[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

Biết mà.
Vì vậy các thường thì khi max 2 stats, bạn tăng chúng lên 252 EV point, sẽ thừa ra 6 point có thằng tăng vào 1 stats bất kì :D Dù sao thì cũng thừa ra đc 1 point thôi nên tớ toàn max luôn cho nó đỡ phải nghĩ :D

@Wow_wow: Nhắc lại cái nick Shoddy của ông đê, chưa bao giờ thấy ông ở trển cả :D Nick tôi Espeon25593 ;) Sandstorm team của mình vô đối quá :))=))
Vậy thì mình có 1 Stat đã là 255 thì sao ?

wow_wow

Thành viên lâu năm
@Wow_wow: Nhắc lại cái nick Shoddy của ông đê, chưa bao giờ thấy ông ở trển cả :D Nick tôi Espeon25593 ;) Sandstorm team của mình vô đối quá :))=))
à uh :"> Mấy bữa nay bận quá nên ít lên đó lém :P
Dạo này đánh thường là có người PM kêu lên đánh nên mới lên :P
Nếu dc thì cho YM đi cho tiện hơn :D
nick: highsky, wow_wow, wa_wa Cả 3 nick :D
sandstorm à ;)) để thử xem sao ;))

các pác cho em hỏi thàng nó dạy move cho Pk o dau nhỉ
cái thằng mà nó dòi heart scale để đổi đó. chả nhớ nó ở đâu lun. nhân tiện cho em bình phẩm chút"
con eevee -> joleton.. (shiny) màu xanh lá cây trông như ...haha nhìn ngộ cực
con eeve->glaceon dẹp mê hùn

Cho hỏi là em chơi pokemon diamond nhưng đi tới cái thành phố đánh thằng chủ nhiệm câu lạc bộ nước thì bí
đường,ai bít chỉ cho em với.
Thế nếu muốn nối mạng wi-fi chơi pokemon online trên DS thì cần những gì???

hieu

Nấm nhỏ
đi vô cái hang trên cái đảo đầu tiên mà mình tới được . Đi lòng vòng trong đó thấy ông mặc áo trắng . Nói chuyện với ổng rồi dẫn ổng đi gặp 2 thằng tóc xanh. Đánh 2 thằng tóc xanh xong là ổng cho trứng của lucario cấp 1 là con lurio.

espeon

V.I.P Member
Các bác chỉ cho em cách lấy national dex
lấy 2 cục đá băng với lá ko??
Em thấy nó nhưng vào lấy thì ko được.
National dex đánh xong Elite4 sẽ đc phát ;)
Ko có đá băng, ý bạn là 2 cái Icy Rock và Moss Rock để tiến hóa Eevee á? Thì bạn chỉ cần chạy quanh nó luyện cho eevee lên 1 level là đc;)
Còn các loại đá tiến hóa thì sẽ gặp dọc đường đi hoặc là đào được dưới đất.

để có national dex cần thấy đủ 150 con pk trong sinnoh dex. Nhưng mình vẫn chưa thấy được con Unown bạn nào biết nó ở đâu ko(trả lời rõ giúp mình nhé)

hieu

Nấm nhỏ
ĐI đến Solaceon Town qua bên phải thị trấn đó . Phía trong cùng có 1 cái hang vào đó tha hồ mà bắt Unown

mình muốn chuyển pokemon từ băng GBA sang bản Diamond mà không bit làm thế nào , cắm băng vào khe rồi vào diamond đến pal park mà không vào được , ai bit chỉ mình với

espeon

V.I.P Member
Vấn đề là băng GBA của bạn phải là băng gốc cơ b-) Tức là băng khi mua có nguyên hộp, đầy đủ booklet, có tem,... và VN thì ko có :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN