[DS] Thảo luận Pokemon Platinum

Cửa hàng game Nintendo nShop

Muốn bắt Spiritomb bạn phải:
1. Có Item Odd Keystone
2. Đặt vào trong giếng ở Route 209
3. Nói với 32 người khác nhau ở Underground
4. Trở lại cái giếng Route 209 mà catch thui.
Clip nơi có Odd Keystone thứ 2
[YOUTUBE]<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/nC926xKJ070&hl=en&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/nC926xKJ070&hl=en&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]
Azure Flute thì chỉ còn cách Cheat mà thui.
Nhớ thanks nha.

Mấy anh cho em hỏi, khi kết nối Wifi để vào Wifi Plaza thì nó lại báo lỗi. Mã là gì em không nhớ, chỉ biết đấy không phải lỗi không kết nối được wifi.
Em nhớ lần trước vào được nhưng vội nên đang ở trong Wifi Plaza thì tắt máy luôn. Có phải vì vậy mà bị lỗi không? Nếu có thì chỉ cho em cách thoát an toàn?
Cảm ơn nhiều lắm!

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Mấy anh cho em hỏi, khi kết nối Wifi để vào Wifi Plaza thì nó lại báo lỗi. Mã là gì em không nhớ, chỉ biết đấy không phải lỗi không kết nối được wifi.
Em nhớ lần trước vào được nhưng vội nên đang ở trong Wifi Plaza thì tắt máy luôn. Có phải vì vậy mà bị lỗi không? Nếu có thì chỉ cho em cách thoát an toàn?
Cảm ơn nhiều lắm!
Đó là do mạng wifi có vấn đề đấy.Khi muốn vào wifi bạn nên test wifi connection trước để xem có vào dc ko.Có lần mình xài GTS tắt vội cũng chả sao cả.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đây là cách mod Espeon chỉ để đem " Shard hoặc các món đồ khác ở Underground " lên trên mặt đất.
Khi em xuống Underground, mở " menu " lên, chọn dòng " Treasure " rồi pick vào 1 item và đúng là có dòng chữ " Put in Bag ". Nhưng chả hiểu sao...Trong mục " Treasure " đó hôn hề có 1 tấm " Shard " nào cả? Thế là em lại mở " menu " lên rồi chọn mục " Spheres " nơi chứa những tấm Shard mà em đào đc. Em pick vào 1 tấm Shard bất kì và...kô hề có dòng chữ " Put In Bag " mà chỉ có 2 dòng chữ :" Bury " và " Trash " mà thôi ! Thế làm cách nào để đưa đc Shard đó lên mặt đất? Hay là do game bị lỗi? Hoặc là những tấm Shard đó kô xài đc? Xin mấy bác giải đáp dùm em. Em hứa sẽ nhấn " Thanks " bác nào chỉ dạy ;;)

Shard sao lại chứa trong Spheres dc hả bạn :D !!! Chắc bị lỗi rùi :D !!

platinum bắt được Chansey mà bạn, sau đó cho nó lên max happiness rồi luyện lên 1lv là tiến hóa thành blissey thôi, còn ursagi thì bó tay, có nước trade

Mấy anh ơi hôm nay em đọc bài review dsi, thấy giới thiệu pokemon Diamond/Pearl có chức năng voice chat, mấy anh nói rõ hơn về cái này được không?
Cảm ơn nhiều.

Bạn hướng dẫn kĩ hơn giúp mình được không? Mình chưa hiểu lắm vì chưa đánh wifi bao giờ cả. Nếu có wifi thì chỉ biết vào wifi plaza chat, nghịch lung tung thôi chứ chưa biết vào đánh, chỉ biết đánh wireless thôi. Bạn hướng dẫn mình vào đánh wifi luôn nhé.
P/S: Lên youtube xem hình như phải vào battle frontier mới đánh wifi được phải không?

ở đây không hiểu có 1 nhóm nào chuyên chơi pokemon cùng nhau không nhỉ,ngày xưa có gameboy,chỉ chơi khoảng 3 đứa nhưng trao đi đổi lại thấy thú vị hơn là chơi một mình.

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Bạn hướng dẫn kĩ hơn giúp mình được không? Mình chưa hiểu lắm vì chưa đánh wifi bao giờ cả. Nếu có wifi thì chỉ biết vào wifi plaza chat, nghịch lung tung thôi chứ chưa biết vào đánh, chỉ biết đánh wireless thôi. Bạn hướng dẫn mình vào đánh wifi luôn nhé.
P/S: Lên youtube xem hình như phải vào battle frontier mới đánh wifi được phải không?
Vào tầng hầm của pkm center nói chuyện với y tá ở giữa là sẽ vào phòng wifi thôi, sẽ có cái màn hình to đùng rồi mình có thể chọn các hoạt động khác nhau như trade hoặc battle với bạn mình ( những ng mình đã add friend code)

ở đây không hiểu có 1 nhóm nào chuyên chơi pokemon cùng nhau không nhỉ,ngày xưa có gameboy,chỉ chơi khoảng 3 đứa nhưng trao đi đổi lại thấy thú vị hơn là chơi một mình.
Có topic có friend code của nhiều ng trong forum, bạn có thể add vòa rồi giao lưu với nhau :em17::em17::em17:

Vào tầng hầm của pkm center nói chuyện với y tá ở giữa là sẽ vào phòng wifi thôi, sẽ có cái màn hình to đùng rồi mình có thể chọn các hoạt động khác nhau như trade hoặc battle với bạn mình ( những ng mình đã add friend code)

Có topic có friend code của nhiều ng trong forum, bạn có thể add vòa rồi giao lưu với nhau :em17::em17::em17:
hehe,cám ơn cậu nhé...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN