
con đực dzới con cái chỉ thấy sự khác nhau khi tiến hóa lên cấp 2 thui!! thường là mấy con bay bay như bướm, chim... và dĩ nhiên con cái lun lun đẹp hơn con đực!! hehe^.^

về phần online thì Pearl và Diamond hình như là chung đúng hông ?
Hehe.... cái nì chưa có bán chính thức nên lên online ko thấy ai hết :D

troy28790

Banned
tui khoái nhất là cái đồng hồ vừa là máy tính vừa là đồng hồ.tui chọn con hệ cây ko bít mạnh hay ko?có ai xài giống tui ko.
pokemon diamond véion

Kô biết có ai bị thế này kô, chứ em chơi Pearl mỗi lần muốn save phải save 2 lần liên tiếp (save 1 lần là kô save đc) và pokémon bắt đc gửi vào Box 1 thì lúc đến kiểm tra PC tự nhiên bị mất rất nhiều =___= Đang bực kô muốn chơi nữa =___=

kô, tui đang chơi pearl đây, chắc rom của chú có vấn đề rồi, down lại đi, còn vụ mất poke thì thử kiểm tra xem mấy box khác có kô, tui cũng hay bị box1 còn trống mà bắt xong tự nó chuyển vào box 2 :|

Rom em down 2 lần rồi, vẫn bị thế :| Pokémon thì box nào cũng kô thấy, nhiều lần chính tay em bỏ vào box 1 mà còn mất mà (trong Pokédex thì vẫn ghi bắt đc rồi) Hay bác dùng DS lite thì kô bị, em dùng DS fat nên bị thế :|

espeon

V.I.P Member
anh em cho hỏi bản này có poke lửa nào mạnh mạnh ko...sao chơi thấy mấy con lửa trong này yếu quá!!!
chơi hết game chưa mà nói vậy?

tui chọn con hệ cây ko bít mạnh hay ko?
3 con starters con nào cũng mạnh hết á

hiện tại mình đang luyện con shinx màu xanh hệ điện ở khu rừng thành phồ gần nhà mình con này khá dể thương và mạnh.
Tui cũng đang định luyện Shinx nè ( nghe cứ như Sphinx), con nì cấp 1 cute mà cấp 3 cool lắm:D Mỗi tội pokemon hệ Điện thì cần Special Attack mà con này Attack cao chứ Specail Attack ko cao nên thôi không luyện nữa.../:)

Tui đánh xong GYM thứ 2 dừng lại mang VS Seeker đi luyện pokemon còn lại cho mạnh lên chút vì gặp mấy trận đánh tag team ( 2 con á) mà có mỗi 1 con bên mình đánh thì chán lắm...
Đội hình hiện giờ : Monferno lv30 (sắp lên cấp 3 rồi, yê, hình như tên là Infernape), Staravia lv25, Buizel lv 25 (sắp lên Floatzel rồi) --> cả 3 con đều có speed cao:D

các bạn cho mình hỏi, sau khi mình đến city có nhà GYM thứ 2 sao hok thấy thằng nào trong đó hết vậy, mình tiếp tục đi wa fải thì bị mấy tảng đá chặn đường (trong hang ý), còn đi xuống thì bị bắt là fải lấy xe đạp mới cho đi, lên vô cái nhà bán xe thì thằng gì nó kiu là ông chủ bận đi đâu rùi, đang bí lù với nó, ai giúp mình với :)]

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN