[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

mọi người ơi chỉ mình cách làm thế nào để trade pokemon trên PC(giả lập GBA) với,mình bật 2 giả lập chạy cung 1 lúc nhưng khi vào chỗ để trade thì nó nói:
1 bên tạo phòng(sẽ là leader),bên kia thì chọn phong đã tạo nhưng đợi mãi ko được.

espeon

V.I.P Member
Bạn phải có băng GBA GỐC cơ, băng chính hãng mua ở nước ngoài ấy :|
Cắm băng GBA vào slot 2, cắm game D/P vào slot 1, dùng hệ thống Migrant Pokemon trong D/P là được :D

espeon

V.I.P Member
thì oánh cho nó lên level là tiến hoá liền hà
Tớ có quyền xóa bài của cậu đấy nhé -,-

làm sao cho roselia tiến hóa thành rosenade vậy mấy bồ ?
Dùng Shiny Stone :D

mình có băng GỐC tiếng Đức(tất nhiên là mua ở Đức rồi), nhưng ko biết cách làm
Nếu vậy thì Pokemon D/P của bạn cũng phải là bản tiếng Đức :D
Ở ngay màn hình đầu game, lúc chọn Continue hoặc New Game ấy, bạn kéo xuống dưới sẽ có lựa chọn nữa là Migrant Pokemon :D

87519533

nWriter
Các bạn chỉ dùm mình GYM 1 đi hướng nào từ Jubilife City không,mình đã lấy xong Poketetch mà 4 hướng đều không có lối đi cả :(

từ Jubilife City đi sang phải,chỗ có mấy trainer ở bãi cỏ ấy,đi hết đến cuối để ý kĩ sẽ có cái hang,bạn đi vào trong đó đến Oreburgh city đánh gym rồi quay lại Jubilife city đi lên trên vào hang dùng rock smash là đi tiếp được.

87519533

nWriter
Mình đến Flowaroa Town rùi,Heal cho pkm xong mình đi qua phải gặp thằng nhỏ bảo bảo là cha nó mất tích,cứu cha nó dùm,sau đó lên trên thì gặp 2 tên ko cho đi,đi phải tiếp gặp thằng đang canh cửa,đánh nó xong nó vào nhỏ,cửa bị khoá,em đi lên trên nhưng tụi nó cũng ko cho,bảo là phải tìm Meadows Flower gì đó.Bây giờ làm sao đây anh espeon?

espeon

V.I.P Member
Ây chà theo mình nghĩ phần tìm đường trong game Pokemon là phần dễ nhất, bạn nên cố gắng tìm hiểu chứ, hạn chế hỏi nghen :-j

Meadows Flower ở góc trên bên trái "Flowaroa Town" đó :D

theo mình nghĩ mọi người nên hỏi những câu kiểu như là bắt 1 con pkm khó bắt nào đó hoặc cách làm 1 số quét mà ko thể tìm được.v.v.........ok.

à tiện đây mọi người cho hỏi cách bắt con Regigigas với,khi vào ngôi đền băng ở Snowpoint city đến chỗ tượng thì nó bảo là tìm 3 con gì gì đó thì king sẽ xuất hiện,nhưng ko rõ là tìm 3 con gì cả,ai biết chỉ với.

à tiện đây mọi người cho hỏi cách bắt con Regigigas với,khi vào ngôi đền băng ở Snowpoint city đến chỗ tượng thì nó bảo là tìm 3 con gì gì đó thì king sẽ xuất hiện,nhưng ko rõ là tìm 3 con gì cả,ai biết chỉ với.
mún bắt Regigigas thì fải bắt đủ ba con regirock, regice, registeel sau đó đến nói chuyện với Regigigas là đc

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN