[DS] Thảo luận Pokemon Platinum

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
thế ah,nó có trong máy sẵn rồi ah,thế muốn trade pkm thì phải làm thế nào nhỉ :D
thứ 1 là cần 1 cái wifi để nó bắt vậy là lên mạng dc thôi !!!
Cách lên mạng thì cậu add yahoo mình có j mình nói cho chứ đánh mỏi tay chết !!! Chuotandem_kai !!!!!

Death_of_Light

Nấm nhỏ
mình dùng cheat pokemon encounter sau khi vào pokedex ấn L chọn pokemon ra bãi cỏ thì bị freeze hoặc vào được cảnh battle thì không hiện hình pokemon để bắt chỉ có thể run
Help me!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cho hỏi khi vào Bag rùi vào item sau đó kéo xuống thì nó chậm kinh khủng !! Lý do trên có phải là do thẻ nhớ của mình hay ko ? Chơi trên giả lập thì lướt nhanh lắm cơ !! Còn chơi trên DS thì khi vào Iteam thì còn bấm select chạy nhanh dc chứ còn vào Tm/Hm mà kiếm Fly hay Cut thì có mà đi xuống từ từ cũng gần hết cả 5 phút >.< !!! Ai chỉ mình cách khắc phục nhé :D !!

Death_of_Light

Nấm nhỏ
cái đó ai cũng bị ,cách tốt nhất là chọn món đồ hay dùng -> ấn select và move lên trên cùng
-------------------------------------------------------------------------------
ai biết giúp mình cái này với:
mình dùng cheat pokemon encounter sau khi vào pokedex ấn L chọn pokemon ra bãi cỏ thì bị freeze hoặc vào được cảnh battle thì không hiện hình pokemon để bắt chỉ có thể run
mình muốn cheat pokemon nhưng không cheat được

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cũng thế thôi àh dù sao cũng thanks cậu !!! Cậu lấy hết Tm chưa tớ lấy gần đủ rùi khoảng 80 Tm thế nên kéo xuống HM thì ...

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Format lại thẻ hoặc down lại Rom khác. Trước cũng có lần Pokemon HG/SS ấn L R thì bị đơ luôn máy. Thế là down rom khác về thì cheat ngon lành.

Death_of_Light

Nấm nhỏ
Help me!! làm sao để cheat được đây??
mọi người dùng cheat pokemon encounter(calculator) xem có ai bị giống mình không rồi choý kiến cái coi ?

hi các bạn ,mình muốn trade một số Pokemon cho đủ Pokedex trong Platinum để lâý NationalDex ,có bạn nào đồng ý trade với mình không ,nhất là mấy Pokemon Event đó,mình dùng DSi hình như không chơi cheat dc,mình sẽ trả lại luôn :D
Xin cảm ơn và hậu tạ :D

BubbleHead

Nấm bình thường
Có ai wifi battle hay muốn trade vs mình k,dạo này hay ra cafe n` nên hay lên wifi quá.Tiếc là k down dc cái event nào cả :-<

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN