[DS] Thảo luận Pokémon Diamond & Pearl

Cửa hàng game Nintendo nShop

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
ko phải rơi tấm hình mà nó cho mình biết hình ảnh của Cress thui. Muốn tìm vị trí 2 con đấy phải dùng poketch map macker ( chức năng có hình bản đồ ấy ) :em36:

tropy garden thì con nhỏ đấy đứng làm cảnh thôi, hok vào đc phòng đấy đâu

cái nhà ở resort area thì phải lấy đc ribbon master rank của pokecontest thì mới đc vào. Thực ra vào cũng chỉ đc massage tăng happiness cho pkmn chứ chả có gì quan trọng :-"

gameboy89

V.I.P Member
Thế đoạn ở giữa Pastoria City và ValorLake... có 1 thành phố nhỏ có 1 nhà như kiểu cafe battle :D , có nhà cạnh đấy có con nhỏ đứng luôn trước cửa hok zo đc :-? ! Cũng làm cảnh ah` :))

Nhìu chỗ 2` nhể :-j ! làm cảnh như vậy sao bên sx hok del luôn đi cho rộng chỗ :))

+ Ah, còn Canavale City đoạn trên cùng nhà pkm center có 1 cái nhà bị khóa cửa :-? , cái này là sao :D

t0mahawk

Nấm nhỏ
con nhỏ đấy phải tìm chìa khóa cho nó. hình như nó đánh rơi trước cửa quán ăn hay sao ấy. còn cái nhà ở carnavale city là chỗ để bắt darkrai. phải có event mới vào được

hình như con nhỏ đó phải đưa nó chìa khóa. chìa khóa lụm ở chậu cậy ở nhà nghĩ thông xuống vùng dưới( có thằng đứng ở quầy phục vụ heal cho pkm ấy). mà đưa chìa khóa xong nó có cho cái gì đó cũng hok đặc biệt lắm.

t0mahawk

Nấm nhỏ
đúng rồi!! ở bản fire red/leaf green cũng có. nhớ hồi đó không biết đường bị thằng bán bánh chặn không cho đi. mất gần 1 tuần.

gameboy89

V.I.P Member
Cái nhà để đi thông xuống có thằng phục vụ có 4 chậu cây vô ấn A mãi mà chả nhặt đc ji` :-?? , nhưng nó hok quan trọng thì thôi cũng hok cần :D

Hum nay đi đến đc đoạn Route 224 đi lên trên có 1 tảng đá màu xanh ngộ ngộ , bên cạnh có tảng đá hình trái tim ngược :)) , tảng đá xanh đấy có ji` đặc biệt hok mọi người :D

cho tui sr nhe. tui nhớ là ở chậu cây(chỉ là nhớ ), nếu bạn hok tìm được thì dùng radar tìm thử xem.
cái tảng đá đó hình như là dùng cho sự kiện bắt Shaymin

boyson5012

Mấy con legend như Mesprit tìm như thế nào nhỉ :-?
bật poketch chức năng map maker lên là thấy vị trí của nó trên bản đồ thôi
Pokemon Platinum ra rồi đấy, vô down đi anh em \:D/

PS: Đề nghị Es lập 1 topic tán dóc ko tính số bài cho anh em vào chém linh tinh cho đỡ chán :spiteful[1]:

gameboy89

V.I.P Member
Cái chức năng đó có phải hình map có mấy cái biểu tượng trái tim với hình tròn hok :-?

Đag down pkm plantium tối về chiến :D , đag chơi The world ends và Dragonball Or.. phải stop thôi :))

boyson5012

Cái chức năng đó có phải hình map có mấy cái biểu tượng trái tim với hình tròn hok :-?

Đag down pkm plantium tối về chiến :D , đag chơi The world ends và Dragonball Or.. phải stop thôi :))
uh, nó đó ^^
sang Plt có thêm 3 con legend nữa chạy khắp nơi. Bắt cứ phải gọi là sướng mệt nghỉ :em36:

gameboy89

V.I.P Member
Hey ! Cái chức năng map có nhìu hình đó thì sao lúc mình bật lên có ji` khác lạ đâu ngoài mấy cái hình nó cho :)) , tui toàn xếp nghịch cho zui vì hok thấy nó có tác dụng ji cả :))

Hum wa vừa chơi thủ pkm plantium , hình như vẫn nhân vật cũ nhưng cốt truyện hình như khác 1 chút :D , hình đẹp hơn :D

boyson5012

:em04: bình thường thì những con chạy khắp nơi sẽ có cái mặt nhấp nháy trên map
platinum thì đẹp hơn thật :x, hình pkmn nhìn từ sau lưng cũng cử động :em36: Mỗi tội 1 số con tạo hình hơi xấu, vd như Milotic :(

gameboy89

V.I.P Member
Tớ chả thấy cái ji` nhấp nháy cả :)) , cái mặt pokemon ah :))

Pkm plantium chơi hum đc 1 tiếng nhìn 1 số con trông ngố hok chịu đc :)) , như shellos há miệng =))

Các bác cho em hỏi bản Diamond,pearl chơi bằng băng gameboy có bị vấn đề gì ko.Em chuẩn bị tậu 1 vé.Nhưng đang băn khoăn ko bít bản nào hay hơn.
ko biết có bản nào tổng hơp đươc cả hai ko?
giúp em với các bro !!

boyson5012

D/P làm gì có băng gameboy hả bạn, nếu là gameboy thì chắc là bản hack => ko nên mua [-X
Bản tổng hợp cả 2 là Platinum :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN